ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครชอบเพลงร๊อคหรือเมทัลไหมครับ?  (อ่าน 2731 ครั้ง)

kokoneko

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
มีใครชอบเพลงร๊อคหรือเมทัลไหมครับ?
« เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 12:28:21 AM »
สวัสดีครับ​ เจ้าของโพส​ อายุก็ปาเข้าไป34เเล้ว​ นอกจากจะชอบเล่นกับหมาเเมวมากๆก็มีดนตรีนี่เเหละครับที่ทำให้เป็นตัวของตัวเอง
​ตามดูคอนเสริตวงร๊อควงเมทัลทั้งไทยเเละต่างประเทศเรื่อยๆครับ​  ไปคนเดียวตั้งเเต่ม.ต้นจนถึงปัจจุบัน​ ศุกร์นี้ก็ว่าจะไปงานทริบิวให้กับเชสเตอร์​เบนนิงตันนักร้องนำวงลิงคินพาร์คผู้ล่วงลับ​ เผื่อมีใครสนใจจะเก็บภาพมาโพส​เเละก็มาถามหาเพื่อนที่ชอบเเนวนี้​ เหมือนกันครับ

ส่วนตัวเจ้าของโพสเคยเล่นดนตรีประกวดสมัยวัยรุ่นก็ชอบเพลงทุกเเนวครับเเต่ชอบความหนักหน่วงที่สุดเคยขอบอก

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
Re: มีใครชอบเพลงร๊อคหรือเมทัลไหมครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 10:27:02 AM »
สวัสดีค่ะ
จ๋องก็ชอบเพลงร๊อคเมทัลเหมือนกัน เพิ่งรู้ตัวเองว่าชอบเมทัลหนักๆว้ากๆ ก็เมื่อไม่นานนี้เอง
ฟังแล้วโยกหัวสะใจดี
แต่ส่วนตัวไม่ค่อยชอบไปคอนเสิร์ต คนเยอะๆน่ะค่ะ ชอบเปิดฟังที่บ้าน เปิดกับเครื่องเสียงดีๆมากกว่า
 **08**

รอดูภาพบรรยากาศและถ่ายคลิปมาให้ฟังบ้างก็จะขอบพระคุณยิ่งค่ะ
 41 **26**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Evefy

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
Re: มีใครชอบเพลงร๊อคหรือเมทัลไหมครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 04:26:55 PM »
สวัสดีค่ะ ไม่ทราบว่าโควต้าเต็มหรือยังคะ
อยากไปจังเรยค่ะ โตมากับวงลิงคินพาร์คเรยค่ะ
เวลาเดือดจัดๆฟังเพลงร็อคดังๆแล้วสะใจมาก นี่ก็เดือนจนต้มมาม่าได้ค่ะ
ถ้าคนชอบจริงๆจะมีโมเม้นนี้ทุกคน 555
 **34**  **34** **34**

หายากนะคะคนที่ชอบเหมือนกัน เวลาไปคาราโอเกะเพื่อนไม่กล้าร้องเพลงด้วยเรยค่ะร็อคเกิน 555
ส่วนตัวฟังเพลงทุกแนวนะคะ ตอนนี้เน้น แร๊ป กับ ร็อคค่ะ เพราะลงแข่งด้วย
ยังไงแร้ว แลกผลงานกันได้นะคะ ยินดีค่ะ ^^
  **39** **39** **39**

**26**

kokoneko

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 08:52:04 AM »
สวัสดีค่ะ
จ๋องก็ชอบเพลงร๊อคเมทัลเหมือนกัน เพิ่งรู้ตัวเองว่าชอบเมทัลหนักๆว้ากๆ ก็เมื่อไม่นานนี้เอง
ฟังแล้วโยกหัวสะใจดี
แต่ส่วนตัวไม่ค่อยชอบไปคอนเสิร์ต คนเยอะๆน่ะค่ะ ชอบเปิดฟังที่บ้าน เปิดกับเครื่องเสียงดีๆมากกว่า
 **08**

รอดูภาพบรรยากาศและถ่ายคลิปมาให้ฟังบ้างก็จะขอบพระคุณยิ่งค่ะ
 41 **26**
สวัสดีครับ​
ดีครับ​ สำหรับคอนเสริตมันเป็นสิ่งเติมเต็ม... ยิ่งดนตรีที่มีรายละเอียด​เยอะๆหรือจังหวะหนักๆการไปโยกไปมอชในคอนเสริตนี่เด็ดมากครับ​​ ถ้าได้ไปเเล้วสนุกเเละเป็นอิสระมากๆ

kokoneko

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 08:53:48 AM »
สวัสดีค่ะ ไม่ทราบว่าโควต้าเต็มหรือยังคะ
อยากไปจังเรยค่ะ โตมากับวงลิงคินพาร์คเรยค่ะ
เวลาเดือดจัดๆฟังเพลงร็อคดังๆแล้วสะใจมาก นี่ก็เดือนจนต้มมาม่าได้ค่ะ
ถ้าคนชอบจริงๆจะมีโมเม้นนี้ทุกคน 555
 **34**  **34** **34**

หายากนะคะคนที่ชอบเหมือนกัน เวลาไปคาราโอเกะเพื่อนไม่กล้าร้องเพลงด้วยเรยค่ะร็อคเกิน 555
ส่วนตัวฟังเพลงทุกแนวนะคะ ตอนนี้เน้น แร๊ป กับ ร็อคค่ะ เพราะลงแข่งด้วย
ยังไงแร้ว แลกผลงานกันได้นะคะ ยินดีค่ะ ^^
  **39** **39** **39**

**26**
สวัสดี​ครับ
ขอโทษอย่างยิ่งครับ​ เมื่อวานผมไม่ได้เข้าเวบเลย​

kokoneko

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 09:16:02 AM »
รีวิวงาน​ คอนเสริ​ต​ One More Light#2tribute  to  Chester (แอท)The Rock  Pubราชเทวี

หบังจากประสบความสำเร็จ​อย่างน่าประทับใจ​จากงานครั้งเเรกซึ่งบัตรขายหมดอย่างรวดเร็ว​ จึงมีเสียงเรียกร้องให้จัดงานครั้งที่2ขึ้นมา  สาเหตุที่จัดงานทริบิวกันช้ากว่าที่อื่นเพราะมีวง5วงเล่นเพลงกว่า30เพลง​
เเทร็คยอดฮิทตลอดกาลอย่าง​ อินดิเอน​, ด้อนสเต, ครอวลิ่ง, เว็ทติ้งฟอดิเอน​ ถูกประเคนให้เเฟนเพลงได้โยคได้ร้องตามกันอย่างสุดมันส์​

ช่วงไฮไลจะเป็นช่วงของ​ วงเอ้าโทร​ มีเเจกรับเชิญคือบูมจากวงเดอะจิ้งเจ้าของเพลงกวนๆอย่างปลิงดองมาร้องเพลง​ วันมอไล​ คลอไปกับเสียงกีต้า​ เเละไฟจากเเฟลชที่งดงาม​ บรรยากาศน่าประทับใจ​ เเละใจหายมากเพราะเชสเตอร์​ เป็นไอดอลของหลายๆคน

ในงานมีเเฟนเพลงสาวๆมากกว่าคอนเสริตอื่นๆซึ่งเราจะได้เห็นสาวๆมอช, บอดี้เซิฟเป็นเรื่องที่น่าดีใจเพราะว่าเเต่ก่อนเพลงหนักๆจะเห็นเเต่หนุ่มๆเสื้อดำเท่านั้น55

ภาพบรรยากาศเดี๋ยวลงให้ครับ

เดือนนี้มีงานคอนเสริตของกีสซี่​ คาเฟ่ที่ปากกิ้งทอยเจ้าของกะทู้ก็ว่าจะไปเช่นกัน​ ใครไปเจอกันทักได้ครับ
เจ้าของกระทู้ไม่ดื่มเเอลจะเด๋แๆหน่อยเวลาไปร้านเหล้า55
ถ้าหากสนใจเป็นมิตรสหายทางดนตรีมาคุยกันได้ครับ
พิมเป็นตัวเลขทุกตัวนะครับ
Idlune:zero9zero9941113

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 10:55:46 AM »
Parking toy นี่ร้านโปรดเลยค่ะ
ล่าสุดทางร้านเอาคลิปวงเด็กน้อยแต่ฝีมือไม่น้อยมาลง สุดยอดจริงๆ จ๋องฟังแล้วขึ้นเลย
  **24**

https://youtu.be/cvN55FC5_n8

ลงคลิปไม่ค่อยถนัดค่ะ แต่ลองหาดูได้
ชื่อวง overdose เคยประกวดรายการ bao young blood กีตาร์เทพมาก แค่สิบขวบค่ะ
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

kokoneko

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 12:03:21 PM »
Parking toy นี่ร้านโปรดเลยค่ะ
ล่าสุดทางร้านเอาคลิปวงเด็กน้อยแต่ฝีมือไม่น้อยมาลง สุดยอดจริงๆ จ๋องฟังแล้วขึ้นเลย
  **24**

https://youtu.be/cvN55FC5_n8

ลงคลิปไม่ค่อยถนัดค่ะ แต่ลองหาดูได้
ชื่อวง overdose เคยประกวดรายการ bao young blood กีตาร์เทพมาก แค่สิบขวบค่ะ
 41

งานชาวพุทธหูรุนเเรงครับ
งานนั้นผมไม่ไหวเพราะเพลียจากงาน  วันมอไน  ครั้ง1

kokoneko

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 01:41:28 PM »
เพจร้านปากกิ้งทอยพึ่งอัพว่า...
เป็นยอดวิวที่เยอะที่สุดตั้งแต่ Parking toys เคยลงคลิป Video มา ตอนนี้ 1.9 ล้านวิวแล้ว แชร์กันประมาณ 4หมื่น กับวง Overdose วงเด็ก 8-12 ปี

ดังนั้น วันอาทิตย์ที่ 10 กันยายน 2560 เวลา 21.00 มาเจอน้องๆหลานๆกันได้ กับ Overdose live at Parking toys วงเด็กน้อยสาย Metal ที่ฝีมือดุเดือดที่สุด เวลาเล่นจำเป็นต้องเร็วหน่อย คือ 21.00 น. เพราะน้องๆต้องตื่นไปเรียน อย่าพลาด ต่อกันด้วยวง Rock รุ่นใหญ่ Kaleidoscope และปิดท้ายด้วย สุกัญญา มิเกล เข้าชมฟรี

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 09:42:36 PM »
เพจร้านปากกิ้งทอยพึ่งอัพว่า...
เป็นยอดวิวที่เยอะที่สุดตั้งแต่ Parking toys เคยลงคลิป Video มา ตอนนี้ 1.9 ล้านวิวแล้ว แชร์กันประมาณ 4หมื่น กับวง Overdose วงเด็ก 8-12 ปี

ดังนั้น วันอาทิตย์ที่ 10 กันยายน 2560 เวลา 21.00 มาเจอน้องๆหลานๆกันได้ กับ Overdose live at Parking toys วงเด็กน้อยสาย Metal ที่ฝีมือดุเดือดที่สุด เวลาเล่นจำเป็นต้องเร็วหน่อย คือ 21.00 น. เพราะน้องๆต้องตื่นไปเรียน อย่าพลาด ต่อกันด้วยวง Rock รุ่นใหญ่ Kaleidoscope และปิดท้ายด้วย สุกัญญา มิเกล เข้าชมฟรี

พรุ่งนี้ทำงาน คืนนี้เลยได้แต่เปิดฟังไลฟ์สดจากร้าน แล้วดูที่บ้านเอาค่ะ
โชคดีที่บ้านทีวีจอใหญ่พร้อมเครื่องเสียงเต็มกำลัง มันส์เหมือนอยู่ร้านเหมือนกัน
 41