ผู้เขียน หัวข้อ: เค้าว่ากันว่า.....ครั้งแรกๆจ่าย..หลังๆไม่ต้อง  (อ่าน 6619 ครั้ง)

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Re: เค้าว่ากันว่า.....ครั้งแรกๆจ่าย..หลังๆไม่ต้อง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 01:00:41 PM »
แนะนำให้สาวๆมองแต่รุ่น คุณลุง
ลุงนั้นมีแต่ให้ แรกๆให้ตามปกติ หลังๆให้ตามความหลง **11** **11**
นี่ก็ชอบแต่รุ่นลุงๆตาๆ5555555
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
Re: เค้าว่ากันว่า.....ครั้งแรกๆจ่าย..หลังๆไม่ต้อง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 01:02:31 PM »
ยังไม่มีประสบการณ์แต่ขอแสดงความเห็นจากความเป็นตัวตนของผมเอง
เมื่อเจอกันสักระยะ ความไว้ใจ ความผูกพัน มักทำให้น้องๆไม่กล้าเอ่ยปากหรือไม่คิดเงินค่าจ้างใดๆ
สำหรับผมแล้วน้องๆที่เข้ามาในเวบนี้คงไม่ได้ร่ำรวยแม้จะไม่เอ่ยปากขอหรือทวงแต่พี่ๆอย่างเราต้องตระหนักว่าน้องๆเดือดร้อนแน่
จึงถือเป็นภาระว่าควรจ่ายให้
แต่อีกความรู้สึกของผมนะ(ยังไม่เคยเกิดสถานการณ์จริงเช่นกัน) เมื่อคบกันไปและสุดท้ายน้องยอมมีอะไรด้วย การจะหยิบยื่นเงินในตอนนั้นก็จะรู้สึกลำบากใจคล้ายว่าตอบแทนน้องเขาด้วยเงิน สิ่งที่คิดจะทำคือการโอนเงินผ่านแบ็งค์ให้ด้วยการบอกน้องเขาก่อน
ส่วนการโอนก็จะรีบโอนให้เร็วที่สุด(นี่หมายถึงคบกันมาระยะหนึ่งนะครับ)
ดังนั้นที่ได้ยินมาคงเป็นเรื่องที่เป็นจริงแต่พี่ๆก็ไม่ควรแกล้งลืมเด็ดขาด

Sandsea

• People Like This 53
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 02:04:48 PM »
อยากมีโมเม้น แรกๆก้อให้ตามปกติ
หลังๆให้ตามความหลงบ้างจัง
ทำไมแบบนี้มันหายากจัง ก้อไม่รู้สินะ
 **40**
สงสัย สาวๆ คงเก็บพี่ๆแบบนี้ไว้มิดชิดเลยละม้าง
 **01**

Monin_II

• People Like This 115
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 03:18:35 PM »
อืม!!!
ยิ่งสนิท
ยิ่งต้องเกรงใจ
ยิ่งสนิท
ยิ่งต้องห่วงใย
ถ้าเห็นน้องลำบาก
คุณจะไม่ช่วยหรอ
ส่วนตัวยิ่งสนิทเรายิ่งให้คะ
ยิ่งน้องเกรงใจ
คุณเป็นผช.ก็ต้องสังเกตุ
คุณเป็นผช.ก็ต้องเอ๋ยปากช่วย
พี่แบบนี้เรานับถือน้ำใจมากกว่าค่ะ

Aunny.aun

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 04:21:45 PM »
ยังไม่มีประสบการณ์แต่ขอแสดงความเห็นจากความเป็นตัวตนของผมเอง
เมื่อเจอกันสักระยะ ความไว้ใจ ความผูกพัน มักทำให้น้องๆไม่กล้าเอ่ยปากหรือไม่คิดเงินค่าจ้างใดๆ
สำหรับผมแล้วน้องๆที่เข้ามาในเวบนี้คงไม่ได้ร่ำรวยแม้จะไม่เอ่ยปากขอหรือทวงแต่พี่ๆอย่างเราต้องตระหนักว่าน้องๆเดือดร้อนแน่
แต่อีกความรู้สึกของผมนะ(ยังไม่เคยเกิดสถานการณ์จริงเช่นกัน) เมื่อคบกันไปและสุดท้ายน้องยอมมีอะไรด้วย การจะหยิบยื่นเงินในตอนนั้นก็จะรู้สึกลำบากใจคล้ายว่าตอบแทนน้องเขาด้วยเงิน สิ่งที่คิดจะทำคือการโอนเงินผ่านแบ็งค์ให้ด้วยการบอกน้องเขาก่อน
ส่วนการโอนก็จะรีบโอนให้เร็วที่สุด(นี่หมายถึงคบกันมาระยะหนึ่งนะครับ)
ดังนั้นที่ได้ยินมาคงเป็นเรื่องที่เป็นจริงแต่พี่ๆก็ไม่ควรแกล้งลืมเด็ดขาด
ช่ายค่ะ
พี่ๆมีทางเลือกที่จะช่วยน้องๆเสมอค่ะขึ้นอยู่กับว่าพี่คิดจะช่วยมั้ยหรือหาทางเอาทุนคืนให้ได้มากที่สุด จะมากจะน้อยก็แล้วแต่เห็นสมควร
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Aunny.aun

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 04:22:48 PM »
อยากมีโมเม้น แรกๆก้อให้ตามปกติ
ทำไมแบบนี้มันหายากจัง ก้อไม่รู้สินะ
 **40**
สงสัย สาวๆ คงเก็บพี่ๆแบบนี้ไว้มิดชิดเลยละม้าง
 **01**
อยากเหมือนกันค่ะโมเม้นท์นี้5555

Aunny.aun

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 04:23:51 PM »
อืม!!!
ยิ่งสนิท
ยิ่งต้องเกรงใจ
ยิ่งสนิท
ยิ่งต้องห่วงใย
ถ้าเห็นน้องลำบาก
คุณจะไม่ช่วยหรอ
ส่วนตัวยิ่งสนิทเรายิ่งให้คะ
ยิ่งน้องเกรงใจ
คุณเป็นผช.ก็ต้องสังเกตุ
คุณเป็นผช.ก็ต้องเอ๋ยปากช่วย
พี่แบบนี้เรานับถือน้ำใจมากกว่าค่ะ
**30** **30** **30**

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 05:57:49 PM »

คห.นี้น่ารักค่ะ คำตอบครอบคลุมทั้ง2ฝ่าย
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 05:59:16 PM »
       เคยคบพี่คนนึงเมื่อนานมาแล้ว เจอกันที่ไรให้ตลอด จะซั่มไม่ซั่มก็ให้ นางบอกว่าก็น้องจ้างเที่ยว พี่ก็ต้องให้สิ ^^ น่าเสียดายที่พี่ดีๆหลายท่านเลิกเล่นเว็บไปแล้วววว  ... ส่วนพี่แบบที่เจ้าของโพสพูดถึงนั้น น่าน้อยใจชะมัด "ใจร้าย"
พี่ดีๆสงสัยจะมีคนครองไปแล้ว
หรือไม่ก็มีสาวๆในสต็อกเพียบมิต้องเข้าเว็ป
แต่เชื่อเถอะพี่ที่ดีจะเป็นตำนานในหมู่สาวๆ
ถ้าสาวๆไม่กั้กไว้นะ อุ้บอิ้บคนเดียว55555

ไม่ได้มิดธรรมดา มิดชิด!
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 06:49:15 PM »
 **40**
 **01**

เท่าที่เคยได้ยินจากพี่ที่เคยเจอน้อง Sandsea ...
เค้าว่าน้องหน้าตาดี นิสัยน่ารัก น่าจะหาได้ไม่ยาก
อาจแค่ยังไม่เจอที่นิสัยไปด้วยกันได้