ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นใจพี่จ้างเที่ยว  (อ่าน 1985 ครั้ง)

rock-ice

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 11
เห็นใจพี่จ้างเที่ยว
« เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 12:44:38 AM »
ได้ยินบ่อยเลยคะ เรื่องที่น้องติดโทสับแล้วมารับจ้างเที่ยวทำไม!!!

คหสต ผญ ติดโทสับเป็นเรื่องธรรมดามากคะ แต่บางทีก้อต้องมีจิตสำนึกกันนิดนุงอ่ะเนอะ การที่เราไปเที่ยวกะพี่ ก้อเหมือนเราไปทำงานอ่ะคะ ที่ทำงานก้อต้องงดใช้โทสับเหมือนกัน เราว่าแค่ถ่ายเซลฟี่อ่ะ พี่เค้าคงไม่ว่าหรอกคะ แต่บางคนแชทไลน์นานๆ ปล่อยให้พี่เคว้งก้อคงไม่ดีเท่าไหร่มั้งเนอะ

หรือใครมีความเห็นอื่นๆ ก้อช่วยมาแชร์กันนะคะ
จะสุข จะทุกข์ อยู่ที่ใจ..
ใช่อยู่ที่ใครจะกำหนด...

breton

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
Re: เห็นใจพี่จ้างเที่ยว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 10:49:53 AM »
จริงครับ

พี่หยิบโทสับมาดูไลน์ (เรื่องงาน) ในระหว่างประชุม ยังโดนเจ้านายบ่นเลย

**20** **12**

แบกจิ๋มยิ้มทั่วโลก

• Newbie
  • *
  • People Like This 17
  • ว่างเสมอ ถ้าเจอคนที่ถูกใจ ~~
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 11:14:47 AM »
ไม่ชอบพี่ติดโทรศัพท์เหมือนกัน
คือไม่ชอบจริงๆ พี่จะมีใคร มีน้อง มีสาวหลายคน ก็เรื่องของพี่
แต่ถ้าตอนนั้นมาเจอหนู ต้องมีเวลาให้หนูนะคะ
เวลานั้นมันของหนู อยากจะ กึ๊กกึ๊กกึ๊ก ให้สมใจ
แต่พอพี่หยิบมากดไลน์ อู้ยยยย หมดอารมณ์เลยค่า พี่ขา

เราไม่ติดโทรศัพท์ แต่ติดดดดก อย่างอื่นของพี่มากกว่า
 **35** นุ่มนิ่ม แข็งแกร็ง วู้วววว หิวอีกแย้วว  **36**

~ ชอบคนสวยเชิญป้ายหน้า อยากคุยกับคนบ้ามาตรงนี้ ~
...ไม่สวย แต่อร่อย รสชาติไม่กร่อย อยากให้มาลอง...

:::ไม่ได้รับงานใดๆนะคะ:::

rock-ice

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 12:33:24 PM »
ไม่ชอบพี่ติดโทรศัพท์เหมือนกัน
คือไม่ชอบจริงๆ พี่จะมีใคร มีน้อง มีสาวหลายคน ก็เรื่องของพี่
แต่ถ้าตอนนั้นมาเจอหนู ต้องมีเวลาให้หนูนะคะ
เวลานั้นมันของหนู อยากจะ กึ๊กกึ๊กกึ๊ก ให้สมใจ
แต่พอพี่หยิบมากดไลน์ อู้ยยยย หมดอารมณ์เลยค่า พี่ขา

เราไม่ติดโทรศัพท์ แต่ติดดดดก อย่างอื่นของพี่มากกว่า
 **35** นุ่มนิ่ม แข็งแกร็ง วู้วววว หิวอีกแย้วว  **36**

จิงคะคุณจิ๋ม พี่บางคนก้อติดโทสับมาก ปล่อยเรานั่งเคว้งเหมือนกัน

rock-ice

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 12:33:52 PM »
จริงครับ

พี่หยิบโทสับมาดูไลน์ (เรื่องงาน) ในระหว่างประชุม ยังโดนเจ้านายบ่นเลย

**20** **12**

**25**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 12:39:16 PM »
ตอนจ้างเที่ยวก็ไม่คิดอะไรกับเรื่องแบบนี้นะครับ
น้องจะแต่งตัวแบบไหน ทำอะไรตอนเจอ
เพราะปกตินัดน้องจ้างเที่ยวที่เจอกันครั้งแรก ก็จะใช้เวลาไม่เกินชั่วโมง
เลยไม่ได้อึดอัด...

แต่ก็ขอบคุณน้อง rock-ice ที่ช่วยเตือนๆกัน จะได้เป็นการนัดเจอที่มีเวลาคุยกันมากกว่าก้มลงหน้าจอมือถือ

**14**

rock-ice

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 01:43:04 PM »
ตอนจ้างเที่ยวก็ไม่คิดอะไรกับเรื่องแบบนี้นะครับ
น้องจะแต่งตัวแบบไหน ทำอะไรตอนเจอ
เพราะปกตินัดน้องจ้างเที่ยวที่เจอกันครั้งแรก ก็จะใช้เวลาไม่เกินชั่วโมง
เลยไม่ได้อึดอัด...

แต่ก็ขอบคุณน้อง rock-ice ที่ช่วยเตือนๆกัน จะได้เป็นการนัดเจอที่มีเวลาคุยกันมากกว่าก้มลงหน้าจอมือถือ

**14**

ขอบคุณคะพี่สโลว์ที่แวะเวียนกันเข้ามาตอบ มาแชร์ความคิดกัน **02**

pitchanard1234

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 03:58:30 PM »
น้องติดโทรศัพท์และเล่นมือถือมากๆ ตอนอยู่กับพี่ แสดงว่าน้องไม่สนุก

หนูคิดแบบนั้นนะคะ

พี่ชายก็เหมือนกัน ถ้าอยู่กับน้องสาวแล้วเล่นมือถือบ่อยๆ แสดงว่าพี่คงไม่สนุกกับน้องที่นั่งอยู่ตรงหน้า

สำหรับตัวเรานั้น ที่ผ่านมาโชคดี เจอพี่ๆ ที่อยู่ด้วยแล้วสนุกทั้งคู่ ลืมโทรศัพท์ไปเลย

PirateX

• **
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 05:27:23 PM »
ยากเนอะ เพราะบางที เจอกันแล้ว ทำอะไรไม่ถูก ก็มีโทรศัพท์นี่แหละเป็นตัวช่วย
โดยส่วนตัว ถ้าน้องจ้างเที่ยวหยิบโทรมาเล่น เราก็คงไม่กล้าพูดอะไรเหมือนกัน แต่เราคงไม่น่าสนใจแล้วละ