ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติแล้ว พี่จ้างเที่ยวเดินจูงมือน้องในที่สาธารณะมั้ยคะ  (อ่าน 3616 ครั้ง)

pitchanard1234

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
แล้วถ้าน้องจ้างเที่ยวหน้าตาไม่โดนใจพี่ๆ แต่นิสัยน่ารัก
พี่ๆ จะกล้าเดินจูงมือน้องในที่สาธารณะมั้ยคะ หรือเดินแบบมี Space เล็กน้อยมากกว่า  **25**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
ไม่ครับ ... ไม่เกี่ยวว่าจะหน้าตาดีหรือป่าว

แค่ถ้าเดินจูงมือมันจะเดินไม่ถนัด ทรงตัวไม่อยู่ อย่าล้มได้

ขอนอนจับมือแทนล่ะกัน

**35**

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
ไม่ครับ ... ไม่เกี่ยวว่าจะหน้าตาดีหรือป่าว

แค่ถ้าเดินจูงมือมันจะเดินไม่ถนัด ทรงตัวไม่อยู่ อย่าล้มได้

**35**

สงสัยพี่ slowจะน้ำในหูไม่เท่ากัน
หรือไม่ก็เป็นผช.ขี้อายสินะ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
เดิน เหมือนท่านslow  ไม่จับมือ  .....
นอน. ไม่เหมือน  จับทำไมมือ จับอย่างอื่นครับ
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

pitchanard1234

• Newbie
  • *
**25** **25**
คำตอบไปทางนอน 555

ไอเราทีแรกก็คิดแทนพี่ ผช ประมาณว่า
- ถ้าน้องสวยหุ่นดี พี่ๆ จะกล้าเดินจับมืออวดสายตาคนอื่นน่ะค่ะ
- ถ้าน้องขี้เหร่ไม่สวย พี่ๆ จะไม่กล้าเดินจับมือ เพราะอายที่จะควงน้องต่อหน้าสังคม

Aunny.aun

• People Like This 277
อันที่จริง อยากกอด อยากหอม อยากจูบ
ในที่สาธารณะเลย แต่ทำไม่ได้ เลยมีความจำเป็นต้องหาสถานที่ลับกระทำแทน
 **01**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

slow

• People Like This 2111
**25** **25**
คำตอบไปทางนอน 555

ไอเราทีแรกก็คิดแทนพี่ ผช ประมาณว่า
- ถ้าน้องสวยหุ่นดี พี่ๆ จะกล้าเดินจับมืออวดสายตาคนอื่นน่ะค่ะ
- ถ้าน้องขี้เหร่ไม่สวย พี่ๆ จะไม่กล้าเดินจับมือ เพราะอายที่จะควงน้องต่อหน้าสังคม

น้องคิดมากเกินไปครับ...

เดิน เหมือนท่านslow  ไม่จับมือ  .....
นอน. ไม่เหมือน  จับทำไมมือ จับอย่างอื่นครับ

ผมเป็นลูกศิษย์สอบตกของพี่กัปตันครับพี่ tawans

**25**

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
นี่ชอบนั่งตักพี่จ้างเที่ยวในผับ 55
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
โดยส่วนตัวนะครับ  ปกติจะเดินปกติ ไม่ค่อยได้จับมือครับ ไม่เกี่ยวกับหน้าตาน้องดี หรือไม่ดีนะครับ  แต่พี่ถือเป็นการให้เกียรติ ผญ ครับ
ยิ่งถ้าพึ่งมาเจอกันครั้งแรก ยังไม่รู้จักกัน ครับ แต่ถ้าสนิทกัน  การจับมือ ถือเป็นเรื่องปกติ ครับ เพราะการเจอกันหลายครั้งนั่นหมายถึง สนิทกันในระดับหนึ่งแล้วครับ
ยกเว้นน้องบางคนที่ไม่ถือตัว และเข้ามาควงเอง ก็อีกเรื่องหนึ่งครับ

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
จูงมือได้ไง เดี๋ยวมีคนถ่ายรูปส่งไลน์ ไปฟ้องเจ้านาย ก็แย่เลย **10**

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
อยู่ที่ตกลงกัน หรือ ระดับความสนิท ความไว้ใจมากกว่า แรกๆอาจจะยังไม่กล้า (สำหรับ ผช บางคนเป็นการให้เกียรติ ผญ ด้วย) พอคุยกัน คบกันเริ่มสนิทมากขึ้นเค้าก็จะรู้เองแหละ ว่า ผญ จะให้จับมือ จูงมือด้วยรึป่าว

อย่ากังวลเรื่องหน้าตามากมาย เพราะบางครั้ง feeling บาง moment มันก็จะมีความรู้สึกอยากปกป้องบ้างแหละ อาทิเช่น จูงมือข้ามถนนงี้ เค้าคงไม่ทันคิดหรอกว่าน้องจะสวยหรือไม่สวย แค่ให้น้องปลอดภัยที่มีพี่เค้าอยู่ด้วยก็พอละ
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

แบกจิ๋มยิ้มทั่วโลก2

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
หนุ่มๆ แค่เดินรอกัน ก็โอเคละค่ะ
อย่าหวังจับมือ 5555555 ไม่รู้รีบไปหนายยย
หมื่นแสนล้านคำขอบคุณ

kaptan

• People Like This 1734

**35**

สงสัยพี่ slowจะน้ำในหูไม่เท่ากัน
หรือไม่ก็เป็นผช.ขี้อายสินะ

นั่นสิครับ แล้วน้องโมนิลเคยจับมือพี่เค้ามั้ยครับ ...ตอนเดินหรือตอนนอน...
ถ้าพี่เค้าน้ำในหูไม่เท่ากัน ระวังว่าต้องหนีออกตปท.นะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

• People Like This 1734
      ปกติถ้าน้องไม่น่ารัก คงไม่มีโอกาสได้จับมือครับ พี่ไม่นัดน้องคนนั้นแน่
ที่ผ่านมาน้องๆ  90% ที่ทักทายคุยทางไลน์กันก็รู้แล้วว่าน่ารักมั้ย เห็นรูป และคำพูดคำจาที่พิมพ์มาประเมินความน่าสนใจได้ครับ
และส่วนมากหากมีการจับมือกันในที่สาธารณะ น้องจะเป็นคนมาจับมือหรือเกาะแขนพี่มากกว่า
ที่พี่จะไปจับมือน้องครับ ถ้าพี่จับน้องก็คงเป็นตอนข้ามถนน ในโรงหนัง หรือตอนนอนแบบที่พี่ slow ท่านนำทางไว้
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

pop2000

• People Like This 831
อย่างผมโดยปกติ จะให้เกียรติไม่จับครับ เพราะไม่รู้ว่าน้องเค้าจะอึดอัดไหม สะดวกใจไหม. 

แต่ที่ผ่านมาๆเคยจ้างเที่ยว น้องๆเค้ามักเป็นฝ่ายเดินกอดแขนผมมากกว่า ซึ่งกอดไปและทำท่าจะโหนๆด้วยซ้ำ. สงสัยเห็นเราเป็นต้นไม้  **25**

ฝีมือผมยังไม่เข้าขั้น ท่านช้า ท่านดอนฮวน และท่านพิจิตร และ ท่านโชเฟอร์  **02**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
ผมจะเดินห่างนิดหน่อยครับ ถ้ามีคนรู้จักพบเห็น ยังพออ้างได้ว่าเดินกับลูกค้า เดินกับน้องที่ทำงาน แต่ถ้าจูงมือ ไม่มีทางอ้างอะไรได้เลยครับ

pop2000

• People Like This 831
ผมจะเดินห่างนิดหน่อยครับ ถ้ามีคนรู้จักพบเห็น ยังพออ้างได้ว่าเดินกับลูกค้า เดินกับน้องที่ทำงาน แต่ถ้าจูงมือ ไม่มีทางอ้างอะไรได้เลยครับ

ท่านพิจิตร จูงน้องลงน้ำ ยังจะกลัวคนเห็นหรอครับ.  **30**

PirateX

• Jr. Member
  • **
อยู่ที่ตกลงกัน หรือ ระดับความสนิท ความไว้ใจมากกว่า แรกๆอาจจะยังไม่กล้า (สำหรับ ผช บางคนเป็นการให้เกียรติ ผญ ด้วย) พอคุยกัน คบกันเริ่มสนิทมากขึ้นเค้าก็จะรู้เองแหละ ว่า ผญ จะให้จับมือ จูงมือด้วยรึป่าว

อย่ากังวลเรื่องหน้าตามากมาย เพราะบางครั้ง feeling บาง moment มันก็จะมีความรู้สึกอยากปกป้องบ้างแหละ อาทิเช่น จูงมือข้ามถนนงี้ เค้าคงไม่ทันคิดหรอกว่าน้องจะสวยหรือไม่สวย แค่ให้น้องปลอดภัยที่มีพี่เค้าอยู่ด้วยก็พอละ

ชอบความคิดครับ

Iammay

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
  • หมูเมย์นะคร้าบบบบ
เท่าที่เคยเจอพี่ที่ดูแลหนูหน้าตาไม่สวยแต่อวบๆพี่บางคนก็จับมือนะคะ พี่ๆในนี้น่ารักเยอะ แต่ก็น่ากลัวเยอะเช่นกัน  41 **34**
สวัสดีน้าค้าาา เรียกง่ายๆว่าหมูเมย์ ยินดีที่ได้รุ้จักทุกคนคร้าบ