ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆเพื่อนๆทุกท่านค้า..."มีความเห็นส่วนตัวว่าอย่างใรคะกับการป้องกันตนเองจากความเสี่ยง"  (อ่าน 1344 ครั้ง)

MynameisKkhwan

• Full Member
  • People Like This 51
 **04** "การที่จะลดความเสี่ยงคือไม่พาตัวเองเข้าไปอยู่ในเวลาหรือ สถานที่ ที่คิดว่าตัวเองจะเกิดความเสี่ยง"

คำนี้ของขวัญได้ยินได้ฟังจากพี่หลายท่านค่ะ ส่วนตัวของขวัญขอบคุณสำหรับทุกคำเตือน
คำชี้เเนะ เเละคำสอนจากพี่ๆทุกคนที่บอกกล่าวด้วยความหวังดีค่ะ ขอบคุณมากจริงๆค่ะ
ของขวัญจะจำคำเเนะนำที่ดีจากพี่ทุกท่านเเละนำมาปรับใช้ในชีวิตจริงนะคะ ขอบคุณค่าป

นอกเหนือจากการคุยให้มากทำความรู้จักให้คุ้นเคยสักนิดก่อนมารับจ้างเที่ยวเเล้ว...
มีอีกคำที่พี่ๆคอยบอกของขวัญอยู่เสมอ ถึงการ "ไม่พาตัวเองไปเสี่ยงในเวลา สถานที่
ที่จะก่อให้เกิดความเสียงกับตัวเอง ถ้าต้องการเเค่เข้ามารับจ้างเที่ยว" ...

เช่น การไม่พาตัวเองเข้าไปเสี่ยง... ในเวลาที่นัดจ้างเที่ยวที่มืดค่ำดึกดื่น หรือสถานที่นัดเจอที่ลับตาผู้คน ...

ความคิดส่วนตัวของขวัญค่อนข้างเห็นด้วยค่ะ การเซฟตัวเองจากการที่เพิ่งได้รู้จักกันนั้นไม่ได้ดูเเย่อะใรขนาดนั้นค่ะ
คุยตกลงทำความเข้าใจกับพี่หรือน้องที่จะเจอว่าอะใรที่โอเคเราไหวมีลิมิตการให้อีกฝ่ายได้มากน้อยเเค่ไหน....
" ก็จะช่วยลดความเสี่ยงจากการพาตัวเองไปเจอสถานการณ์ที่ไม่คาดคิดหรือไปเจอคนไม่ดีได้มากขึ้น"

พี่ๆมีความคิดเห็นว่าอย่างใรกันบ้างคะ ? เเนะนำบอกกล่าวถึงความเห็นส่วนตัวของพี่ๆใด้นะค้า ...
ขอบคุณล่วงหน้าที่มาร่วมพูดคุยกันในกระทู้นี้ค่ะ เผื่อจะได้เป็นแนวทางป้องกันตัวเอง
ให้ตัวของขวัญเเละเพื่อนๆที่รับจ้างเที่ยวที่ยังไม่ทราบด้วย ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ   **26**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

bkkman

• Sr. Member
  • People Like This 52
จ้างเที่ยงคงเสี่ยงน้อยที่เห็นๆมีปัญหาคืองานแรง โดนมีตัวเงินเป็นสิ่งยั่วยวนใจ ทำให้มิจฉาชีพนำตรงนี้มาใช้ คำเตื่อน หรือประสบการณ์จากคนที่พลาดมาก็มีมาให้รับรู้อยู่เรื่อยๆแต่สุดท้ายก็พลั้งเผลอกันด้วยคำว่าความโลภบังตาจากจำนวนเงินที่เอามาหลอกลวง

ENCELADUS

• Full Member
  • People Like This 130
  • บางสิ่่งไม่ได้ถูกกำหนดให้รู้?
ขอแสดงความเห็นส่วนตัวครับแต่อาจจะผิดครับ ในหลักการที่จขกทบอกไว้คงเป็นตามนั้นครับคืออย่าอยู่ผิดที่ผิดเวลาอย่าโลภจนเอาตัวเองไปลองเสี่ยงครับ
แต่ขอเสริมว่าไม่เฉพาะแต่น้องผญ.ครับที่จะโดน  พี่ๆชายพวกเขาก็สุ่มเสี่ยงเช่นกันครับเช่น ให้ไปหายามวิกาลที่เปลี่ยว รับงานบนห้องส่วนตัวหรือไปคุยกับใครก็ไม่รู้ครับยิ่งคุยยิ่งแปลก?? (ยังไม่นับกรณีเสี่ยงเสียทรัพย์) โดยเฉพาะถ้าไปเจอน้องX-men !!!ครับ.... **09**
As soon be sure your sin find you out !!!

dx

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
ตามมาดูน้องขวัญนิดนึง แต่ก็คงไม่ได้แนะนำไรน้องสะเท่าไหร่ เพราะเท่าที่อ่าน ท่าทางน้องก็พอเข้าใจว่าต้องดูแลตัวเองอย่างไร แล้วส่วนใหญ่พี่คนอื่นๆคงแนะนำไปหมดแล้ว  41