ผู้เขียน หัวข้อ: Special Dinner with brother of Thai Airways  (อ่าน 1752 ครั้ง)

Pingpingping

• Full Member
  • People Like This 57
Special Dinner with brother of Thai Airways
« เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 10:49:06 AM »
 ไม่มีเวลาเขียนการบ้านเรยเนื่องจากยุ่งงานพอสมควรค่ะ

การบ้านฉบับนี้อยากนำเสนอมาก มิตรภาพดีๆๆยังมีอีกเพียบบนโลกโซเชี่ยลแห่งนี้ อย่างที่บอกคัดกรองวิเคราะห์ก่อนจะนัดเจอพี่ๆๆค่ะ คนดีๆๆมีอีกมากแต่ในหมู่พื้นที่ดีๆๆย่อมมีหมู่เห็บหมัดปลวกปะปน บ้างเปนธรรมดา อย่าเชื่อทั้งหมดในสิ่งที่คนขายฝันพุดสร้างวิมานในอากาศเพื่อสนองneedตัวเขาเอง เราต้องระวังที่ตัวเราค่ะ

เกริ่นไปนานนิดนุง  **25**

การบ้านฉบับนี้ปิงมีโอกาสได้คุยกับพี่จ้างเที่ยวท่านนึง คุยมาสักระยะจากน้องปิงมาหลายวัน พัฒนาเปนอีเจ๊ 555+ พี่ชายคนนี้ปิงให้นามสมมุติว่า พี่แว่นผู้น่ารัก (น่ารักษา)  **30** วันนั้นเรานัดกันที่เมกะบางนาช่วงเยน เสียงแกแบบออกแนววเปนผชขี้อ้อนมากกกก (อ้อนteen) ยียวนฝุดๆๆ ทุกครั้งที่โทมาคือ เจ๊ยุไหนระ ปิงตอบพี่แว่นว่าสระผมยุค่ะ แกเรยบอกไม่ต้องสวยหรอก ยังไงก้อเจ๊ยุดี เจ้บปวดรวดร้าวสุดชีวิต  **01** นัดกันที่สตาบัคค่ะปิงนั่งรอด้านนอก แกโทมาอีกระ หาสตาบัคไม่เจอ ปิงก้อบอกถามสิคนแถวนั้นเยอะแยะ 555+ สุดท้ายแกลงบรรไดเลื่อนลงมา ภาพที่เหนคือแกเปนผชน่ารักขาวตี๋แว่นีไปซะหมดถ้าไม่เปล่งวาจา เรานั่งเม้ามอยซอยหยวกไปซักพักใหญ่ๆๆก้อมูฟไปทานอาหารค่ำต่อค่ะ ที่ Greyhound สั่งอาหารมาแร้วแย่งกันกินสนุกดี ขำตลอดทริปจริงๆๆ อาหารแทบติดหลอดลม พี่แว่นแกน่ารักมากมากจนคิดว่าพี่เปนใบ้จะดูหล่อกว่านี้นะ พูดจริงๆๆ พี่แว่นท่านนี้ทำงานอยู่การบินไทยรักคุณเท่าฟ้า แต่เชื่อมั้ยแกเปนคนที่อยู่ด้วยแร้วมีความสุขนะ ยิ้มหัวเราะจนตีนกาจะถามหา ฮากว่านั้นคือเราไปดูหนังต่อ แกเลือกหนังที่ปิงแบบกรี้ดด อย่านะ สุดท้ายแกเลือกค่ะ แกเลือกหนังผี ซึ่งปิงไม่โอเคมาก แต่พอมานั่งในโรงปุ้ปหนังเริ่มฉาย ทุกฉากที่มีความน่ากลัวตกใจ อาการพี่แวนสั่นมาก55555+  ปิงแอบหัวเราะ เลือกเองกลัวเองแบบนี้ก้อได้หราาแว๊  **11** ขำวนไปจากหนังผีขำแกจนเหมือนดูหนังตลก ก้อขอบคุณพี่แว่นนะอย่างน้อยๆๆแกก้อพัฒนามาเปนพี่ชายคนนึงที่ปิงนับถือเราไม่มีเรื่องชู้สาวเรื่องอื่นมาข้องเกี่ยว ทุกวันนี้พี่แว่นเปรียบเสมือนพี่ชายคลานตามกันมาคอยบอกคอยสอนคอยชี้แนะ คอยบ่นคอยด่า สิ่งไหนที่ปิงคิดมากทุกข์ใจแกก้อมีำปลอบโยนมาพุดทำให้ปิงรู้สึกดี ปิงดีใจมากที่ได้เปนน้องสาวพี่ ขอบคุณที่จ้างปิงเที่ยวในวันนั้นจริงๆๆ ทำให้ได้กัลยาณมิตรที่ดีมาเปนเสมือนพี่ชายแท้ๆๆอีกคน  **36** **36** **36** **36**   

ยังไงก้อรักเฮียยน๊าาาถึงปิงจะมีเรื่องทุกข์ใจมาระบายบ่อยมาก  **06** **06** **06**