ผู้เขียน หัวข้อ: พี่โปร์ไฟล์ดี  (อ่าน 3574 ครั้ง)

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
Re: พี่โปร์ไฟล์ดี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 11:50:42 PM »
คงจะแค่ดึงใจค่ะ ส่วนตัวแล้วชอบพี่โอนไว 55  **30**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

magiggunna

• Full Member
  • People Like This 31
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 11:55:59 PM »
อาจจะไม่ตรงประเดนนัก แต่พวกพี่ก็ชอบน้องๆที่โปรไฟล์ดีๆเหมือนกัน จึงไม่แปลกที่น้องๆจะชอบพี่ๆที่ีที่สุดในความคิดของน้อง ถงแม้ความเป็นจริงอาจจะไม่เจอ เรื่องแบบนี้อยุ่ที่ความชอบครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 09:23:38 AM »
    ผมว่าถ้าเอาคำว่า โปรไฟล์ดี มาเป็นเป้าหมายสำหรับการจะได้พบเจอ คบหาหรืออื่นๆ
มันอาจจะไม่ใช่มาตรฐานที่วัดได้ว่า พี่ๆ คนนั้นๆ ดีพอหรือไม่นะครับ
การศึกษา การงาน การเงิน หรือแม้แต่เทือกเถาเหล่ากอ สมัยนี้อาจจะไม่ใช่ทำให้บางคน
เป็นคนที่น่ารักสำหรับน้องๆ ก็ได้.....

ผมว่า เราควรหาคนที่...ปกติทางอารมณ์ มีการงานที่มีรายได้เหมาะสมที่จะมาเจอมาคบหาเรา
มีความใส่ใจเรา รับผิดชอบต่อคำพูด ไม่โกหกหลอกลวง สร้างภาพ ไม่มีปัญหาทางความคิดหรือจิตใจ
ซึ่งอาจจะไม่ใช่คนที่การศึกษาสูง ฐานะดีมากๆ หรือมีตำแหน่งใหญ่โต การงานโก้หรู

ผมว่าแบบนี้ไม่ผิดประเด็นที่น้องๆ ควรหาครับ หรือถ้าในมุมผญ. คตห.ของน้องโมนิล
และน้อง Les Larmes ให้ไว้น่าสนใจครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 10:09:40 AM »
ผมว่านิยามโปรไฟล์ดีในเวปนี้ที่สาวๆตั้งข้อกำหนดไว้นั้นคือ.
เงิน เป็นอันดับหนึ่ง
หน้าตา เป็นอันดับสอง
หน้าที่การงานดี อันดับสาม
เงิน หน้าตาดี หน้าที่การงานดี อาจเป็น rare item อยากได้กันทุกคนแต่หายากกกกกกส์ ไกลเกินฝัน. อันดับสี่

ส่วนเรื่องนิสัย ไม่ว่าจะอันดับไหนถ้านิสัยไม่ดี ก็คงไม่มีใครเอา เหนื่อย เอาไปก็ไม่มีความสุข

ในทางกลับกันสำหรับผู้ชาย ผมว่าก็เหมือนของผู้หญิงแหละ แต่ตัดข้อหนึ่งคือ เงิน ออก

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 10:42:49 AM »
ผมโปรไฟล์ดีครับ แต่ไม่มีเงิน น้องคนไหนสนใจบ้าง

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 10:48:58 AM »
เจอคน profile ดี แต่ไม่ได้หมายความว่า คนๆนั้นจะดูแลน้องๆได้ดีนิ ...
ถ้าคิดจะเอารูปร่างหน้าตา ฐานะทางเศรษฐกิจ สังคม หรือ การศึกษามาวัด ..เคยเจอนะ Profile ดี ดีถึงดีมาก จนคิดว่าไม่น่าจะมาเจอในเวปแบบนี้ เจ้าของธุรกิจ นักการเมือง คนจบจากเมืองนอก คนอยู่เมืองนอก ฯลฯ เจอมาก็หลากหลายแต่.....ที่แน่ๆ พี่ๆบางคนในกลุ่มเหล่านี้ ยังไม่ได้ดูแลน้องๆเป็นจริงเป็นจัง ดูแลไม่ได้นาน หรือมีหลายๆเหตุผลที่ไม่ประสบความสำเร็จในการดูแล อยากจะบอกว่าพี่ๆเจอน้องมาเยอะ จะบอกว่าเป็นที่น้องๆก็คงไม่ได้ เรื่องแบบนี้ต้องมองกลับที่ตัวพี่ๆเองด้วยว่าทำไมถึงคบไม่ยืด

โปร์ไฟล์ดี ไม่ได้หมายความว่าจะดูแลสาวได้ดีนะ ...

สำหรับตัวเอง การที่จะมีคนดูแลสักคน ไม่ต้อง Profile ดี ไม่ต้องหล่อ ขอแค่ดูแลเราได้ดี ก็ Happy ละ
ความเห็นสุดจะน่ารัก.....สมกับเป็นแฟนผมเลย.... **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

jr2230

• People Like This 103
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 12:43:10 PM »
ขออนุญาตตอบแบบมัดรวมนะครับ

แน่นอนครับว่าทุกคนอยากพบคนที่โปรไฟล์ดีซึ่งเข้าใจตรงกันว่าโปรไฟล์ดีหมายถึงลักษณะไหน
ส่วนที่ผมต้องการแสดงคห.คือ คนโปรไฟล์ดีมักเลือกได้และไม่คิดหาเพียงหนึ่ง
ส่วนน้องๆที่ผิดหวังหรือเสียใจหลังจากพบว่าเราไม่ใช่ตัวเลือกถาวรนั่นแสดงว่าน้องๆไม่ได้เตรียมใจรับ

ผมมาลองนึกว่าถ้าผมเป็นน้องๆแล้วผมเจอพี่ที่ควรหลงใหลแล้วจะเกิดอะไรขึ้น
ผิดหวังแน่ๆ ตัวใหญ่ มีกล้าม มีหนวดเครา แบบนี้ พี่ๆคงชิ่งหนีในที่สุด
ผิดหวังก็จะเจ็บและเสียใจแต่ถ้าผมผ่านความผิดหวังมามากเท่าไรผมเจ็บน้อยเท่านั้น
เลยอยากตั้งกระทู้เพื่อมาฝากน้องๆที่กำลังจะผิดหวังว่าประสบการณ์จะช่วยให้เข้มแข็งขึ้นครับ
และเชื่อว่าที่ยังเจ็บปวดไม่คลายก็คือน้องๆได้มาเห็นพี่ๆที่เคยคบมาป้วนเปี้ยนหาสาวควงหรือมาส่งการบ้านบาดใจ
เหล่านี้คงต้องเตรียมใจกัน
ขอบคุณทุกๆท่านที่มาร่วมแสดงความเห็น

nanena

• People Like This 14
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 03:19:01 PM »
เจอคน profile ดี แต่ไม่ได้หมายความว่า คนๆนั้นจะดูแลน้องๆได้ดีนิ ...
ถ้าคิดจะเอารูปร่างหน้าตา ฐานะทางเศรษฐกิจ สังคม หรือ การศึกษามาวัด ..เคยเจอนะ Profile ดี ดีถึงดีมาก จนคิดว่าไม่น่าจะมาเจอในเวปแบบนี้ เจ้าของธุรกิจ นักการเมือง คนจบจากเมืองนอก คนอยู่เมืองนอก ฯลฯ เจอมาก็หลากหลายแต่.....ที่แน่ๆ พี่ๆบางคนในกลุ่มเหล่านี้ ยังไม่ได้ดูแลน้องๆเป็นจริงเป็นจัง ดูแลไม่ได้นาน หรือมีหลายๆเหตุผลที่ไม่ประสบความสำเร็จในการดูแล อยากจะบอกว่าพี่ๆเจอน้องมาเยอะ จะบอกว่าเป็นที่น้องๆก็คงไม่ได้ เรื่องแบบนี้ต้องมองกลับที่ตัวพี่ๆเองด้วยว่าทำไมถึงคบไม่ยืด

โปร์ไฟล์ดี ไม่ได้หมายความว่าจะดูแลสาวได้ดีนะ ...

สำหรับตัวเอง การที่จะมีคนดูแลสักคน ไม่ต้อง Profile ดี ไม่ต้องหล่อ ขอแค่ดูแลเราได้ดี ก็ Happy ละ
**04**  **04**เห็นด้วยค่ะ

garybigg15

• People Like This 75
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 09:29:38 PM »
เป็นกระทู้ที่ดีนะครับ พี่โปร์ไฟล์ดี แน่นอนสิครับ น้องๆ ทุกคน ก็ต้องอยากได้พี่ที่โปรไฟล์ดี ทั้งนั้นแหละครับ

แต่คำว่า โปรไฟล์ดี นั้น เอาอะไรมาวัดเหรอครับ  ขับเบนซ์สปอร์ต  เจ้าของกิจการ จบนอก เป็น CEO หรือ อื่นๆ อีกมากมาย

จริงๆ แล้ว สำหรับพี่นะ  ถ้าน้องๆ ได้เจอพี่ดีๆ  ไม่ว่า พี่คนนั้น จะโปรไฟล์ดีหรือไม่ดีก็ตาม แต่ถ้าพี่คนนั้น เทคแคร์น้องให้มีความสุขได้ น้องคุยด้วยได้แล้วสบายใจ  น้องอยากอยู่ใกล้ๆ กับพี่เค้า  และพี่เค้าก็อยากอยู่ใกล้ๆน้อง  นี่สิ พี่ว่าน่าจะเป็นสิ่งที่ควรจะมีครับ  สำหรับตัวพี่เองนั้น  จะบอกน้องๆเสมอๆ ว่า พี่นั้น รูปไม่หล่อ พ่อไม่รวย อ้วนก้ออ้วน มีแต่ดวงใจดวงน้อยๆ ที่อบอุ่น  ครับ

jr2230

• People Like This 103
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 12:05:33 PM »
ขอตอบทั้งสองท่านตรงนี้
สำหรับผมนั้น คำว่า Profile ดี ไม่ได้มีความสำคัญเลยครับ
ตรงนี้ต่างหากที่สำคัญคือพี่คนไหน จิตใจดี ไม่ทำให้น้องเดือดร้อน อบอุ่น เอาใจใส่ คอยช่วยเหลือแก้ปัญหา สุภาพ  และ น้องๆอยู่ด้วยแล้วมีความสุข
พี่ๆแบบนี้จึงเป็นพี่ที่น้องๆควรได้พบ
ขอบคุณครับที่เข้ามาแสดงความเห็น