ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเราเริ่มหลงรักพี่ดูแลเข้าแล้วจริงๆ  (อ่าน 1740 ครั้ง)

Annabelle1781

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
สวัสดีค่ะ ก็วันนี้จะมาคุยเรื่องเกี่ยวกับพี่ดูแลของเราเองนะค่ะ คือตั้งแต่ตอนแรกเลยพี่เค้าแอดมา แล้วทุกๆอย่างมันดูปุ๊บปั๊ปมาก รู้ตัวอีกทีอ่าวนัดเจอแล้ว วันที่เจอกันครั้งแรก พี่เค้าตัวเล็กค่ะ เป็นคนไม่ถือตัวด้วยแบบสามารถคุยได้เหมือนเพื่อน คุยเรื่องบ้านได้ อ๋อพี่เค้าไม่มีครอบครัวด้วยนะค่ะ อายุก็ราวๆ30กว่าๆ พี่เค้าชอบเลี้ยงแมวค่ะ เราก็ชอบแมวเหมือนกัน แถมพี่เค้าชอบทำบุญซื้อวัดให้แก่พื้นที่ต่างๆ ในๆอาทิตย์นึงที่เราเจอกัน เราเสียเวลาไปกับการเดินเล่นในห้างแล้วทานข้าวนั้งคุยแลกเปลื่ยนกัน มีความสุขค่ะ พี่บอกไม่ให้เราหาคนแล้วนะ มีพี่คนเดียวนะ แต่พี่เค้าก้ไม่ค้านเรื่องที่เรามีแฟนนะค่ะ พี่เค้าตั้งแต่แรกว่ามีแฟนมั้ย เราก็บอกว่ามี เพราะไม่อยากให้ทะเลาะในภายหลัง แต่หลังๆมานี้อะไรๆมันก้แย่ลงค่ะ พี่เค้าบอกว่าติดงานบ้าง ติดลูกค้าบ้าง เราก็เกรงใจเน้อะ คิดถึงก็คิดถึง อยากเจอก็อยากเจอ แต่นัดล่มตลอดเลย 555555 พอมารู้ตัวอีกที เค้าก็มีน้องคนใหม่แล้ว เรารู้สึกแย่มากค่ะ ยิ่งหลังๆเรริ่มแย่เกิน จนเรากลัวว่าวันนึงเราจะโดนเท เพราะเรายังมีปัญหาหลายๆอย่าง ไหนค่าเทอม ไหนค่าคอนโดน ขอบคุณนะค่ะ ที่เข้ามาในชีวิต แล้วก็ตอบแชทหนูบ้างนะ ❤️
ปล. ขอบคุณที่อ่านจนจบนะค่ะ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: เมื่อเราเริ่มหลงรักพี่ดูแลเข้าแล้วจริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 05:50:27 PM »
หากน้องยังมีปัญหาค่าใช้จ่ายตัวเองอยู่ก็คงต้องแยกความรักกับความจำเป็นออกจากกัน
ถ้าพี่เค้าไม่ช่วยค่าใช้จ่ายหรือช่วยแต่ไม่พอ น้องก็ควรจะหาพี่ดูแลใหม่เป็นเรื่องเป็นราวไป

รู้ไว้แค่ว่า คนที่เค้ารักเราจะไม่ปล่อยให้เราเดือดร้อนหรอกครับ

และตัวน้องเองก็อย่าทำให้ตัวเองเดือดร้อนเช่นกัน
ค่าใช้จ่ายไหนลดได้ก็ควรลด
หาทางอื่นสำรองหากยังหาพี่ช่วยเหลือไม่ได้

แฟนที่มี หากยังไม่มีกำลังช่วยได้ก็ไม่ควรดึงกันลำบากลง

สู้ๆต่อไป

**38**

Problem love

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
Re: เมื่อเราเริ่มหลงรักพี่ดูแลเข้าแล้วจริงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 12:37:00 PM »
 **26**คาราวะพี่ slow  ตอบได้ยอดเยี่ยมจริงๆ ครับ **24**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 09:19:46 AM »
   เข้ามาบอกว่าคำตอบพี่ slow ถูกต้อง ชัดเจนครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

nueng1

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 04:22:00 PM »
เรื่องของคน สองคน อาจจะมีหลายเรื่องที่ไม่อยากพูด เราคนนอกได้แค่อ่านแต่ไม่กล้าออกความเห็น  สั้นๆๆแค่ มีแฟนอยู่แล้วหาคนดูแล มันเหมือนคนดูแลโดนตบหน้าเลยเนอะ คนนั้นทีคนนี้ที เหมือนหลบๆๆซ่อนๆๆขโมยของคนอื่นกิน พี่ที่ดูแล คงไม่ ok กับชีวิตแบบนี้ เค้าถึงเลือกทางเดินใหม่หาน้องที่ok
อย่าต่อว่าผมนะผมแค่คิดในมุมมองส่วนตัวผม