ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอส่งการบ้าน รับดูแลแต่ไม่ประสบความสำเร็จครับ  (อ่าน 2767 ครั้ง)

Sirinya99

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
  • worry less, smaile more.
    • https://www.youtube.com/channel/UC26lMm2FsX6a9yt_qAd4NFw
มันเป็นเรื่องที้พูดยากมากๆค่ะ บุ๋มคนนึงแหละที่พลาดเพราะพี่ดูแลรายเดือน อยากให้ค่อยๆศึกษาไปดีกว่า ทุกวันนี้ก็จะคอยจ้างเที่ยวพาร์ทไทม์เอาคือปกติไม้รับ แต่ถ้าเวลาสาวๆในเวปยุ่งไม่ว่างแบบนี่ค่ะสบายใจกว่าเยอะ
จำใด้วันแรกที่เข้ามาก็หาพี่ดูแลค่ะ และคือเราก็ไม่อยากทำ+กับธุระกิจที่บ้านเซๆ+แฟนตาน้ำข้าวตัดแขนตัดขา คือธุรกิจจะล้มไม่ใด้ถ้าล้มต้องไปหารับจ้างกินและเราต้องยืนด้วยตัวเองจะไม่ไปพึ่งหนุ่มตาน้ำข้าวอยากเป็นอิสระ จึงรับปากพี่เขาไป ก็ตกลงจะไปอยู่ด้วยกันคุยตกลงกันไว้ทุกอย่างช่วงที่รอคอนโดแต่เราก็ยังไม่ใด้เจอกัน พี่เขาให้เราอยู่แต่ในห้องไม้ชอบให้เที่ยว ไม่ให้คุยกับใคร....หลายๆอย่างและดุเราด้วยเราก็ยอมเพราะเราต้องใช้ตัง จนมาถึงวันนึง นั่งคิดและตัดสินใจเลยค่ะ คือเราอึดอัด
1พี่ดูแลรายเดือนต้องเข้าใจนะน้องๆมาที่นี่ล้วนจำเป็นต้องใช้ตัง แต่พี่ดูแลไม่ให้เคยติดตัวและให้เราไปเครียรปัญหาบอกแต่พี่จ่ายรายเดือน
2.น้องต้องกินต้องใช้ งานก็ไม่ให้ทำสรุปคือ....
3น้องยอมเลิกทุกอย่างทุกเรื่องที่มันเป็นปัญหาให้เขาไม่สบายใจ
4.น้องรอไม่ใด้เพราะจะอาทิตย์แล้วปัญหาก็รอแก้อยู่น้องจำเป็นต้องใช้ตัง
5.ถ้าน้องรอใด้น้องก็ไม่ใด้เดือนร้อนจริงสิค่ะ น้องไปหาทำงานปกติไม่ดีกว่าเหรอ
 ....สุดท้ายคือต้องเดินถอยออกมาค่ะ แต่ในกรณีน้องรอแต่คือไม่ไหวเท่ากับเร่แก้ปัญหาเราเองและดีที่พี่เขาไม่ใด้ล่วงเกินอะไร