ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้เข้ามา2ปี แจกเงินตะกวดสาวอีกแล้ว 555  (อ่าน 3209 ครั้ง)

aboriginal

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 37
ไม่ได้เข้ามา2 ปี ดันไม่เข็ด แจกเงินไปอีกรอบละกุ 555
เมื่อวานตั้งกระทู้ หาน้องจ้างเที่ยว มีน้องคนนึง แอดมาดราม่าให้โทรคุย
เล่าย่อๆ น้องบอกเดือดร้อนลงทะเบียนเรียน 4,000ก็โอนให้ ---ควาย1
พอบอกลงทะเบียนเสร็จ โทรมาย้ายห้องไปทำงานแถวบางแค ค่าห้องนู่นนี่ 5,000ก็โอนให้อีก ---ควาย2
พอบอกย้ายห้องเรียบร้อย มาบอกจะไปทำงานร้านเหล้าต้องซื้อชุดคอสเพลย์
รวมๆอีก 5,000 เราบอกมีแค่1,700เลยโอนอีก ---ควาย3
ไม่ได้หวังอะไรกะน้องเค้าด้วย
 รวมแล้ว10,700กับคนไม่เคยเจอ

นี่เบอร์สาวคนนั้น -943277* บอกชื่อฟ้า

พอรู้ว่าจะโดนหลอกแน่นอน แต่ไม่รู้ทำไม เอาเงินไปเล่นกับสันดานคนอีกแล้ว ไม่เคยพอ ตลกตัวเอง

##เรื่องจริงไม่มีแต่งเติม แค่เล่าย่อๆ

ปล. คนรู้จักเรา อย่าด่าเราอีกรอบนะที่ควายอีกแล้วน่ะ 5555555
อย่าพยามยัดเยียดตัวเองให้เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตใคร
ถ้าเขามองเห็นค่าของเราเขาจะมาจูงมือเราเข้าไปในชีวิตเขาเอง

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
Re: ไม่ได้เข้ามา2ปี แจกเงินตะกวดสาวอีกแล้ว 555
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 10:15:17 AM »
ฟาดเคราะห์ไปครับ. เงินจำนวนนี้มูลค่า พอๆกับค่าไถ่ชีวิต โคได้ 1ตัว. หรือได้กระบือ ครึ่งตัว ขอให้อานิสงค์ผลบุญนี้ให้ท่านจงเจริญครับ  **06**

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
Re: ไม่ได้เข้ามา2ปี แจกเงินตะกวดสาวอีกแล้ว 555
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 12:01:03 PM »
สวัสดีค่ะพี่jr2230 ... คืนนี้เป็นอีกคืนที่หนูนั่งคุยกับพี่คนหนึ่งที่จะจ้างงานจ้างเที่ยวหนู .... พี่เค้ามาจ้างน้องๆในนี้เที่ยวหรือเป็นเพื่อนคุย สิ่งแรกพี่เค้าขอบัญชีหนูเพื่อโอนเงินให้หนู หนูบอกพี่เค้าไม่รับโอน พี่มาเจอหนูถึงรับ ....พี่เค้าโดนน้องในนี้หลอกเป็นแสนสงสารพี่เค้านะค่ะ หนูก็ไม่รู้จะช่วยพี่เค้ายังไง...หนูเหนื่อยมากค่ะกับการพูดช่วยพี่คนนี้ ไม่เข้าใจว่าน้องในนี้ทำไมถึงไปหลอกได้กับคนที่เค้ามีทุกข์ขนาดนั้นแล้ว คือสงสารพี่เค้าค่ะ เรื่องยาวมากหนูพิมพ์คงไม่หมด รู้สึกว่าทำไมพี่ที่ดีทำไมต้องมาเจออะไรแบบนี้ค่ะ...

ข้างบนนี้คือ เรื่องเล่าจากน้องคนนึงที่ทักมาเมื่อกลางเดือนที่แล้ว แต่ผมไม่รู้ที่มาที่ไปจึงไม่ได้ตอบกลับไป เพียงแต่คิดว่า
1.พี่เค้าคงมีความสุขที่ได้จ่าย
2.เงินแสน สำหรับพี่เค้าคงไม่มาก
3.ไม่สงสารแต่รู้สึกดีกับพี่คนนี้ที่รู้ว่าเงินเมื่อเทียบกับความห่วงใยและสายสัมพันธ์นั้น เงินด้อยค่ากว่า เพียงแต่พี่เค้าโชคร้ายที่จ่ายไปเพียงแค่อยากเรียนรู้ อยากลองด้วยตนเอง แบบที่มีหลายๆคนที่ไม่เคยยอมเชื่อจนกว่าจะได้รู้ด้วยตนเอง
4.ไม่คิดว่าจะมีพี่แบบนี้

พอได้อ่านกระทู้นี้เลยนึกถึงข้อความที่ยกมาข้างต้น
อย่าตำหนิตนเองเลย
ผมพบน้องในเวบนี้มาบ้างแล้ว ทั้งหมดที่ได้พบจิตใจดีครับซึ่งแปลกใจที่ท่านจขกท.ไม่พบ
มาให้กำลังใจครับ

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 12:13:47 PM »
ปรับเปลี่ยนตัวเองง่ายที่สุดครับ ....

อย่าปล่อยให้ความรู้สึกสงสารไปสนับสนุนนิสัยแย่ๆของคนที่ตั้งใจจะเข้ามาหลอกคนในนี้เลยครับ
ไม่เช่นนั้น วงจรอุบาทว์จะหมุนเวียนไม่จบสิ้น
ถ้าจะช่วย น่าจะเป็นน้องที่เรารู้จัก/เคยเจอกันเบื้องต้น อย่างน้อยยังพอกรองได้ระดับนึง

แต่ถ้าเป็นความสุขที่ได้ทำแบบนี้ ก็คงจะรั้งกันไว้ไม่ได้

**38**

งงอะดิ

• People Like This 69
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 08:50:20 AM »
 **30** **30** **30**

จขกท มา กี่ที กี่ที ก้อยังเป็นเหมือนเดิมนะครับ
ยังคงรักษาคอนเซปเดิมไม่เคยเปลี่ยน

น้องคนไหนคิดว่ามีความดีพอ ทั้งรูปร่าง หน้าตา และนิสัย
วานแอดพี่เค้าหน่อย พี่เค้าอ่อยใครไม่เป็น
เสียดายตังแทนพี่เค้า 

ถ้าไม่มาเจอเวปนี้สงสัย ถอยป้ายแดงไปหลายคันแระ

**11** **11** **11**

น้าเต่า

• People Like This 48
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 10:57:24 AM »
 **08** ขออานิสงค์ผลบุญนี้ขอให้ได้พบปะนางฟ้าโดยเร็ววันนะครับ **04**

MynameisKkhwan

• People Like This 51
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 02:13:06 PM »
ของขวัญอยากชวนพี่จขกท. ไปกินปิ้งย่างกะของขวัญ แบบไม่ต้องโอนตอนนี้เลยดีไหมคะ
เซย์ไฮโลเคชั่นที่ห้างไปเลยเเฟร์ดี 5555  **36** **34**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

nanena

• People Like This 14
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2017, 10:31:31 AM »
น้องดีๆในนี้ก็มีอยู่ เพียงแต่พี่ยังไม่เจอ
สู้ๆนะค่ะ ขอให้พี่เจอน้องที่ดีจากบุญที่พี่ทำนะค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ

Sandsea

• People Like This 53
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2017, 02:44:18 PM »
**30** **30** **30**

จขกท มา กี่ที กี่ที ก้อยังเป็นเหมือนเดิมนะครับ
ยังคงรักษาคอนเซปเดิมไม่เคยเปลี่ยน

น้องคนไหนคิดว่ามีความดีพอ ทั้งรูปร่าง หน้าตา และนิสัย
วานแอดพี่เค้าหน่อย พี่เค้าอ่อยใครไม่เป็น
เสียดายตังแทนพี่เค้า 

ถ้าไม่มาเจอเวปนี้สงสัย ถอยป้ายแดงไปหลายคันแระ

**11** **11** **11**

นู่ขอรับอาสา เป้นแนวหน้า หน่วยกล้าตายดีไหมคะ

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 08:58:37 PM »
 **25**   ทำไม พี่ชาย ของฉันยังไม่เข็ดอีก
    โอ๋ๆๆๆๆๆ   ไว้เจอกันจะปลอบใจนะจ๊ะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก