ผู้เขียน หัวข้อ: นัดเจอน้องแล้วแบบว่า...  (อ่าน 4224 ครั้ง)

myman

• Full Member
  • People Like This 61
นัดเจอน้องแล้วแบบว่า...
« เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 03:51:41 PM »
ขอส่งการบ้านครับ
เมื่อ2เดือนที่แล้วผมได้คุยกับน้องคนหนึ่งทางpmจนแอดไลน์กัน น้องเป็นคนคุยสนุกครับดูจากภาษาที่คุยน่าจะเป็นคนคุยสนุกไม่ถือตัวและเป็นกันเอง เราคุยกันได้ประมาณ4วันก็นัดเจอกัน เรานัดกันไปกินข้าวกลางวันที่ห้างครับ พอถึงเวลานัดหมายผมก็เห็นน้องเขารอที่ร้านกาแฟน้องเขาหุ่นดีครับหน้าตาน่ารักเหมือนรูปในโปรไฟล์ เราก็เดินหาร้านทานข้าวกันมันเป้นร้านออกแนวอาหารฝรั่งครับ ตลอดระยะเวลาที่นั่งทานข้าวกันบรรยากาศระหว่างเรา2คนค่อนข้างเงียบครับ เงียบมาก น้องเขาไม่พูดอะไรเลยจนผมต้องชวนคุยตลอด พอผมถามคำนึงน้องเขาก็ตอบมาคำนึงแล้วก็จบประโยค จนผมรู้สึกว่าผมอยากกลับบ้าน

แต่เพื่อไม่เป็นการเสียมารยาทผมก็ชวนคุยจนได้เวลาที่เหมาะสมผมก็เช็คบิลและแยกย้ายเลยครับ ไม่ไปไหนต่อ ผมรู้สึกว่าถ้านัดมาเจอกันแล้วถามคำตอบคำแบบนี้ ก็อย่ามาดีกว่าครับ พูดจาก็ห้วนๆครับไม่มีหางเสียงและประโยคสนทนาของน้องเขาก็ดูจะเหมือนจะออกไปแนวๆคุณนู๋นิดๆเสียด้วยซ้ำ ผมก็ไม่รู้นะครับว่าน้องเขาจะมาหยั่งเชิงผมหรือเปล่าว่าจะมีตังค์เลี้ยงข้าวเขาไหมเพราะวันนั้นผมแต่งตัวไปแบบธรรมดามากและร้านที่มีราคาค่อนข้างแพงพอสมควร และบอกผมด้วยว่าชอบทานร้านนี้เหมือนจะบอกผมว่าเขาไฮโซนะอะไรทำนองนี้ หรือว่าเขาเจอผมแล้วไม่ชอบเลยแสดงกิริยาแบบนั้น อันนี้ผมก็ไม่รู้นะครับก็สันนิฐานไปเรื่อยเปื่อย

อยากจะบอกน้องว่า อย่าไปตัดสินเขาว่าเขาด้อยกว่าเราถ้าคุณยังไม่รู้จักเขาดีพอ วันนั้นที่พี่แต่งตัวธรรมดาๆไปเพราะอยากรู้ว่าคนที่เราไปเจอเขาจะจริงใจกับเราแค่ไหนแค่นั้นเองครับ ความจริงคือพี่เพิ่งกลับมาจากต่างประเทศและที่บอกว่าว่างงานเพราะพี่ทำธุรกิจส่วนตัวไม่ได้รับเงินเดือนจากใครเลยหยอกไปว่าว่างงานเท่านั้น บางทีฐานะคุณอาจจะเทียบไม่ได้เลยกับฐานะผมก็ได้นะ!!

ไม่มีไรแค่มาระบายประสบการณ์ครับ อิอิ **38** **38**
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: นัดเจอน้องแล้วแบบว่า...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 04:03:15 PM »
นี่ท่านเก็บแบกใส่ใจไว้ตั้ง2เดือนเลยหรือ
ของผมถ้าไม่โดนใจเดินหันหลังแยกกันก็ลืมแล้วแบกไว้ทำไม

ปล.จำไม่ได้สักคนว่าน้องทำไรไม่น่ารักบ้าง..
แต่จำนมสวยๆได้ทุกคนเลย....
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 04:10:03 PM »
นี่ท่านเก็บแบกใส่ใจไว้ตั้ง2เดือนเลยหรือ
ของผมถ้าไม่โดนใจเดินหันหลังแยกกันก็ลืมแล้วแบกไว้ทำไม

ปล.จำไม่ได้สักคนว่าน้องทำไรไม่น่ารักบ้าง..
แต่จำนมสวยๆได้ทุกคนเลย....
 **38**

เป็นน้อง1ในพันของพี่ตะวันรึปล่าวค่ะที่ไม่เคยให้เห็น 55
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

TiBBieee

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 04:12:03 PM »
ถึงพี่ๆทุกท่าน ปัญหานี้จะหมดไป ถ้าพี่ๆหันมาจ้างทิบบี้ค่ะ 555

"แก่กว่าหน่อย แต่อร่อยชัว! " 555

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 04:28:42 PM »
ปกติจ้างเที่ยวก็เจอน้องที่ดูมีฐานะดีกว่าคนจ้างอย่างผมก็มากมาย ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร
ถูกใจก็เจอต่อ ไม่ถูกใจก็เฟดกันไป...
บางทีน้องเค้าอาจทำตัวไม่ถูก หรือแค่ไม่ตรงสเปคกัน
คงไม่ได้มองเรื่องอะไรละเอียดอ่อนแบบที่พี่ myman กังวลก็เป็นได้

คนมาเจอกันก็พิจารณาจากสิ่งที่เห็น ที่รับรู้ ที่รับฟัง เบื้องต้น ก็เป็นเรื่องปกตินะ...

ขอให้พี่เจอน้องที่เข้าใจพี่ myman นะครับ

MynameisKkhwan

• People Like This 51
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 04:37:18 PM »
ความเห็นส่วนตัวของขวัญคิดว่า การกระทำของน้องรับจ้างเที่ยว
เป็นการกระทำที่ไม่น่ารักจริงๆดังที่จขกท.กล่าวค่ะ ไม่ว่าน้องจะมีฐานะ
หรือโปร์ไฟล์ดี สวยแค่ไหนก็ตาม น้องควรมองตามความเป็นจริงว่า
ขณะนี้หำลังทำอะใรอยู่... "งานรับจ้างเที่ยว" พี่ๆยังคงต้องให้ค่าขนม
เป็นการตอบเเทนน้องๆที่ตนอยากเจออยู่ ถ้าไม่คิดถึงคำว่าเป็นงานจ้าง...
ก็ควรนึกถึงความรู้สึกพี่ที่อยากจะเจอน้องสักนิดก็ดีนะคะ
  "ขวัญมักจะเขียนถึงเสมอว่า " โปรไฟล์แพง " ไม่ใด้เป็นตัวการรันตรีว่าน้องจะเจอพี่ดีดี
และ "โปร์ไฟล์สวยหรูดูเเพง" ของน้องไม่ได้การรันตรีว่าไปเจอเเล้วน้องเค้าจะดี
คนดีดี...บางทีเค้าอาจจะไม่มีโปรไฟล์เลยก็ได้นะคะ ...

**39** ยังมีน้องดีดีเเละน่ารักที่พี่จขกท.จะได้พบเจออีกเยอะค่าปปป
ของขวัญเป็นกำลังใจให้พี่จขกท. เจอน้องน่ารักนิสัยดีนะคะ จะได้เป็นความทรงจำ
ดีดีจากการจ้างเที่ยว ให้ขวัญได้ตามอ่านอีก ขอบคุณค่ะ  **38**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

alone.111

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 05:09:33 PM »
มาลองจ้าง กิ๊ฟไหมคะไม่ผิดหวังแน่เรื่องกินอะนะคะ จะลากพี่ไปกินในห้อง  **34**
เรียกใช้ได้ ไม่ว่าจะใกล้หรือไกลขอแค่มีค่ารถให้ไปได้หมด
ปลอดภัย แน่นอน
สัญญาจะพยายามไม่หื่นใส่  ขอบคุณล่วงหน้าคะ

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 06:07:42 PM »
ถึงพี่ๆทุกท่าน ปัญหานี้จะหมดไป ถ้าพี่ๆหันมาจ้างทิบบี้ค่ะ 555

"แก่กว่าหน่อย แต่อร่อยชัว! " 555
แน่ใจนะว่าอร่อย 555
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 06:19:51 PM »
เป็นคนนึงที่ชอบผู้ชายแต่งตัวธรรมดา
จะแต่งตัวดีหรือสวยเกินผญได้อย่างไร แฮร่....

เป็นคนนึงที่ไม่ค่อยพูดไม่ค่อยจาเหมือนกัน
ถ้าต้องไปกะคนแปลกหน้าทั้งเขินทั้งวางตัวไม่ถูก

**30**

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Trucker1976

• **
  • People Like This 35
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 06:25:58 PM »
ต่างกรรม ต่าววาะ ไม่คลิ๊กก็ครั้งเดียว
ตามหาคนที่พอดีกันต่อไป ทั้งพี่ทั้งน้อง
   ป.ล ผมขออาสาลอกการบ้านพี่Myman
ตามหาอยู่ ลุ๊คคุณหนู ดูแพง เปรี้ยวเข็ดฟัน
พูดจาไม่มีหางเสียง ชอบมากกก
รัก10ล้อต้องรอ10โมง
แม่คิ้วโก่ง ขวัญใจ10ล้อ

TiBBieee

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 10:58:50 PM »

แน่ใจนะว่าอร่อย 555

แซ่บเลยหล่ะ

Monin_II

• People Like This 115
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 11:19:54 PM »
น้องเค้าคงตั้งความหวังไว้พอสมควร
พอเจอแล้วเฟลก็ไม่แปลก
แต่พอเจอแล้วแสดงกิริยา
ไม่น่ารัก อันนี้ต้องขอติ
มารยาทยังไงก็สำคัญ
เรื่องที่น้องดูคุณหนู
กินของแพงๆมันอาจเป็นนิสัยเค้า
เป็นสิ่งที่เค้าเคยทำ
เคยเป็นอันนี้ไม่ว่ากัน
ส่วนเรื่องพี่จะลองใจน้อง
แต่งตัวธรรมดาหรืออะไรก็ตาม
อันนั้นก็เป็นสิทธิของพี่
แต่ต่อให้ประโคมแบรนด์ทั้งตัว
(แท้หรือก๊อปก็แล้วแต่)
หรือแต่งตัวธรรมดา
ออร่าคนมีจริงกับคนขี้โม้
การแต่งตัวไม่มีผลค่ะ
สำหรับโมนิลเองคิดว่า
ภาพลักษณ์การแต่งตัว
ถ้าเลือกหน่อยก็ดีค่ะ
แต่งตัวให้สะอาด สุภาพก็พอ
ไม่ถึงขั้นใส่สูทผูกไท
แต่มันคือการสร้างความประทับใจ
รู้ถึงการใส่ใจว่าเค้าแต่งมาเพื่อเจอเรา
ฉะนั้นมีอะไรจัดเต็มมาเลยคะ
อยากดูไรเว่อร์ๆรวยๆเหมือนกัน
ปกติดูตัวเองก็เบื่อล่ะเจอแต่
ของธรรมดาทุกวัน **30**

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 07:53:57 AM »
ต่างกรรม ต่าววาะ ไม่คลิ๊กก็ครั้งเดียว
ตามหาคนที่พอดีกันต่อไป ทั้งพี่ทั้งน้อง
   ป.ล ผมขออาสาลอกการบ้านพี่Myman
ตามหาอยู่ ลุ๊คคุณหนู ดูแพง เปรี้ยวเข็ดฟัน
พูดจาไม่มีหางเสียง ชอบมากกก

ท่านพี่เจ๋งจังเลยอะ
ชอบความแตกต่างแบบที่คนอื่นไม่น่าชอบ
แสดงให้เห็นว่า พี่ๆก็มีความชอบที่หลากหลาย
ไม่ได้ชอบผู้หญิงสไตล์เดียวกันหมด
ชอบสุด คือชอบน้องพูดไม่มีหางเสียงด้วย
เฟี้ยวมากกกกก
 **10**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

kokoneko

• **
  • People Like This 18
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 10:26:40 AM »
อ่านเเล้วเห็นใจเจ้าของกระทู้
ส่วนน้องคนนั้นถ้ามาอ่าน ป่ะนัดกัน ใครหว่า555
เเต่ก็อยากเจอน้องหลากหลาย มันน่าสนุกดี เเหะเเหะ

ใบไหม

• People Like This 64
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 04:42:51 PM »
ดีนะพี่ myman ไม่เข้ามาบ่นเจอน้องดื้อ ไม่ยอมไปทานข้าวด้วย จนผมเคืองเลย ไรงี้

ไม่งั้นคงรู้สึกแปลกๆ  **30**

k p i2 z

• People Like This 81
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 07:14:26 PM »
ผญ.คนนั้น
 ต้องสวยแน่เลยย  **04**

ส่วนใหญ่ที่เคยเห็น ผญ.สวยๆจะมีบุคคลิคประมาณนี้

แต่ไม่เสมอไปคะ..บางคนนิสัยน่ารักๆ ก็มีเยอะแยะ ... แต่ไม่ใช่เราา T^T