ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ผูุ้ชายที่บอกน้องผู้หญิงว่า "น้องไม่เหมาะกับเว็บนี้นะครับ" หมายความว่าอย่างไร  (อ่าน 2255 ครั้ง)

pitchanard1234

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
หมายความว่าอย่างไรคะ?

น้องผู้หญิงขี้เหร่เกินไปแบบนี้หรือเปล่าคะ  **03** **03**

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
หมายความว่าอย่างไรคะ?

น้องผู้หญิงขี้เหร่เกินไปแบบนี้หรือเปล่าคะ  **03** **03**

เค้าอาจจะหวังดีกับเราก็ได้คะ
 **04**

making1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 34
ตีได้หลายความหมายครับ

1.ไม่ตรงสเปคพี่ผู้ชายคนนั้น และเค้าอาจจะคิดเผื่อพี่ผู้ชายคนอื่นด้วย
2.นิสัยน้องผู้หญิงครับ ดี ซื่อ เกินไป จนกลัวโดนพี่ๆคนอื่นหลอกได้

• Newbie
  • *

1.ไม่ตรงสเปคพี่ผู้ชายคนนั้น และเค้าอาจจะคิดเผื่อพี่ผู้ชายคนอื่นด้วย
2.นิสัยน้องผู้หญิงครับ ดี ซื่อ เกินไป จนกลัวโดนพี่ๆคนอื่นหลอกได้

1. พูดง่ายๆ คือน้องผู้หญิงขี้เหร่ ไม่สวย ซึ่งพี่คนนั้นไม่ชอบและคาดการณ์ได้ว่าพี่คนอื่นๆ ก็ไม่น่าจะชอบด้วย ถูกมั้ยคะ?

2. หมายความว่าน้องผู้หญิงที่เหมาะกับเว็บนี้คือ ต้องไม่ค่อยดี ไม่ซื่อ ต้องแรงๆ หน่อย ใช่มั้ยอ่ะคะ?

**12**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: พี่ผูุ้ชายที่บอกน้องผู้หญิงว่า "น้องไม่เหมาะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 10:13:59 AM »
     เอาความเห็นพี่นะครับ เพราะเราก็ไม่ทราบว่าคุณพี่ท่านนั้นหมายความว่าอย่างไร
พี่ว่าน้องๆ ที่เหมาะจะมาเล่นเวปนี้ เอาแบบหลักๆ นะครับมีดังนี้
1. มีความจำเป็นทางการเงิน ไม่มีวิธีหารายได้จากทางอื่น หรือหาได้แต่ไม่พอเพียง
2. รู้จักหน้าที่ ว่ามารับงานต้องทำตัว ทำใจอย่างไร เช่น รู้จักเอาใจ รู้จักปรับตัว
    ตรงเวลา หรือถ้าผิดเวลาต้องบอก ไม่ว่างเจอก็ควรบอก ไม่ใช่หายไปเฉยๆ......
3. มีรูปร่างหน้าตาที่อยู่ในเกณฑ์ที่พี่ๆ เค้ารับได้ อย่าให้พี่ๆ เค้าต้องคิดว่าเวปนี้
    คือสวรรค์ของชายชอบสาวอ้วน ( ที่มักบอกว่าอวบ ) แต่ถ้ารูปร่างหน้าตา
    ยังไม่ผ่านมาตรฐานแบบพิมพ์นิยม ต้องมีสิ่งอื่นๆ ที่ดีพอ มาทดแทนครับ
    เช่น นิสัยใจคอ การเอาใจ จริตที่ดูน่ารักเป็นธรรมชาติ คือต้องรู้จักบริหารเสน่ห์
4. ไม่มีแฟน หรือแอบเก่ง หรือจัดการได้ให้แฟนไม่รู้หรือไม่ว่า ว่าเรามาหาค่าขนม

พี่ว่า 4 ข้อนี้คือปัจจัยหลักที่ทำให้น้องๆ มาเล่นเวปนี้ แม้ว่าจะมีบ้าง
ที่มาเล่นเวปโดยไม่ได้มีความจำเป็นอะไรนัก มาเพราะหลอกพี่ๆ ง่ายดี มาเพราะเหงา
หรือแค่อยากพูดคุยกับคนที่ไม่ต้องรู้จักมักคุ้นกันมากไป จะได้เล่าได้คุยบางสิ่งบางอย่าง
ที่คุยกับคนใกล้ตัวไม่ได้ และ.....อีกสารพัดเหตุผลที่มา แต่พี่ว่ายังเป็นส่วนน้อยเมื่อเทียบ
กับคนที่มาเพราะต้องการหาเงิน

ก็ขอจบห้วนๆ แบบนี้แหละนะครับ ท่านอื่นๆ อาจจะมีอะไรมาเม้นที่แตกต่างไปอีกก็ได้
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Re: พี่ผูุ้ชายที่บอกน้องผู้หญิงว่า "น้องไม่เหมาะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 10:17:30 AM »
     เอาความเห็นพี่นะครับ เพราะเราก็ไม่ทราบว่าคุณพี่ท่านนั้นหมายความว่าอย่างไร
พี่ว่าน้องๆ ที่เหมาะจะมาเล่นเวปนี้ เอาแบบหลักๆ นะครับมีดังนี้
1. มีความจำเป็นทางการเงิน ไม่มีวิธีหารายได้จากทางอื่น หรือหาได้แต่ไม่พอเพียง
2. รู้จักหน้าที่ ว่ามารับงานต้องทำตัว ทำใจอย่างไร เช่น รู้จักเอาใจ รู้จักปรับตัว
    ตรงเวลา หรือถ้าผิดเวลาต้องบอก ไม่ว่างเจอก็ควรบอก ไม่ใช่หายไปเฉยๆ......
3. มีรูปร่างหน้าตาที่อยู่ในเกณฑ์ที่พี่ๆ เค้ารับได้ อย่าให้พี่ๆ เค้าต้องคิดว่าเวปนี้
    คือสวรรค์ของชายชอบสาวอ้วน ( ที่มักบอกว่าอวบ ) แต่ถ้ารูปร่างหน้าตา
    ยังไม่ผ่านมาตรฐานแบบพิมพ์นิยม ต้องมีสิ่งอื่นๆ ที่ดีพอ มาทดแทนครับ
    เช่น นิสัยใจคอ การเอาใจ จริตที่ดูน่ารักเป็นธรรมชาติ คือต้องรู้จักบริหารเสน่ห์
4. ไม่มีแฟน หรือแอบเก่ง หรือจัดการได้ให้แฟนไม่รู้หรือไม่ว่า ว่าเรามาหาค่าขนม

พี่ว่า 4 ข้อนี้คือปัจจัยหลักที่ทำให้น้องๆ มาเล่นเวปนี้ แม้ว่าจะมีบ้าง
ที่มาเล่นเวปโดยไม่ได้มีความจำเป็นอะไรนัก มาเพราะหลอกพี่ๆ ง่ายดี มาเพราะเหงา
หรือแค่อยากพูดคุยกับคนที่ไม่ต้องรู้จักมักคุ้นกันมากไป จะได้เล่าได้คุยบางสิ่งบางอย่าง
ที่คุยกับคนใกล้ตัวไม่ได้ และ.....อีกสารพัดเหตุผลที่มา แต่พี่ว่ายังเป็นส่วนน้อยเมื่อเทียบ
กับคนที่มาเพราะต้องการหาเงิน

ก็ขอจบห้วนๆ แบบนี้แหละนะครับ ท่านอื่นๆ อาจจะมีอะไรมาเม้นที่แตกต่างไปอีกก็ได้
พูดได้ดีขึ้น......
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
ส่วนตัวเคยฟังมา2กรณี
1 เรื่องหน้าตา(อาจจะสวยไม่ตรงสเป็ค)
 ทัศคติโลกสวยเกินไป
2 โปร์ไฟล์หน้าตาดีถึงดีมาก
เตือนด้วยความเป็นห่วง
คิดว่าน้องมีทางที่ดีกว่านี้

อันนี้ก็ต้องลองพิจารณาตัวเองกันดูค่ะ
อาจเกิดจากความห่วงใยจริงๆก็ได้

• Newbie
  • *
งั้นสรุปจาก คคห น่าจะอยู่ที่ลักษณะของตัวเรา (ญ)  **06** **06**

มี 2 ช้อยสฺ์
- ขี้เหร่เกินไป
- สวยเกินไป

**10**

PirateX

• **
อาจจะเป็นห่วงน้องจริงๆ ก็ได้นะครับ
แบบว่า น้องอาจจะอ่อนต่อโลกไปหน่อย ก็เลยเป็นห่วง

making1

• **
  • People Like This 34

1. พูดง่ายๆ คือน้องผู้หญิงขี้เหร่ ไม่สวย ซึ่งพี่คนนั้นไม่ชอบและคาดการณ์ได้ว่าพี่คนอื่นๆ ก็ไม่น่าจะชอบด้วย ถูกมั้ยคะ?

2. หมายความว่าน้องผู้หญิงที่เหมาะกับเว็บนี้คือ ต้องไม่ค่อยดี ไม่ซื่อ ต้องแรงๆ หน่อย ใช่มั้ยอ่ะคะ?

**12**

ข้อ1 ก็ประมาณนั้นครับ แต่ที่จริงไม่ควรคิดแทนครับ น่าจะแล้วแต่ละคนจะตัดสินใจครับ รสนิยมก็ต่างกันไป
ข้อ2 นี่น้องก็ตีความแง่ลบเกินไปหน่อยครับ 555 ก็อาจจะไม่ต้องขนาดที่น้องว่า อาจจะต้องให้รู้เท่าทันพี่ที่จะมาหลอก ไปเที่ยวกับพี่คนไหนก็ปรับให้ถูกใจกับพี่คนนั้นๆ แต่ก็ให้อยู่ในประมาณที่น้องรับได้ด้วยครับ