ผู้เขียน หัวข้อ: คนในเวปนี้ไม่ชอบความดีกันหรอคะ  (อ่าน 4603 ครั้ง)

นิวตันต้องการอะไร

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
คนในเวปนี้ไม่ชอบความดีกันหรอคะ
« เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 12:39:58 AM »
เริ่มเรื่องเลยละกัน...ถือว่าเป็นนิทานก่อนนอน

4-5ปีมาแล้ว ที่ไม่เคยเปิดใจให้ใครเข้ามาในชีวิตเลย
ต่อให้มีโอกาสแค่ไหน ก็ไม่เคยฉวยโอกาสเลยสักครั้ง

4-5ปีที่แล้ว
-บังเอิญเข้าเวปนี่
-บังเอิญเห็นว่ามีจ้างกินข้าว แต่ไม่เคยรู้มาก่อนว่ามี something อะไร
-บังเอิญว่ามีพี่ที่ใจดีคนนึง มาจ้างไปกินข้าว โดยไม่ได้แตะเนื้อต้องตัวอะไรเราเลย.
   ให้เกียรติทุกอย่าง ทำตามเงื่อนไขที่เราบอกทุกอย่าง

-บังเอิญว่าเราไม่เคยคิดจะจ้างกินข้าวต่อแล้ว ถึงแม้ว่าจะมีคนติดต่อ มาไลน์แทบแตก
 เมล์แทบค้าง เพราะความที่เราเด๋อด๋าไม่รู้เรื่อง ใช้รูปจริงในการตั้งกระทู้ไป
 เราแค่รู้สึกว่า. เรารู้แล้วว่าจ้างกินข้าวคืออะไร ไม่ได้อยากจะไปกับใครอีก

-บังเอิญว่าพี่คนนี่ ก็ตามมาชวนไปนั่นไปนี่ตลอด ทำตัวเหมือนจะจีบ ไหนๆก็รู้จักกันแล้วเราก็ไป
-บังเอิญในเดือนที่5-6 ที่เราคบกัน เราตกกระไดพลอยโจนเป็นของพี่เค้าไป
 เราคิดว่าถ้าพี่เค้าไม่ไปต่อก็ดีเหมือนกัน. เราก็ถือว่าทำทาน เพราะตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรลึกซึ้ง
 ทั้งๆที่เค้าคือแฟนคนที่2ในขีวิต

-บังเอิญว่าเค้าทำตัวดี ทำทุกอย่างให้เรารัก ให้เราเชื่อใจ แล้วเราก็ดันให้เค้าไปหมดทั้งตัวและหัวใจ

-ในปีที่ 5 นี้ บังเอิญ ว่าเราจับได้ว่าเค้า มีอีหนูที่มาทีหลังเราอีก2 คนจากในเวปนี่แหละ
  บังเอิญว่า 2 คนนั้นรู้สถานะตัวเองตั้งแต่คบ จุดเริ่มต้นไม่เหมือนกับเรา.
   ใช้ชีวิตราบรื่น โฟกัสแต่เรื่องกินเรื่องเที่ยว. ได้ทุกอย่างที่เด็กวัยมหาลัยไม่น่าจะมี
   ที่รู้เพราะเราคุยมาหมดแล้ว

-บังเอิญว่าคนที่เจ็บปวดที่สุดกลับเป็นเรา. เพราะตลอดเวลาที่ผ่านมา เราคิดว่า เราเป็นแฟนกัน
    เราไม่เคยขออะไรที่มันฟุ่มเฟือยเลยสักครั้ง  เพราะรู้สึกว่าเค้าทำงานหนักเราสงสาร
   เค้าเคยบอกว่าเราเป็นความสุขของเค้า. เราก็มีความสุขทุกครั้งที่ได้ยิน
   ไม่เคยเลยจริงๆที่จะขออะไรแบบในสถานะคนเลี้ยง. ใช้ชีวิตแบบเด็กมหาลัยทั่วไป
   ขนาดเงินค่าเรียนเรายัง้เรียนเลย.

-บังเอิญว่าเรารักและซื่อสัตย์จนเกินไป มันจึงดูไร้ค่าสำหรับเขา. ความดีคือสิ่งเดียวที่เราคืดมาตลอด
 ว่าจะตอบแทนเขา. มีคนเสนอตัวอยากเป็นแฟนอยากดูแลเรา แต่ก็ไม่เคยเปิดโอกาสให้ใครเลย
 ถ้าเขาบอกมาตั้งแต่ปีแรกที่คบกัน คงจะไม่เสียใจขนาดนี้
  แต่ในวันนี่เขาทำให้เรารู้ว่า "ความดีไม่เคยมีค่าอะไรเลย"

-ถ้าบังเอิญเราเป็นคนที่ไม่คิดอะไร หวังแต่เงินทองอย่างเดียว ชีวิตอาจจะมีความสุขกว่านี้

-หากใครอ่านจบ หวังว่า อย่าบังเอิญ เจอ ไลน์ ที่ชื่อขึ้นต้น ด้วย "T" แอดไปหาละกัน
 มันไม่มีความสุขหรอก. ถ้ารู้ว่าความรักที่เราให้ไป ไม่เคยมีค่าอะไรกับเขาเลย
เมื่อไม่แคร์ความอ่อนแอก็ไม่เกิด

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: คนในเวปนี้ไม่ชอบความดีกันหรอคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 01:13:32 AM »
ก็แค่เคยที่เราไม่เคยสนใจ...ดันไปสนใจ
ก็แค่คนที่เราสนใจ...ดันไปรัก
ก็แค่คนที่เรารัก...ดันไปชอบคนอื่น
ก็แค่ความดีกับความชอบ...ดันไม่ได้อยู่ด้วยกัน
หลายคนชอบเรา เราก็ไม่ได้ชอบเค้า...มันก็เป็นเช่นนั้น

ย้อนกลับไปมอง...
หากในเวลาหนึ่งๆทุกช่วงที่ผ่านมาเราตัดสินใจได้ดีแล้วในตอนนั้น ก็ไม่น่ามีอะไรที่ต้องเสียใจกัยตัวเอง
แต่ถ้าเราไม่ได้พิจารณามากพอ ก็ใช้มันเป็นข้อเตือนใจในอนาคต

ความดีที่ว่าไม่มีค่า อาจเพราะเรามองว่ามันไม่ส่งผลดีกับเรา อย่างที่เราต้องการ แต่มันอาจส่งผลดีกับคนที่เราทำความดีนั้นให้เค้า ซึ่งมันก็ทำหน้าที่ของมันครบถ้วนแล้ว

keep walking ....

**38**

sa23

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
Re: คนในเวปนี้ไม่ชอบความดีกันหรอคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 03:12:17 AM »
คุณค่าของสิ่ง สิ่งหนึ่งไม่เคยหมดไป เพียงแค่ใครคนนึงมองไม่เห็นมัน และคุณค่าของคุณ ก็เช่นเดียวกัน....

เป็นกำลังใจให้ค่ะ   

marron cream

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 03:15:57 AM »
-อาจเพราะว่าความดี ใช้ผิดที่ผิดเวลา
-อาจเพราะว่าพี่ในนี้ หนีแฟน หนีเมียมา
 ก่อนหน้าเจอเราแล้ว จะมีใครต่อ
 ก็คงไม่แปลก
-อาจเพราะว่า อะไรที่ได้มาง่ายๆ ในที่นี้
 พี่ส่วนใหญ่อาจมองว่าไม่เร้าใจ
 ยิ่งไม่เรียกร้อง ยิ่งทำดี เหมือนยิ่งได้ใจ
 กลายเป็นไม่มีค่าอะไร ในที่นี้
-อาจเพราะว่าที่นี่ มองหน้าตา รูปร่าง
 มาก่อนนิสัย มองความx มองsex
 มากกว่าความดี

ความจริงมันก็ ไม่น่าใช่เรื่องบังเอิญ
เป็นสัจธรรมที่คนแกล้งลืมๆมันไปมากกว่า

"คิดดี ทำดี มีค่าเสมอ"
ขึ้นอยู่กับว่า คนที่เรา ทำดีด้วย
ดีพอควรค่า ความดีที่เราทำให้หรือเปล่า

รักตัวเองให้มาก กว่ารักคนอื่น
น่าจะเป็นตรรกะที่ทำให้มี
ความสุขที่สุดในยุคนี้
ตัวร้าย-สายDark

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 06:40:27 AM »

แต่ในวันนี่เขาทำให้เรารู้ว่า "ความดีไม่เคยมีค่าอะไรเลย"

วันนี้เราอาจจะดูไม่มีค่า .. สำหรับเค้า...

งั้นเก็บความดี+คุณค่าของ จขกท. ไว้ให้กับคนที่เค้ามองเห็นดีกว่าเนอะ  **04**

อย่าเสียใจนาน..เสียดายเวลาแห่งความสุขในอนาคตคะ
สู้ๆน๊าาา

jr2230

• People Like This 103
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 09:02:10 AM »
ทำดี ผิดคน
ทำดี คนทำได้
ทำดี คนทำมีค่า
สิ่งที่ผ่านไปถือเป็นประสบการณ์ชีวิตครับ
ขอมาให้กำลังใจ

แบกจิ๋มยิ้มทั่วโลก

• Newbie
  • *
  • People Like This 17
  • ว่างเสมอ ถ้าเจอคนที่ถูกใจ ~~
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 09:09:44 AM »
เห็นด้วยกับข้อความที่ว่า..
ยิ่งดี เขายิ่งไม่สนใจ
ยิ่งไม่เรียกร้องความสนใจ เขาก็ยิ่งมองว่าไร้ค่า

อยาก ก็มา ไม่อยากก็หาย
อยากคุย ก็ทักมา คิดอยากเงียบก็เงียบ

เอาเถอะค่ะ น้องในนี้ ไม่ได้มีเราให้พี่เลือกแค่คนเดียวฉันใด
พี่ในนี้ ก็ไม่ได้มีแค่เขา ให้เราเลือกฉันนั้น

พี่ที่มีพฤติกรรมแบบ หาไปเรื่อย
ปล่อยเขาเถอะค่ะ ผู้ชายบนโลกนี้มีมากมาย
ผู้หญิงก็เลือกได้ค่ะ อย่าจำกัดความสามารถตัวเอง
~ ชอบคนสวยเชิญป้ายหน้า อยากคุยกับคนบ้ามาตรงนี้ ~
...ไม่สวย แต่อร่อย รสชาติไม่กร่อย อยากให้มาลอง...

:::ไม่ได้รับงานใดๆนะคะ:::

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 09:56:07 AM »
บังเอิญว่าคุณทำดีไม่ถูกคน
บังเอิญว่าคุณทำดีไม่ถูกที่
บังเอิญว่าเค้าไม่เห็นค่าความดีของคุณ
บังเอิญว่าเค้าไม่รู้จักพอ( มนุษย์ทุกคนไม่รู้จักพอ)
บังเอิญว่าเค้ามาเจอคุณในฐานะเด็กจ้างเที่ยว
บังเอิญว่าคุณต้องยอมรับความจริง
บังเอิญว่าคุณต้องเดินหน้าต่อไป
แต่บังเอิญว่าความดีไม่เคยตายไปจากใคร

............,..
ถ้าพี่เค้ายังดูแลคุณจขกท.อย่างสม่ำเสมอ ก็น่าจะไปต่อ ก็ต้องยอมรับความเป็นจริง กับสิ่งที่ผ่านมา
แต่ถ้าพี่เค้ามีใหม่แล้วลืมเก่านั่นก็อีกเรื่อง
นี่ก็อาจเป็นอีกทางเลือกนึงที่จขกท.จะลองหยิบไปไตร่ตรอง พี่ดีๆก็มีไม่มาก สาวๆก็มีให้เลือกมากมาย
 **25**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 10:20:18 AM »
      ไหนๆ ก็มีคำงว่า บังเอิญ....ในกระทู้นี้มากมาย
ก็จะบอกว่า บังเอิญ น้องจขกท. คงลืมไปว่าเวปนี้ชื่อว่า welovegig
เรามาที่นี่ เราต้องรู้ว่าธรรมชาติของคนที่นี่คืออะไร ถ้าใคร บังเอิญ ทำตัว
เกินชื่อเวป ไม่ต้องโทษใครครับ โทษคนที่ บังเอิญ ลืมไปนี่แหละ

ย้ำครั้งที่ 100 เวปนี้ จริงใจ แต่....อย่าจริงจัง กรุณาอ่านเป็นรอบที่ 101 อย่า "บังเอิญ" ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Monin_II

• People Like This 115
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 10:35:28 AM »
ถ้าคุณไม่โอเคคุณตัดใจเลยค่ะ
ดูแลสองคนเลยก็คงเป็นนิสัยไปแล้ว
แต่คบกันมา5ปีสำหรับเว็บนี้
ยอมรับว่านานพอสมควร
คุณเจ้าของกระทู้
คงเสียความรู้สึก
รู้สึกเหมือนตัวเองเป็นของตาย
ที่เค้ากลับไม่มาดูแลเรา
แต่ไปดูแลคนอื่นทั้งที่เสียเงิน
เอาตรงๆเป็นเราอยากได้อะไร
อยากใช้อะไร เราจะขอค่ะ
ในเมื่อมันก็ดูจะเป็นสิทธิของเรา
อย่าเสียใจกับอดีตเลย
มองย้อนไปเค้าก็ดีกับคุณใช่ไหมค่ะ
คิดไว้งี้ ผช.ทั้งในนี้ และนอกเว็บ
โอกาสนอกลู่นอกทางมีทุกคน
อย่าเสียใจที่เข้ามาในเว็บเลยค่ะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 11:41:48 AM »
สถานการณ์ตอนนี้เราแค่คิดว่ามันไม่แฟร์เลยค่ะสำหรับเรา

เรายอมทิ้งทุกอย่างเพื่อเขา มีโอกาสเข้ามาตั้งมากมายแต่ไม่เคยคิดจะไปไหน

ในวันนั้นเขาดีเกินไป จนทำให้ลืมไปว่าเจอกันในนี้

ในวันที่จับได้เขาก็ยอมรับทุกอย่าง รู้สึกผิด
 แต่ก็ยังบอกมันเป็นสันดานของพี่เอง

เรารักมากให้อภัยได้ทุกอย่าง ยังไม่สามารถเปิดใจรับใครได้เลย
 ชีวิตไม่เคยมีเรื่องผิดหวังอะไรเลย
รูปร่างหน้าตา ชีวิตการงาน ทุกๆอย่างไม่เคยแย่
พอเจอเรื่องนี้เข้าไปเหมือนตกจากภูเขา เกือบกลายเป็นซึมเศร้า

รักมากแล้วก็โกรธมาก ถ้าในวันนั้นเขาบอกเราตรงๆ
ไม่ปล่อยให้เวลาผ่านมาขนาดนี้
. มันคงจะทำให้เราไม่เจ็บขนาดนี้

ทุกวันนี้ก็ยังเจอกัน แต่ก็ด่ากันตลอด
ทุกอย่างเปลี่ยนไป 5ปีที่ผ่านมา
เราเป็นคนยอมได้ตลอดไม่เคยด่าว่าอะไร
ไม่เคยมีคนอื่นให้ปวดหัว

พี่เป็นคนใจอ่อน รักพี่เสียดายน้อง
แต่เรารู้สึกว่าเราโดนกระทำมาตลอด
ไม่สมควรที่เราจะเดินจากไปให้เค้าสุขสบาย
ถ้าคิดจะทำแบบนี้ ก็ควรรับผิดชอบให้ได้หมดทุกคน

เมื่อไม่แคร์ความอ่อนแอก็ไม่เกิด

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 12:00:16 PM »
ตอนนี้น้องคงไม่มีความสุขเท่าไหร่
สิ่งที่เกิดขึ้นแล้วก็เกิดขึ้นแล้ว จะคิดอย่างไรแบบไหนมักก็เกิดแล้ว

ที่ควรทำจึงเป็นการเอาความทุกข์ออกจากใจในทุกวันนี้
ผมนึกทางง่ายๆไม่ออกว่าต้องทำอย่างไร
นึกได้แต่ทางที่โคตรยาก  ดังนั้นถ้าไม่มีทางอื่นน้องต้อง
......."ให้อภัย".......
ไม่ใช่เพื่อพี่เขา...แต่เพื่อตัวน้องเอง..

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 12:09:40 PM »
ขอให้กำลังใจ จขกท. ไม่ว่าจะตัดสินใจอย่างไร

**40**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 12:25:48 PM »
   การตอบโต้เพื่อให้สาแก่ใจ หรือเป็นการระบายแค้น มันจะทำให้เรามีความสุขขึ้นหรือครับ

.......เรายอมทิ้งทุกอย่างเพื่อเขา มีโอกาสเข้ามาตั้งมากมายแต่ไม่เคยคิดจะไปไหนยากทำดีเพื่อเค้า.....

ถ้าน้องพูดคำเหล่านี้มาจากใจจริง วันนี้ก็ต้องมาทบทวนความรู้สึกแล้วว่า ทำเพราะอยากทำ หรือทำเพราะ
อยากให้เค้าต้องทำแบบนี้กับเราด้วย ถ้าเราคาดหวัง ก็อาจจะแปลว่า เราทำเพื่อตัวเรานั่นแหละ ไม่ได้แปลว่า ทำดีเพื่อเค้า....

.......แต่เรารู้สึกว่าเราโดนกระทำมาตลอด
ไม่สมควรที่เราจะเดินจากไปให้เค้าสุขสบาย
ถ้าคิดจะทำแบบนี้ ก็ควรรับผิดชอบให้ได้หมดทุกคน.....

ถ้าทำแบบนั้นไป เพื่อให้มันสาแก่ใจ ได้ระบายแค้น เรามีความสุขหรือครับ
ทุกอย่างอยู่ที่ตัวน้องเลือกเองครับ และผลที่จะออกมา น้องคือคนแรกที่จะได้รับมัน
คิดดีๆ นะครับ พี่ๆ น้องๆ ที่นี่ ก็ได้แค่ให้คห.เท่านั้นเองครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

O No

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 01:30:03 PM »
พี่พูดถูกทุกอย่างเลยค่ะ เห็นด้วยมากๆ

แต่! จขกท. ค่ะ กับผช.พันนั้น อย่าไปให้ค่า ความรู้สึกมากเราเจ็บสาหัส เขาไม่มารับรู้ความเจ็บนี้เราว่าน่ะเทอแอบไปตอนเขาหลับๆนะแล้วตัดกระจู๋ โยนให้เป็ดกินซะ ทำกับผญ.ที่รักมา5ปีได้ลง จิตใจเลวมาก ไปตายซะ  **19** **19** หึหึ
อย่าพยาม ยัดเยียดตัวเอง ให้เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตใคร
ถ้าเขามองเห็นค่าของเรา เขาจะมาจูงมือเรา เข้าไปในชีวิตเขาเอง

ใบไหม

• People Like This 64
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 02:25:39 PM »
ถ้าแก้มเป็นผู้ชาย คงจะอาสาดามใจให้ จขกท. แล้ว เวลาแก้มเจอกับพี่ๆในเว็บแม้จะรู้สึกชอบมากแค่ไหนก็ตาม แต่ก็จะถอย

ความคิดออกมาเสมอ อาจจะเพราะกลัวผิดหวังที่เจอกันในเว็บ ทั้งๆที่พี่ๆน่ารักมากๆ  ยังไงการได้รักใครสักคน ก็มีความเสี่ยง

ทั้งในเว็บและนอกเว็บ ถ้าเค้าไม่เห็นค่า ก็หยุดความสัมพันธ์และรอคนที่ใจตรงกันดีกว่าค่ะ

pitchanard1234

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 03:12:22 PM »
คหสต นะคะ
ในเว็บนี้ เราว่าอย่าให้ใจอีกฝ่ายหนึ่งในทุกกรณีค่ะ

รู้สึกดีอ่ะได้ แต่อย่าให้ใจ  **04**
อย่าให้ใจในทุกกรณีค่ะ

โลกไม่สวยขนาดนั้น  **25**

garybigg15

• People Like This 75
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 10:18:07 PM »
อ่านทุกตัวอักษร ของ จขกท แล้ว บอกได้เลยว่า น้องผูกพันกับพี่เค้ามาก  และจริงใจ และคบแบบแฟน  ซึ่งพี่เค้าไม่ได้คิดแบบเดียวกับน้อง  จึงทำให้น้องต้องเจ็บ  พี่อยากให้น้องมีสติ และคิดเสมอว่า เวปนี้เป็นสีเทา  ไม่มีอะไรขาวสะอาด  น้องอาจมีใจที่บริสุทธิ์ และมองโลกแง่ดี มันจึงทำให้น้องรู้สึกแย่
  พี่ชอบคำพูดพี่กัปตันนะครับ ที่ว่า  น้อง ควร จริงใจ  แต่ อย่า จริงจัง กับความสัมพันธ์
เพราะ น้องอาจมาตามหารักแท้ หรืออะไรก็ตามในความคิดน้อง  แต่น้องมาหาผิดที่ครับ

จำเป็นบทเรียนสอนใจน้อง ต่อไป น้องจะแข็งแกร่งขึ้น  และก้าวหน้าไปกับวันใหม่ กับชีวิตใหม่ๆได้ครับ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้  แต่เราเอาอดีต มาแก้ไข อนาคตได้นะครับ
โชคดีครับ

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 11:02:36 PM »
เจ้าของกระทู้เป็นคนดีค่ะ
แต่ถั่วว่ามันคนละเรื่องกันกับเว็บนี้

จากที่อ่านมา เมื่อแรกเจอกับพี่ท่านนั้น คงเป็นช่วงที่อายุน้อยมาก
ประสบการณ์ยังน้อย

อย่าหาแฟน ( จริงๆ ) ในเว็บนี้เลยนะคะ เพราะว่าความคาดหวังของคนไม่เหมือนกัน
บางคนคาดหวังให้เราเป็นสถานะนี้
แต่เราคิดเอง (อาจด้วยเพราะการแสดงออกของอีกฝ่ายดีกับเรา) ว่าเราอยากเป็นสถานะที่มากกว่านี้

บางคนอาจจะเจ็บช้ำมา แล้วก็อาจจะเจอกันช้าไปเมื่อเค้าปิดหัวใจไปแล้ว.
คบหากัน มีอะไรกัน ระดับนั้นเป็นไปได้
แต่ว่าถ้าคบกันถึงขั้นรัก อาจจะเสียเวลาของเราเอง แล้วกับผู้ชายบางคนก็ไม่ได้มีความดีเพียงพอขนาดนั้นให้เราไปรอรัก เพราะเค้าจะคบหาหลายๆคนในเวลาเดียว

ไม่เป็นไร
รักษาตัวเอง รักตัวเอง
แล้วเริ่มใหม่ได้เสมอนะคะ

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 11:46:17 PM »
ทิพมักจะเตือนตัวเองอยู่เสมอและบอกพี่หลายๆคนไป

"ถ้ามันจะเป็นรักแท้เราจะเจอกันที่อื่นที่ไม่ใช่ในเว็บนี้ ...
และที่เข้ามาเพราะต้องการเงิน ... ไม่ใช่ความรัก"   **24**

แต่ส่วนใหญ่เงินจะไม่ค่อยได้ 55 จะได้เป็นมิตภาพแบบเพื่อนฝูงมากกว่า

ส่วนเจ้าของโพสก็ทำใจนะคะ ความดีกับรสนิยมทางเพศมันคนละเรื่องกัน พาตัวเองไปที่แบบใหนก็เจอคนแบบนั้นแหล่ะคะ อย่าว่าแต่ในเว็บเลยข้างนอกก็หลอกกันเยอะแยะ ดังนั้นมีสติและใจแข็งให้มาก เป็นกำลังใจให้
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

kokoneko

• **
  • People Like This 18
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 12:54:23 AM »
เห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ​ เเล้วมันจะผ่านไป
ชื่อห้องก็บอกจ้างเที่ยว
มีคำว่าจ้างเป็นตัวเชื่อม​ จะได้... บอกตัวเองทุกวัน​ ให้หันไปทางอื่น​ เวลาที่เขานั้นเข้ามา
ตั้งสติดีๆนะครับ​

_Poon_

• People Like This 681
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 02:01:05 AM »

ไม่เป็นไร
รักษาตัวเอง รักตัวเอง
แล้วเริ่มใหม่ได้เสมอนะคะ

เหนด้วยแบบ ถั่วอบไอน้ำ เลยค่ะ

แต่เรื่องแบบนี้ เกิดขึ้นได้ทั้งใน และ นอกเวปเทาๆค่ะ
เข้าใจถึงความเศร้า เสียใจ ของ จขกท. อยู่นะคะ
เศร้าได้ค่ะ แต่อย่านาน เพราะมันไม่มีอะไรดีขึ้นหรอกค่ะ
มีแต่ตาเราที่จะบวมตุ่ย โทรม ไม่สวย ยิ่งดูไร้ค่า

คือเวลาที่เศร้าเรื่องแบบนี้ มันเปนกันทุกคนแหละค่ะ
ที่จะคิดถึงแต่ว่า ทำไมเค้าทำกับเราอย่างนั้น ทำไมเค้าทำกับเราอย่างนี้
คิดไปก้อเปลี่ยนอะไรไม่ได้ มันเปนที่สันดานของเค้าค่ะ ไม่ได้เปนที่เรา

เราเปลี่ยนได้ก้อแค่ตัวเราเท่านั้นแหละค่ะ
จะเลือกจมไปกับไทม์ไลน์ของเรื่องแย่ๆที่เค้าทำไว้กับเรา
หรือจะลุกขึ้น เพื่อออกจากจุดแย่ๆนั้น เราเลือกได้ค่ะ

จขกท. ปล่อยให้เค้าทำร้ายมามากและนานพอแล้ว
ควรหยุดทำร้ายตัวเองด้วยความคิดวกวน ระทมทุกข์ค่ะ

เข้มแข็งนะคะ เพื่อตัวเองนะคะ **24** **24**

แบกจิ๋มยิ้มทั่วโลก2

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 06:57:38 AM »
คนที่เข้ามาในนี้ มีจุดมุ่งหมายที่ชัดเจนค่ะ
คือ
เงิน และ sex

ฉะนั้นเขาไม่ได้คำนึงถึงศีลธรรมใดๆ
เขาคงทำอะไรก็ได้ ที่ได้สิ่งที่ต้องการมา
หมื่นแสนล้านคำขอบคุณ

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 10:33:57 AM »
อืม...5ปี. หายากจังแบบนี้  หวังว่า5ปีที่ผ่านมาคงมีเรื่องดีๆมากๆนะครับ จำแต่เรื่องดีๆไว้ อาจถึงเวลาที่นกน้อยต้องออกบินจากรัง ไปสู่โลกกว้างดำรงชีพ หาประสบการณ์ จงก้าวข้ามไปเถอะครับ ถือว่าทางมันสิ้นสุดถึงแค่ตรงนี้

คนในเวปนี้มีผู้ชาย 2แบบ
1.แบบโสด กลุ่มนี้สาวๆชอบเพราะถ้ามีความพร้อมในฐานะบ้าง คบไปยาวอาจได้แต่งงานกันในมโนภาพของสาวๆ แต่ความจริงประตูฝ่ายชายมันเปิดกว้างมากนะครับ เขามีสิทธิเลือกก้าวได้หลายแบบ ตัวเลือกมีเยอะมาก.ผู้ชายประเภทกลุ่มนี้สาวๆชอบเพราะลุยทีถึงลูกถึงคน เช้าถึงเย็นถึง

2.แบบไม่โสด.  กลุ่มนี้สาวๆจ้างเที่ยวมักชอบมากกว่าแบบแรก เพราะมีข้อจำกัด ทั้งบอบเขตการคบ และเวลา ผู้ชายกลุ่มนี้อาจมีฐานะมั่นคงสูงกว่าแบบแรกมาก แต่ก็ไม่ใช่ว่ายะทุ่มเทได้หมดหน้าตัก ต้องเฉลี่ยกันไป มีข้อจำกัดด้านเวลาไม่ถึงลูกถึงคนเหมือนแบบแรก แต่ประตูในการเดินอาจไม่กว้างเท่าแบบแรกคือ มีตัวเลือกเรื่องผู้หญิงได้น้อยกว่าแบบแรก

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 11:16:17 AM »
ของอย่างนี้มันอยู่ที่คนครับ คน 1 คน หรือคน 2 คนครับ
ไม่ได้อยู่ที่เวบ ว่าเป็นเวบแบบไหน
หลายคู่ก็ยังคบหาและยังอยู่กันดีได้หลาย ๆ ปี หลายคู่ก็ถึงขั้นแต่งงานกันก็มี

ยังยืนยันว่า เวบแห่งนี้ยังเป็นถิ่นที่ทำให้คนหลาย ๆ คน ได้พบปะเป็นเพื่อนกันได้โดยจริงใจ
และอีกหลายคู่ก็สร้างครอบครัวกันได้จนถึงทุกวันนี้

จขกท. ก็เป็นเช่นดังหลายคู่ที่คบผ่านเวลามาหลายปี เวบทำให้เจอกัน
แต่ไม่ใช่เพราะเวบทำให้คุณเลิกรากัน มันเป็นช่วงเวลาที่คุณ 2 คนใช้เวลาร่วมกันมา
อาจจะถึงจุดสิ้นสุดหรืออิ่มตัวในการคบหาหรือไม่สามารถสร้างสัมพันธ์กํนต่อก็เป็นได้

ข้ออ้างที่เกิดขึ้น ล้วนขึ้นอยู่กับคนที่พูดออกมาว่ามองมุมไหน เพราะอะไรมากกว่า ส่วนใหญ่ทุกคนจะมองมุมของตัวเองก่อนเสมอ

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ละกันนะครับ ^___^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 03:50:22 PM »
เรื่องราวของพี่คนนี้เค้ายิ่งกว่าละครค่ะ

มี 15 ปีคนนึง
   10ปีคนนึง
     7ปี คนนึง
เรา 5ปี อีกคนนึง

Genx มาใหม่ 2ปี ล่าสุด อีก2คน

แต่ทุกคนไม่เคยรู้เรื่องราวของเค้าเลย
มีแต่เราที่รู้ทุกอย่าง  เจ็บปวดเจ็บใจมาก
ถ้าเค้าบอกตั้งแต่ปีแรกที่คบกัน ว่าเค้าจะเป็นแบบนี่
เราคงไม่เดินมาถึงวันนี้แน่นอน

มีพี่ๆคนไหนในนี้ให้มากกว่านี้มั้ยคะ5555

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 03:51:48 PM »
เรื่องราวของพี่คนนี้เค้ายิ่งกว่าละครค่ะ

มี 15 ปีคนนึง
   10ปีคนนึง
     7ปี คนนึง
เรา 5ปี อีกคนนึง

Genx มาใหม่ 2ปี ล่าสุด อีก2คน

แต่ทุกคนไม่เคยรู้เรื่องราวของเค้าเลย
มีแต่เราที่รู้ทุกอย่าง  เจ็บปวดเจ็บใจมาก
ถ้าเค้าบอกตั้งแต่ปีแรกที่คบกัน ว่าเค้าจะเป็นแบบนี่
เราคงไม่เดินมาถึงวันนี้แน่นอน

มีพี่ๆคนไหนในนี้ให้มากกว่านี้มั้ยคะ5555 ใต้เลข5มีน้ำตาซ่อนอยู่

PirateX

• **
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 04:33:25 PM »
รักคนเป็นไม่ผิดหรอกครับ
เสียใจเป็นก็ไม่ผิดหรอกครับ

อย่างน้อยมันก็สอนให้เรารู้ว่าเรายังมีความรู้สึก รักได้ เจ็บได้ ให้ได้
ไม่มีอะไรจะเสีย ทุกอย่างที่เข้ามา ก็แค่รับไว้ทำความเข้าใจ
ถ้าวันนึงมันจะไม่เหมือนเดิม ไม่ว่าด้วยอะไรก็ตามแต่ แค่พยายามเข้าใจมัน

ตัวเรายังไม่เหมือนเดิมเลยครับ จะให้คนอื่นเหมือนเดินตลอดก็คงยาก
ถ้าเราโชคดีเจอคนๆนั้นจริงๆ ก็อีกเรื่องนึงครับ
แต่ถ้าบังเอิญ เราต้องเจอกับมัน ก็ทำใจครับ แล้วบอกตัวเองว่าโชคดีแล้ว อย่างน้อยก็ได้รู้ความจริง
ส่วนแผลในใจก็ค่อยๆเยียวยากันไปครับ

ผมเข้าใจนะ เพราะเคยโดนมาเหมือนกัน ถ้าไม่รัก ก็ไม่เจ็บหรอกครับ
แต่ถ้าไม่รัก ก็คงไม่รู้หรอกว่าเรายังมีหัวใจอยู่

mr-abc1

• **
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 16, 2017, 12:23:02 AM »
แล้ว มันจะผ่านไปได้ครับ
"ไลน์ ขึ้นต้นตัว T แล้วตามด้วยตัวอะไรครับ"
พี่กำลังจะงานเข้าครับ
T.

myman

• People Like This 61
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 03:41:44 PM »
บังเอิญเยอะเลย
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ