ผู้เขียน หัวข้อ: คนเรานะ! ... "รู้หน้า" แต่ไม่รู้ " ใจ " ต่อให้ต้องเพ่งมองมากเเค่ไหนก็ไม่ทะลุถึงใจเทอ...  (อ่าน 2116 ครั้ง)

MynameisKkhwan

• Full Member
  • People Like This 51
  **21** อย่าว่าแต่หน้าเลยย.. จะนัดเจอคนที่เพิ่งจะทำความรู้จักกันสักคน
ยังคิดไปมาร้อยตลบก็อย่างว่า มองจ้องเทอมากเเค่ไหนก็ลำบากมองไปไม่ทะลุถึงใจเธอ.. **30**
แต่ก็เข้าใจค่ะ "ขนาดคนที่รู้จักหน้าตากันแท้ๆ"
 เรายังไม่สามารถหยั่งรู้ถึงความคิดและจิตใจของเขาได้เลย .. **12**

**24** ฉะนั้นทางเดียวที่คุณจะไม่ตกเป็นเหยื่อ!...ในสังคมที่เต็มไปด้วยความโหดร้าย!..
 "คุณต้องรู้จักดูแลตัวเอง มีสติ และยับยั้งชั่งใจ…อย่าเชื่อทุกสิ่งที่ตาเห็น
เพราะมันอาจไม่ได้เป็นเช่นนั้นเสมอไป ... ขอให้โชคดีค่ะ ...อาเมน.  **26**

**39** เเหม๊วันหยุดทั้งทีไปไหนกันดี... เที่ยวกันดีกว่าค่าา 55555. **34**
(เเหม๊... ข้างบนเกือบดีละ ตายตอนจบทุกที... เฮ้อ ^^)  **30**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

กันNeR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 38
เพราะที่นี่คือ ที่ต่างมาหาความสุขพึงมีพึงได้ ในช่วงเวลาหนึ่ง
จึงไม่ต้องไปรู้ใจเขามากนัก แค่รู้ใจเราว่าเราต้องการแบบนี้หรือไม่ ก็พอ
ชายก็จ่ายๆ ให้กับสาวที่เราคิดว่าจ้างมาแล้ว เรารู้สึกดี สบายใจ มีสุขในห้วงเวลาที่ได้ใช้ร่วมกัน
ฝ่ายสาวก็พอใจกับค่าจ้างที่ได้รับ และกับเวลาที่เสียไป คงแค่นั้นมั้ง เพราะเราไม่ใช่สาวนี่หว่า..หรืองัย
งั้น จะรู้ใจเขาไปไม เดี่ยวติดใจเขาแต่เขาไม่ปลื้มเรา จะมาทุกข์ เนอะๆ

เพราะที่นี่คือ ที่ต่างมาหาความสุขพึงมีพึงได้ ในช่วงเวลาหนึ่ง
จึงไม่ต้องไปรู้ใจเขามากนัก แค่รู้ใจเราว่าเราต้องการแบบนี้หรือไม่ ก็พอ
ชายก็จ่ายๆ ให้กับสาวที่เราคิดว่าจ้างมาแล้ว เรารู้สึกดี สบายใจ มีสุขในห้วงเวลาที่ได้ใช้ร่วมกัน
ฝ่ายสาวก็พอใจกับค่าจ้างที่ได้รับ และกับเวลาที่เสียไป คงแค่นั้นมั้ง เพราะเราไม่ใช่สาวนี่หว่า..หรืองัย
งั้น จะรู้ใจเขาไปไม เดี่ยวติดใจเขาแต่เขาไม่ปลื้มเรา จะมาทุกข์ เนอะๆ
ป่ะพี่เด๋วคืนนี้นัดสังสรรค์เลย5555 พาของขวัญไปหาความสุขด้วยคนค่าป
ล้อเล่นเฉยๆนะคะพี่ >\\<  **30** **25**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

กันNeR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 38
ไม่รู้ทางโน้นคิดไปไกลไหม แต่ทางนี้คิดไปสุดทางเลย แต่เศร้าเทอแค่ล้อเล่น

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
เห็นด้วยคราบบบบบบ......
ผมเลยไม่มองหน้ามาก....มองไงก็ไม่รู้ใจ
มองหน้าอกดีก่า.....รู้ขนาด.... **11**

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

ไม่รู้ทางโน้นคิดไปไกลไหม แต่ทางนี้คิดไปสุดทางเลย แต่เศร้าเทอแค่ล้อเล่น
เอ่อออพี่คะ ... อย่าเพิ่งสุดทางเลย เรายังไม่ใด้ทำความรู้จักกันเลยค่ะพี่ 5555^.^
ยินดีที่ได้รู้จักค่า

เห็นด้วยคราบบบบบบ......
ผมเลยไม่มองหน้ามาก....มองไงก็ไม่รู้ใจ
มองหน้าอกดีก่า.....รู้ขนาด.... **11**

**38**
อุ๊ต๊ะ! พี่ tawans ไปมองยังไงกันนนถึงรู้ขนาด... เลยคะพี่??
พี่เอามือไปวัด ขนาด CC เอ้ย! ไซส์อกน้องเลยอ่อค่าปปปป 55555

พี่tawans ของขวัญบอกอยู่ ให้พี่ใจร่มๆพี่ พี่เป็นลูกเสือสามัญรุ่นใหญ่...นิ่งไว้ๆ
เด๋วสาวๆเค้ารู้ทันเเตกตื่นหมดค่ะพี่ ^^

Aunny.aun

• People Like This 277
นั่นสิน้ะค่า สาวของขวัญ คนเรารู้หน้าไม่รู้ใจจริงๆ ขนาดรูปคนอื่นยังเอามาใช้มโนเป็นตัวเอง....  ยิ่งกว่านิยาม ของคำว่าปกไม่ตรงหรือไม่ตรงปก คนละคนเลยยยย แถมอวตาร มาเป็นหลายคนหลายบุคลิก งงงวยกันทั่วหน้า สรุปจะเป็นใครกันแน่เอาดีๆ หาร่างอวตารหนึ่งเดียวเจอรึยัง รึยังแยกร่างอยู่ อย่างงี้จินัดเจอยังลังเล กลัวค่ะกลัว555555+
เนอะว่ามั้ย สาวของขวัญ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

ขอบคุณค่ะพี่ Aunny.aun ที่มาเเสดงความคิดเห็นค่า **26**

อวตารที่ขวัญรู้จัก น่าจะที่ตัวเขียวๆปนน้ำเงินมีหางเรืองเเสงใด้เเสดงหนังเรื่องอวตารค่ะพี่
ส่วนหัวข้ออื่นๆไม่รู้เลยเเหะ ถ้าให้เเสดงความคิดเห็นส่วนตัวตามหัวข้อกระทู้พี่อันนี่
ขวัญว่า "ช่างเเม่ง" ค่ะ เพราะถ้าเราอยากรู้จักตัวตนใครคงต้องเอาตัวตนเราไปเจอเค้าด้วย

ถ้าเสียเวลาทำมาหากินเเนะนำ "ช่างเเม่งค่ะพี่อัน" วันมีตติ้งขวัญมีเวลาไป1ชม. ไม่ใด้เจอพี่อันนี่เลย
ไว้มีโอกาศจะรอพบพี่อันนี่นะคร่าปปป เทคเเคร์ค่ะพี่สาว จุ่ปๆ ><

Aunny.aun

• People Like This 277
อวตารไม่ใช่ตัวเขียวๆ จ้า
แต่หมายถึง แบ่งภาคแยกร่างเป็นอีกคนได้ คือมีหลายร่าง
เอางี้อธิบายให้ขวัญเผื่อเข้าใจได้ง่ายขึ้น
เหมือนพระเอกเรื่อง อวตาร ที่เป็นมนุษย์ แล้วอวตารมาเป็นตัวเขียว เลยเอามาเปรียบกับคนในนี้ที่มีหลายยูสหลายชื่อ55555
ปล.มีตติ้งอันนี่มิได้ไปจ้า ติดธุระ คริๆ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.