ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ที่เค้ามีเงินเยอะๆ ทำไมเค้าไม่เอาเงินไปซื้อสมองคะ  (อ่าน 4620 ครั้ง)

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
แงะะ แท้กผิดคน **25**

สมองโดนซื้อไปล้าวววว **10** **37**

Fragile

• Newbie
  • *
  • People Like This 18
  สมองพี่เค้าน่าจะเพิ่งซื้อมาใหม่  ยังไม่เคยใช้งานเลย   
   **30**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
    คนแบบนี้มีเสมอๆ ครับ ไม่ว่าที่นี่หรือที่ไหน
ถ้าไม่ใช่คนใกล้ตัวก็อย่าไปใส่ใจอะไรกับเค้าเลย ชีวิตเค้าคิดเป็นแบบนี้เท่านั้น
คิด่ายังดี เราแค่คุยหรือเจอที 2 ที พ่อแม่ พี่น้อง ลูกเมียเค้า เจอเค้าตลอดชีวิต
มันจะน่าหงุดหงิด เบื่อหน่ายขนาดไหน เนาะ......
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

_Poon_

คนแบบนี้มีเสมอๆ ครับ ไม่ว่าที่นี่หรือที่ไหน
ถ้าไม่ใช่คนใกล้ตัวก็อย่าไปใส่ใจอะไรกับเค้าเลย ชีวิตเค้าคิดเป็นแบบนี้เท่านั้น
คิด่ายังดี เราแค่คุยหรือเจอที 2 ที พ่อแม่ พี่น้อง ลูกเมียเค้า เจอเค้าตลอดชีวิต
มันจะน่าหงุดหงิด เบื่อหน่ายขนาดไหน เนาะ......

โอ้โห้วว เจ็บคันๆสไตล์พี่กัปตัน รักพี่อ่ะ **39** **39**

_Poon_

สมองพี่เค้าน่าจะเพิ่งซื้อมาใหม่  ยังไม่เคยใช้งานเลย   
   **30**

พี่เค้าควรต้มคู่มือกิน เช้า กลางวัน เยน ค่ะ **30** **30** **30**

garybigg15

• People Like This 75
คนมีเงิน  กับคนมีสมอง  มันอาจไม่ไปด้วยกันก็ได้นะครับ
บางคนไม่มีเงิน  แต่มีสมอง ก็สามารถ คิดไรได้มากมาย
บางคนมีเงิน  ไม่มีสมอง ก็คิดได้แค่นั้น

ที่สำคัญ พี่อยากให้น้อง Poon  คิดบวก นะครับ  โลกนี้จะได้น่าอยู่ขึ้นอีกมากมาย
ใครคิดลบ ก็ปล่อยเขาไป  เราอย่าเอาใจเราไปคิดตามให้รกอารมณ์เลยครับ

แล้วสิ่งดีๆจะเข้ามานะครับ

_Poon_

คิดบวกได้ แต่พี่ต้นต้องพาไปกินหนมก่อน  **11** **11**

Warinthara

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
  • คุยได้ อัธยาศัยดี
มีเงิน แต่ไม่มีความคิด มีไปก้อเท่านั้น

น่าสงสารคนที่อยู่รอบตัวและต้องเสวนากับ คนแบบนี้ทุกวันจริงๆ

ประเด็นคือเค้าจะรู้ตัวเองไม ว่าเป็นบุคคลที่น่ารังเกียดมากแค่ไหน

(( คหสต. จากประการณ์ตัวเงนะจ๊ะ))

_Poon_

มีเงิน แต่ไม่มีความคิด มีไปก้อเท่านั้น

น่าสงสารคนที่อยู่รอบตัวและต้องเสวนากับ คนแบบนี้ทุกวันจริงๆ

ประเด็นคือเค้าจะรู้ตัวเองไม ว่าเป็นบุคคลที่น่ารังเกียดมากแค่ไหน

(( คหสต. จากประการณ์ตัวเงนะจ๊ะ))

เค้าไม่รู้ตัวหรอกค่ะ แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจนะ 55555

ถ้าลดความเอาแต่ใจ ความเจ้าบงการลงได้
พี่เค้าเปนพี่ที่น่ารักคนนึงเลยแหละค่ะ

Consolez01

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ดีนะผมเงินไม่เยอะ  **34** **34**