ผู้เขียน หัวข้อ: หาคนสอนภาษาอังกฤษ ที่สอนดีราคาไม่แพงเวอร์  (อ่าน 1751 ครั้ง)

Napapak

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
อยากเก่งภาษา อยากไปเที่ยว โดยสามารถเอาตัวรอดได้อะค่ะ พี่ๆ เพื่อนๆคนไหน ใครพอมีแนะนำบ้างไหมค่ะ โรงเรียนสอนภาษาหรือติวเตอร์ที่สอนดี ราคาไม่กระเป๋าฉีก อยู่รังสิตค่ะ ขอบคุณค่ะ **36**

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
Re: หาคนสอนภาษาอังกฤษ ที่สอนดีราคาไม่แพงเวอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 04:53:04 PM »
อยากเก่งภาษา อยากไปเที่ยว โดยสามารถเอาตัวรอดได้อะค่ะ พี่ๆ เพื่อนๆคนไหน ใครพอมีแนะนำบ้างไหมค่ะ โรงเรียนสอนภาษาหรือติวเตอร์ที่สอนดี ราคาไม่กระเป๋าฉีก อยู่รังสิตค่ะ ขอบคุณค่ะ **36**
เห็นมีพี่ๆเคยแนะนำ aua ส่วนตัวเคยไปเรียนพิเศษภาษาญี่ปุ่นที่ ม.ธรรมศาสตร์รังสิต รู้สึกจะมีภาษาอังกฤษด้วยค่ะ

ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิดคอร์สละ 2-3 พันบาท ล่าสุดก็ไปเรียนภาษากับพี่ๆแต่ดันติดงาน พี่เค้าแนะนำให้หัดฟังพวกเพลง หนังฝรั่งและฝึกตอบคำถาม ประมาณนี้ค่ะ

แมนรักสนุก

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
Re: หาคนสอนภาษาอังกฤษ ที่สอนดีราคาไม่แพงเวอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 04:04:17 PM »
หากว่า จขกท มีพื้นฐานการเรียนภาษามาบ้างแล้ว ก็ไม่น่าจะยากอะไรมากนักหรอกครับ อาจจะไม่ต้องไปเรียนในห้องเรียนให้เสียสตางค์ เพราะว่าการเรียนภาษานั้นเป็นเรื่องเกี่ยวกับการใช้ครับ ไปเรียนในห้องมาแต่หากไม่ได้ใช้ก็จะไม่ก่อให้เกิดประโยชน์อะไรครับ พี่ขอเสนอแนะว่าต่อไปนี้เวลาดูหนังให้น้องนั่งดูหนังที่เป็น soundtrack แล้วอ่านคำแปลไปเรื่อยๆ บางทีเราจะสามารถจับคำศัพท์ต่างๆมาได้ครับ
นอกจากนั้นลองหาพี่ๆเพื่อนๆคุยไลน์กันเป็นภาษาอังกฤษดูซิครับ แต่ที่สำคัญคือคุยกับพี่ที่เขาพอจะแนะนำการใช้ภาษาให้ได้ด้วยครับ
ลองดูนะครับ ขอให้โชคดีครับ

Napapak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 07:28:33 PM »
น่าสนใจค่ะ ราคาโอเคเลย เดี๋ยวจะลองดูนะคะ

Napapak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 07:30:39 PM »
ถ้าอ่านพอรู้ความหมายค่ะ แต่ถ้ามาฟังรู้สึกมันออกเสียงคล้ายกันไปหมด ฟังไม่ออกเลยอะคะ

หน้าก็จะแบบนี้ ห๊ะ????

wlgfc25

• Newbie
  • *
  • People Like This 0