ผู้เขียน หัวข้อ: My Passion : แสงและเงา  (อ่าน 2638 ครั้ง)

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
My Passion : แสงและเงา
« เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 10:31:20 PM »
หายหน้าหายตาไปนานนนนนน ก็ไม่มีอะไรมากครับ แค่แวะมากล่าวสวัสดี แล้วก็เอารูปเซตที่เพิ่งไปถ่ายมาล่าสุดมาแบ่งปันให้ชมกัน

บังเอิญมากที่ได้สถานที่ที่แสงสวย เลยได้ภาพชุดนี้ออกมาในแบบที่ต้องการ

จริงๆถ่ายมาทั้งหมดประมาณ 90 ภาพ แต่ขออนุญาติเอามาลงให้ชมแค่ 3 ภาพนะครับ เพราะเห็นหน้าน้องชัดเจน (น้องไม่ใช่คนในเวบ) ติชมได้นะครับ น้อมรับทุกคำติชม ^^

A Whiter Shade of Pale

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
Re: My Passion : แสงและเงา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 10:45:49 PM »
มาเม้นต์คนแรกเลย

ผมชอบมากครับ ภาพขอบพี่ย้ง
ภาพแรก ที่ผมชอบคือ แสง และ เงา ครับ จัดแสงได้ดีมาก มุมกระทบ ที่ตกมาบนใบหน้านางแบบ
ภาพสอง ขาวดำ  ผมชอบภาพโทนนี้เป็นพิเศษ มันดู classic มากครับ พี่ย้งจัดมุมภาพได้สวย ลายเส้นดีครับ
ภาพสุดท้าย เอาภาพของใบไม้สีเขียวมาตัดกับนางแบบ ทำให้ดูเด่น มีชีวิตชีวา

รอชมผลงานชิ้นต่อไปนะครับ
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ

The Yong

• *
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 10:52:30 PM »
ขอบคุณมากครับ ^^

thetraveler

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 11:09:25 PM »

**04** **04** **04**

ขอมาชื่นชมผลงาน ท่าน The Yong ด้วยคนนะครับ

ผมมิบังอาจเม้นต์เรื่องการถ่ายภาพมากนักเพราะไม่ได้สันทัด

แต่ขอบอกกล่าวถึงความรูสึกจากที่ได้ดูแต่ละภาพนะครับว่าผมนึกถึงอะไร

ภาพแรก - ละม้ายชวนผมนึกถึงปกอัลบั้มเพลงครับ ไม่รู้ทำไม feel มันรู้สึกเหมือนกับว่าศิลปินสาวเชิญชวนให้ค้นหาบทเพลงของเธอ

ภาพที่สอง - เหมือนมาจากฉากในหนังภาพยนตร์อะไรประมาณนั้น นางเอกกำลังอยู่ในภวังค์ นึกถึงอดีตอะไรทำนองนั้น

ภาพที่สาม - อันนี้ก็จะแนวนางแบบจากนิตยสารแฟชั่น

แต่แสงสี composition ดูสวยงามครับ

ก็ขออนุญาตแสดงความเห็นตามที่รู้สึกตามนี้นะครับ แฮะๆๆ

ปล. เห็น motto ท่าน ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังค์ให้ด้วย อันนี้ใช้ได้กับทั้งชาย หญิง รึป่าวครับ 55555

41 41 41

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 11:13:10 PM »
สวยมากค่ะ ชอบภาพแรกเป็นพิเศษ ดูน่าค้นหา ดูลึกลับไงไม่รู้

mzazaza2015

• People Like This 103
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 12:13:33 AM »
นานๆมาทีนะครับ อิอิ ชอบภาพที่สองครับ ผมชอบแนวขาวดำ เลยรู้สึกว่าภาพนี้ตรงฟีลผมมากเลย แวะมาบ่อยๆนะครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 09:42:47 AM »
   พอทราบมาว่าระยะนี้ท่าน The Yong มีคิวถ่ายภาพเยอะขึ้น ดีจังครับผมจะได้มีโอกาสชมความงาม
ของสาวๆ มากขึ้นด้วย
    ภาพชุดนี้ให้มิติที่งดงามเรื่องแสงและเงามากครับ ผมก็คงเหมือนท่าน THE TRAVELER
ที่ไม่สามารถวิจารณ์ ลึกๆ ได้เพราะปกติถ่ายรูปคนไม่เก่ง ชอบถ่ายแต่วิวทิวทัศน์ และของกิน ( ก็ไม่เก่งด้วย )
   มีสาวๆ มาถามเหมือนกันว่าอยากได้รูปสวยๆ จะขอรบกวนท่าน The Yong สร้างอัลบัมงามๆ แบบนี้
ให้น้องที่มาฝากถามผมไว้นะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

The Yong

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 10:11:50 AM »

มีสาวๆ มาถามเหมือนกันว่าอยากได้รูปสวยๆ จะขอรบกวนท่าน The Yong สร้างอัลบัมงามๆ แบบนี้
ให้น้องที่มาฝากถามผมไว้นะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ยินดีมากครับพี่ kaptan นัดมาได้เลยครับ เดี๋ยวผมดูแลให้สวยๆเลย ^^

The Yong

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 10:43:08 AM »
นานๆมาทีนะครับ อิอิ ชอบภาพที่สองครับ ผมชอบแนวขาวดำ เลยรู้สึกว่าภาพนี้ตรงฟีลผมมากเลย แวะมาบ่อยๆนะครับ

จะพยายามแวะมาบ่อยๆนะครับ ถ่ายน้องนอกเวบ บางทีก็ไม่ค่อยอยากเอามาลงเท่าไหร่ แต่น้องคนนี้เค้าโอเคผมเลยเอามาแบ่งปันให้ชมครับ

The Yong

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 10:45:43 AM »

**04** **04** **04**

ขอมาชื่นชมผลงาน ท่าน The Yong ด้วยคนนะครับ

ผมมิบังอาจเม้นต์เรื่องการถ่ายภาพมากนักเพราะไม่ได้สันทัด

แต่ขอบอกกล่าวถึงความรูสึกจากที่ได้ดูแต่ละภาพนะครับว่าผมนึกถึงอะไร

ภาพแรก - ละม้ายชวนผมนึกถึงปกอัลบั้มเพลงครับ ไม่รู้ทำไม feel มันรู้สึกเหมือนกับว่าศิลปินสาวเชิญชวนให้ค้นหาบทเพลงของเธอ

ภาพที่สอง - เหมือนมาจากฉากในหนังภาพยนตร์อะไรประมาณนั้น นางเอกกำลังอยู่ในภวังค์ นึกถึงอดีตอะไรทำนองนั้น

ภาพที่สาม - อันนี้ก็จะแนวนางแบบจากนิตยสารแฟชั่น

แต่แสงสี composition ดูสวยงามครับ

ก็ขออนุญาตแสดงความเห็นตามที่รู้สึกตามนี้นะครับ แฮะๆๆ

ปล. เห็น motto ท่าน ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังค์ให้ด้วย อันนี้ใช้ได้กับทั้งชาย หญิง รึป่าวครับ 55555

41 41 41

ขอบคุณมากครับ ตอนที่ถ่ายภาพที่ 2 ผมได้แรงบันดาลใจจากภาพยนตร์เรื่อง "The Secret Life of Walter Mitty" ครับ เลยลองเอาเข้าไปทำใน Adobe Lightroom ดูแล้วก็ได้ภาพออกมาสวยสมกับที่ตั้งใจเลยครับ ^^