ผู้เขียน หัวข้อ: สายใยบางๆ  (อ่าน 2157 ครั้ง)

ariinz

• Full Member
  • People Like This 13
สายใยบางๆ
« เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 02:01:36 AM »
 **14** เหมือนฟ้าส่งน้องเหมียวมาให้ทุกคน  **39**

เมื่อประมาณสองสามอาทิตย์ก่อน ทุกคนทำงานกันอย่างเคร่งเครียด กำลังวุ่นวายเพราะคนเต็มร้าน จู่ๆก้อมีแมวตัวนึง แมวตัวนี้หน้าตาน่ารักน่าชังเชียวนะ ขนสวย ตัวกลมๆ เหมือนแมวผู้ดีเลยอ่ะ ไม่ซน ไม่ค่อยร้องด้วย ร้องเฉพาะเวลาหิวจริงๆ พอสืบไปสืบมา ก้อรู้ว่า เจ้าของแสนประเสริฐ นำแมวตัวนี้มาปล่อยที่นี่ ตัดภาพ หันไปที่แมว ทำไมกันน้าา หัวใจทำด้วยอะไรว่ะ ทำไมถึงใจดำ ทิ้งแมวน่ารักแบบนี้ได้ลงคอ ทุกคนก้อรักใคร่เอ็นดูมันทุกคน  ก้อถือว่าเป็นโชคดีของมัน ที่ทุกคนอาสาหาข้าวหาปลาให้มันได้กินอิ่มนอนหลับไปในทุกๆวัน รวมถึงตัวเราเองด้วย รู้สึกถูกชะตากะมันมาก ปรกติจะเฉยๆกะสัตว์ทุกชนิดนะ แต่ตอนนี้กลับกลายเป็นคนติดแมวซะอย่างงั้น 

เคยพยายามประกาศหาบ้านให้มันอยู่ แต่ก้อยังหาไม่ได้เลยคะ คงเป็นเพราะมันแก่แล้วด้วยมั้ง จะเอามาเลี้ยงที่ห้องก้อไม่ได้อีก นิติรู้นี่งานใหญ่เลย ตกบันไดพลอยโจร เลี้ยงเป็นแมวร้านไปล่ะกันเหมียวเอ้ยยย

เก็บเอาภาพน่ารักๆของน้องเหมียวมาฝาก เป็นภาพแห่งความรักความผูกพันธ์ของคนกับแมว ให้เพื่อนๆได้ดูกันคะ หวังว่าเพื่อนๆพี่ๆ คงจะชอบเหมือนกันนะคะ

แบกจิ๋มยิ้มทั่วโลก2

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
Re: สายใยบางๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 06:35:47 AM »
ชอบแมวเช่นกันค่ะ

ฟ้าส่งแมวมาให้เรา 1 ตัว แต่...
เป็นแมวที่ท้องใกล้คลอด 55555555

ตอนนี้แมวงอกเต็มบ้านเลย
แต่จับทำหมันครบทุกตัวแล้วค่ะ

แมวคือสัตว์ที่ไม่สนใจเรา
แต่แปลกที่เรา จะรักแมวหมดใจ
หมื่นแสนล้านคำขอบคุณ

ariinz

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 10:28:24 AM »

ฟ้าส่งแมวมาให้เรา 1 ตัว แต่...
เป็นแมวที่ท้องใกล้คลอด 55555555

แมวคือสัตว์ที่สนใจเราเวลาหิวเท่านั้น 555

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 10:54:48 AM »

สาวที่ชอบแมวจะน่ารักมากสำหรับผม....
(ผมไม่ต้องสนใจน้อง....แต่น้องสามารถรักผมหมดใจ)
 **39** **39** **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

ariinz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 12:15:59 PM »

สาวที่ชอบแมวจะน่ารักมากสำหรับผม....
(ผมไม่ต้องสนใจน้อง....แต่น้องสามารถรักผมหมดใจ)
 **39** **39** **39**

อ่าา ตอนนี้ก้อน่าจะมีสาวเทใจให้พี่ตะวันเยอะ จนพี่ตะวันเลือกไม่ถูกใช่มั้ยคะเนี้ย  **34**

garybigg15

• People Like This 75
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 09:10:30 PM »
สายใยบางๆ เกิดขึ้นได้เสมอครับ ไม่ว่า จะเป็นคนกับคน หรือคนกับสัตว์
มันเกิดขึ้นแล้ว ก็จะสร้างรอยยิ้มให้คุณได้เสมอ
ความผูกพันธ์  เมื่อมันเกิดขึ้นเมื่อใด  สิ่งสวยงามก็จะบังเกิดขึ้นครับ

ariinz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 02:41:03 AM »
เมื่อคืนเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝัน หลังจากที่ทุกคนกลับบ้านกันหมด รปภ. บอกมีคนไล่ทุบน้องเหมียว จนน้องเหมียวมีอาการหวาดกลัวเล็กน้อย คงตกใจกับเหหตุการ์เมื่อคืน บ่ายวันนี้ พอทุกคนทราบข่าว คนที่ร้านก้อตกใจกันหนักมาก พยายามจะเอามือลูบหัว มันก้อขดและวิ่งหนีไป พอสักพัก ทิ้งช่วงไปประมาณสองสามชม. เราก้อไปอุ้มมันกลับมานอนที่ร้าน และเล่นกับมันอย่างที่เคยทำ มันโอเคขึ้นมากเลยคะ วันนี้เราเลยใจดีสู้เสือ ลองแอบเอามันใส่กระเป๋ากลับห้องมาด้วย ผลคือ...มันกลัวหนักกว่าเก่า คงเป็นเพราะแปลกที่ด้วยมั้ง ร้องเสียงหลงตลอดเลย เราพยายามทำเสียงจุ๊ๆก้อแล้ว พูดคุยกะมันก้อแล้ว มันก้อยังร้องอยู่ ใครเป็นทาสแมวบ้างคะ พอมีใครให้คำปรึกษาได้บ้าง ว่าเราควรทำอย่างไรดี คือเราเป็นห่วงมันมากคะ  **07**

วันนี้มีรูปมาฝากตอนอยู่ที่ร้านที่เราทำงาน กับตอนเอากลับมาที่ห้อง  **38**

tomoii

• People Like This 45
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 11:29:56 AM »
น่ารักมากเลยค่ะ ขนสวยมาก
ท่าทาง เจ้าเหมียวจะรัก จขกท. มากๆเลยน้ะคะ **39**
เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม

ariinz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 12:10:07 PM »
สายใยบางๆ เกิดขึ้นได้เสมอครับ ไม่ว่า จะเป็นคนกับคน หรือคนกับสัตว์
มันเกิดขึ้นแล้ว ก็จะสร้างรอยยิ้มให้คุณได้เสมอ
ความผูกพันธ์  เมื่อมันเกิดขึ้นเมื่อใด  สิ่งสวยงามก็จะบังเกิดขึ้นครับ

จริงคะ เพราะตอนนี้รู้สึกรักมันมากจริงๆ เป็นห่วงเป็นใย ไม่ว่ามันหายไปไหน ก้อจะตามหามันจนเจอ

ariinz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 12:13:11 PM »
น่ารักมากเลยค่ะ ขนสวยมาก
ท่าทาง เจ้าเหมียวจะรัก จขกท. มากๆเลยน้ะคะ **39**

รักมาก รักจนได้รอยแผลจากน้องเหมียวเลย 555 อย่างว่าอ่ะคะ เป็นทาสแมวต้องอดทน  **25**