ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ผู้ชายแอบคิดแบบนี้กันหรือเปล่าค่ะ  (อ่าน 2672 ครั้ง)

Muffin.fin

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
    • www.welovegig.com
man: ขอดูรูปได้มั๊ยครับ
Fin  : ขอแลกรูปได้มัียค่ะ ไม่สะดวกไม่เป็นไร
man: ได้ครับ ส่งรูป
Fin  : ส่งรูป
man: น้องสะดวกเจอวันไหนครับ เจอแล้วค้างได้มั๊ย
Fin  : ไม่สะดวกจริงๆคะ ขอโทษด้วยนะคะ
man: พี่ให้เลยครึ่งๆ ถึงมือก่อนจะได้สบายใจ
Fin  : ไม่เป็นไรค่ะหนูไม่รีบ ถ้าพี่รีบผ่านหนูไปได้เลย
man: ทำไมต้องเรื่องมากด้วยครับ เรามาหาเงินไม่ใช่หรอ
พี่พร้อม เงินถึงมือก่อนด้วย หรือแค่มาหลอกเจอ
Fin  : .............
บทสนทนาข้างต้นเป็นตัวอย่างที่ฟินได้คุยกับพี่คนนึง
ฟินหน้าเสียไปเลย55+ แต่ไม่ได้ตอบโต้อะไร
เพราะความคิดใครความคิดมัน
ทำไมฟินต้องเลือก ต้องปฏิเสธพี่บางคน
อันนี้อยากให้พี่ที่มาทำความรู้จักฟินเข้าใจ
และเห็นใจฟินบ้าง <ส่งสายตาอ้อน>
ฟินปฏิเสธพี่เค้าอย่างสุภาพ เพราะเรื่องหน้าตาด้วย
เรื่องการนอนค้างด้วย และคำพูดพี่เค้ายิ่งย้ำชัดว่า
เราปฏิเสธถูกคน เราคงนิสัยไปกันไม่ได้แน่ๆ
คำพูดสำหรับฟิน การสนทนามันบอกอะไรได้เยอะเมือนกัน
ฟินไม่รีบ ฟินไม่ได้เดือดร้อนมาก ฟินแค่ขอเลือก
เลือกในสิ่งที่เราชอบ
เลือกในสิ่งที่เราถูกใจ
เลือกที่ไปกันได้
เพราะการดูแลของฟินคือระยะยาว ถ้าไม่ชอบกันตั้งแต่พื้นฐาน
ชอบแต่เงิน ฟินว่ามันคงคบยาวลำบากน่าดู
หนูว่าเจตนาหนูชัดเจนมากๆ นัดเจอก็ไม่ต้องให้เงิน
ไม่ถูกใจกันก็แยกย้าย ไม่เข้าใจว่าดูเหมือนมาหลอกหรอค่ะ

คำถาม : เลยอยากถามพี่ๆในนี้ด้วย ว่าพี่ผู้ชายเองส่วนใหญ่คิดอย่างี้หรือเปล่า
ว่าการที่น้องปฏิเสธ น้องไม่รีบ น้องขอเลือก
คือคนที่มาหลอก คือคนที่เรื่องมาก ก็แค่มาหาเงิน

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: พี่ผู้ชายแอบคิดแบบนี้กันหรือเปล่าค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 09:44:06 AM »
   เอาหลักการก่อนนะครับ พี่เค้าเลือกได้ น้องก็เลือกได้เช่นกันครับ เว้นแต่ใครจำเป็นกว่าก็อาจต้องผ่อนปรนให้อีกฝ่ายนึงมากหน่อย

กรณีนี้ ถ้าพี่เป็นน้อง พี่ก็ไม่ตกลงครับ ดูเหมือพี่เค้าคิดในมุมตัวเองมากไป คนเราแม้จะมีความจำเป็นทางการเงิน
แต่การจะคบกัน มันต้องมีเรื่องความรู้สึกพึงพอใจกันอยู่เป็นสำคัญด้วย

ใส่ใจแต่กับคนที่คุ้มค่าต่อการใส่ใจก็พอครับ ใครที่ไม่ใช่....ลบๆ ไปครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
Re: พี่ผู้ชายแอบคิดแบบนี้กันหรือเปล่าค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 10:21:42 AM »
คล้ายๆ ท่านกัปตันนะครับ
แต่ไม่ได้ทุกคนจะคิดก่อนว่าน้องเป็นตะกวด ในกรณีไม่รับคุย ไม่รับค้าง อันนั้นเป็นเรื่องของการเจรจา
แต่ประเด็นการแลกรูป ก็ไม่ได้หมายความว่า พี่ที่ไม่ให้จะเป็นตะกวด เพราะพี่บางคนในนี้ มีความจำเป้นที่ให้รูปไม่ได้ สำหรับคนอื่น ไม่ทราบ แต่สำหรับตัวเอง การไม่ให้รูป แต่เปิดโอกาสให้น้องตัดสินใจเมื่อเจอ ถ้าหยุด ก็ให้ค่ารถและค่าขนมกลับบ้าน เสียเวลาหน่อย แต่พี่สบายใจ น้องอาจจะไม่ค่อยชอบ แต่อย่างน้อย ก้ไม่เสียเวลาเปล่า
การคุยผ่านออนไลน์ ไม่เหมือนการนั่งคุย เจอหน้ากันหรอก ความจริงใจผ่านออนไลน์ มันไม่มี เจอหน้ากันคุยกัน เห็นความจริงใจมากกว่า ขนาดนั้น พี่ยังเคยโดนหลอกเลย ขนาดรับดูแลแล้ว เขายังกล้าหลอกเลย
ทุกอย่าง อยู่ที่ความสบายใจ และการตัดสินใจเอง ไม่มีใครตัดสินใจแทนกันได้ แล้วตัวพี่เอง เท่าที่รู้ น้องๆ (ส่วนใหญ่น่าจะเป็นน้องนะ) ทั้งผู้หญิงและผู้ชายในเวปนี้ ที่มีการตั้งกลุ่มไลน์คุยกัน ไม่ค่อยมีใครชอบพี่นัก เพราะพี่พูดตรง แนะนำตรงๆ แต่บอกให้ว่าจริงใจ ถ้ารับปากว่าจะช่วยก็ช่วย ตามที่บอก ถ้าทำตามที่ได้คุยไว้ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง น้องที่เคยมาเจอตัวจริง ไม่เคยมีใครกลับบ้านมือเปล่า ได้ค่าขนมและค่ารถกลับทุกคนครับ
เพราะงั้น อย่าตัดสินคน โดยฟังความจากคนอื่น รับรู้เป็นข้อมูล และสัมผัสความเป็นจริง ถ้าไม่มั่นใจ ก็เดินจากมา ไม่มีใครว่าไรได้อยู่แล้วครับ

alone.111

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 10:44:40 AM »
คล้ายๆ ท่านกัปตันนะครับ
แต่ไม่ได้ทุกคนจะคิดก่อนว่าน้องเป็นตะกวด ในกรณีไม่รับคุย ไม่รับค้าง อันนั้นเป็นเรื่องของการเจรจา
แต่ประเด็นการแลกรูป ก็ไม่ได้หมายความว่า พี่ที่ไม่ให้จะเป็นตะกวด เพราะพี่บางคนในนี้ มีความจำเป้นที่ให้รูปไม่ได้ สำหรับคนอื่น ไม่ทราบ แต่สำหรับตัวเอง การไม่ให้รูป แต่เปิดโอกาสให้น้องตัดสินใจเมื่อเจอ ถ้าหยุด ก็ให้ค่ารถและค่าขนมกลับบ้าน เสียเวลาหน่อย แต่พี่สบายใจ น้องอาจจะไม่ค่อยชอบ แต่อย่างน้อย ก้ไม่เสียเวลาเปล่า
การคุยผ่านออนไลน์ ไม่เหมือนการนั่งคุย เจอหน้ากันหรอก ความจริงใจผ่านออนไลน์ มันไม่มี เจอหน้ากันคุยกัน เห็นความจริงใจมากกว่า ขนาดนั้น พี่ยังเคยโดนหลอกเลย ขนาดรับดูแลแล้ว เขายังกล้าหลอกเลย
ทุกอย่าง อยู่ที่ความสบายใจ และการตัดสินใจเอง ไม่มีใครตัดสินใจแทนกันได้ แล้วตัวพี่เอง เท่าที่รู้ น้องๆ (ส่วนใหญ่น่าจะเป็นน้องนะ) ทั้งผู้หญิงและผู้ชายในเวปนี้ ที่มีการตั้งกลุ่มไลน์คุยกัน ไม่ค่อยมีใครชอบพี่นัก เพราะพี่พูดตรง แนะนำตรงๆ แต่บอกให้ว่าจริงใจ ถ้ารับปากว่าจะช่วยก็ช่วย ตามที่บอก ถ้าทำตามที่ได้คุยไว้ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง น้องที่เคยมาเจอตัวจริง ไม่เคยมีใครกลับบ้านมือเปล่า ได้ค่าขนมและค่ารถกลับทุกคนครับ
เพราะงั้น อย่าตัดสินคน โดยฟังความจากคนอื่น รับรู้เป็นข้อมูล และสัมผัสความเป็นจริง ถ้าไม่มั่นใจ ก็เดินจากมา ไม่มีใครว่าไรได้อยู่แล้วครับ

แต่นู๋ชอบพี่นะ 41
เรียกใช้ได้ ไม่ว่าจะใกล้หรือไกลขอแค่มีค่ารถให้ไปได้หมด
ปลอดภัย แน่นอน
สัญญาจะพยายามไม่หื่นใส่  ขอบคุณล่วงหน้าคะ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 10:52:33 AM »
ตามที่ท่าน กัปตัน และท่าน Kk5050 ว่าเลยครับ...
มีข้อเพิ่มเติมนิดนึงครับ....

ถ้าวัตถุประสงค์นองคือหาคนดูแลระยะยาวเท่านั้น
ไม่คิดรับจ้างเที่ยว(จากที่โพสว่ามาเจอตัวได้ไม่คิดเงิน)
ไม่รับงานแรง
แนะนำว่า ครั้งแรกที่มาเจอเปลี่ยนเป็น"จ้างเที่ยวเพื่อดูตัวดูนิสัยกัน"
เพราะว่า.....
ในนี้ตะกวดเยอะ...เวลาน้องสื่อออกไปว่าเจอน้องเสียเงินแน่ๆและไม่ไปต่อแน่ๆ
ตะกวดจะไม่สนใจ  แต่พี่ๆที่หาดูแลจริงๆและมีเงินจะไม่รู้สึกอะไรเพราะเขาหาอยู่และมีเงิน

การเจอตัวเป็นๆในภาวะที่เสียเงินแต่ไม่ค่อยได้อะไรมันช่วยวัดคนได้บางส่วน..

ขอให้โชคดีครับ
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 11:01:15 AM »
กด likeให้ครับ กระทู้นี้ดีและคิดว่าน้องคุยกับพี่เขาดีมากครับ

ในเรื่องกระทู้มีคหสต.ว่า สถานะของแต่ละคนจะเป็นตัวกำหนดขอบเขตของเงื่อนไขครับ ไม่สามารถมาใช้วัดหรือกำหนดให้แบบfixตายตัวควรยืดหยุ่นสำหรับการพิจารณาแต่ละครั้ง เช่น
ในกรณีของผมนั้นถ้าน้องเสนอแบบนี้ตั้งแต่ขอแลกรูป ผมจะตอบว่า
กรณีที่ไม่รู้จักน้องเลย: ขอบคุณครับแต่คงไม่สะดวก ขอโท่ดด้วยที่ทำให้น้องเสียเวลา จากนั้นบ๊ายบาย
กรณีที่ผ่านตามาและประเมินแล้วว่าน้องน่าจะใช่ : ขอโท่ดๆไม่สะดวกแลกภาพ ขอแบบนี้ดีมั๊ยนัดเจอกันทานอาหารกันโดยเป็นการจ้างเที่ยว เรทตามที่น้องระบุ(ค่าเดินทางจะรับผิดชอบให้)...

สำหรับการแสดงออกของพี่ผช.ที่น้องมาโพส บอกเลยครับว่าคนประเภทนี้เขาไม่รู้จักให้เกียรติใครเป็นคนมีปมใครพบถือว่าโชคร้ายค่อดๆ
ไม่เจออะโชคดี

ขอให้โชคดีพบพี่ที่ดีๆครับ

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 11:08:06 AM »

การเจอตัวเป็นๆในภาวะที่เสียเงินแต่ไม่ค่อยได้อะไรมันช่วยวัดคนได้บางส่วน..

โดนวัดเข้าเต็มๆ

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 11:43:57 AM »
มีแต่ระดับปรมาจารย์มาตอบ
ถ้ายังเลือกได้
มีเหตุผลที่จะเลือก
ก็เลือกกันไปค่ะ
เจ้าของกระทู้คุมอารมณ์
ในการตอบได้ดีจริงๆ
เห็นด้วยกับพี tawans
การจ้างเที่ยวครั้งแรกเพื่อเจอ
ในนี้ตะกวดหวังแต่ได้มีเยอะ
แต่ถ้าพี่ที่เค้าขี้เกรงใจ
ยังไงก็คงมีค่าเสียเวลาให้
พี่แบบนี้น่ารักค่ะ
ยังไงขอให้โชคดีนะ

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 12:07:09 PM »

โดนวัดเข้าเต็มๆ

ตกใจนึกว่าพี่เข้ เข้าวัด.  **30**
วันนี้วันพระซะด้วยสิ.  **10**

Napapak

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 01:18:07 PM »
man: ทำไมต้องเรื่องมากด้วยครับ เรามาหาเงินไม่ใช่หรอ
พี่พร้อม เงินถึงมือก่อนด้วย หรือแค่มาหลอกเจอ

เคยคุย แล้วเจอประโยคนี้เป๊ะเลย