ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยรับจ้างเที่ยวคุยอย่างดีไม่มาบ้างไหมค่ะ ให้แต่งตัวสวยรอเก้อ TT  (อ่าน 1799 ครั้ง)

NongDum

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
แต่งตัวสวยเพอเฟก ให้ไปรอเก้อตลอดจนไม่กล้าจะไปอีกแล้วมีแต่คนไม่จริงเลยค่ะพี่ข่า

Catky

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
โดนเหมือนกันค่ะ

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
เคยจ๊ะ  เลยกลัวๆไปเลย แต่ยังไม่เข็ด เพราะเราต้องทำมาหากินต่อไป มีคนเข้ามาคุยเป็น 10 แค่เจอกันตรงใจแค่ 1 ในสิบคน
ควรนัดสถานที่ห้าง เดินทางสะดวกสำหรับตนเอง  ถ้าให้พี่โอนก่อนไม่ได้ ก็ต้องเจอหน้าแล้วเงินเลยอย่าให้อิดออด 
การแต่งกายก็ตามสไตส์ตนเองเลย นอกจากพี่ บอกหรือตกลงอะไรกัน เรื่องการแต่งกาย
 ในสังคมแบบนี้ก้ต้องพร้อมรับความเสี่ยงคะ โดนเบี้ยว โดนเท โดนหลอก และปัญหาต่างๆ จงมีสติเพื่อเอาตัวรอด และทำตัวเองให้มีความน่ารัก ความน่าประทับใจ เมื่อเจอพี่ๆผู้จ้าง
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Aunny.aun

• People Like This 277
ปกติไม่รับจ้างเที่ยว
เพราะความสวยไม่ผ่านเกณฑ์
ไม่รุ้ติตอบยังไง

ไม่ผอม ไม่บาง ร่างไม่เล็ก ไม่ขาว สรุปคือไม่สวย 555
 **12**
แต่เท่าที่ได้ยินมา ก็ เจอแบบนี้ทุกคน คนดีๆยังมีอยู่นะค่ะขอให้เจอ แต่คนไม่ดีมีเยอะกว่า
 **01**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Ratlim

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
พึ่งโดนเลยค่ะ งงๆทำไมต้องหลอกกัน

slow

• People Like This 2111
เล่นเวปสักพัก ระบบการกรองคนจะดีขึ้น...
รู้ว่าคุยแบบไหน ควรคุยต่อ/ควรเจอกัน

**38**

kaptan

• People Like This 1734
      ขอตอบในฝั่งพี่ในฐานะผู้จ้างนะครับ
1. พี่เลือกทักน้องๆ ที่ี จากไลน์ที่ทิ้งไว้ หรือ pm ไปแล้วตอบมา
2. ลองคุยดูว่าน้องเป็นคนคุยดีมั้ย ตรงนี้สำคัญพอๆ กับรูปร่างหน้าตาครับ
3. ลองถามกติกา เงื่อนไข ถ้ารับได้ตรงใจกันก็น่าสนใจขึ้นเช่น วันเวลา สถานที่
    อัตราค่าขนม ขอบเขตของการรับงาน
4. ขอรูปเพิ่มเติม
5. ลองนัดกันดู

แต่...อยากบอกว่าทักน้องๆ ไป 10 คน ตอบกลับไม่เกิน 3 คน ซึ่งไม่ว่ากัน
น้องอาจจะไม่อยากเจอพี่ ไม่คุยกับคนที่ไม่เอารูปขึ้นดิส มีคนนัดแล้ว เปลี่ยนใจไม่รับงานแล้ว....

คนที่ไม่นัด....

1. น่ารักไม่พอ เว้นแต่มาคุยกันในฐานะพี่น้อง ตรงนี้ไม่สนใจรูปร่างหน้าตาน้อง
2. คุยแล้วรู้สึกได้ว่า น้องไม่เหมาะกับพี่หรือพี่ไม่เหมาะกับน้อง เหตุผลคงบอกยาก เอาว่าเคมีไม่เข้ากัน
3. พี่ยังไม่ว่างจริงๆ มีงานเยอะ หรือยังมีน้องๆ ที่ต้องนัดแต่ยังเคลียร์คิวกันไม่จบ ต้องเจอน้อๆ ที่นัดไว้เสียก่อน....

คนที่นัดทันที
น้องน่าสนใจมาก จังหวะเวลาได้พอดี ...พวกนี้คือแซงทุกคิวไปหาน้อง ณ เดี๋ยวนั้นถ้าน้องว่าง
    อย่างไรก็ตาม คำตอบของน้องปป. และท่าน SLOW เป็นวิธีคิดและปฏิบัติที่ถูกต้องครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

งงอะดิ

• Full Member
  • People Like This 69

ไม่เคยเบี้ยวนัดนะ นัดใครแล้วไปทุกที (ไม่เชื่อลองนัดดูได้) ถ้าว่างตรงกัน  **04**

แต่เบื่อตรงที่ ส่วนมาก จะต้องมา รอ น้องทุกที
เวลาก็มีไม่เยอะ น้องยังมาสายอีก

....เบรื่อออ....

**21**

Sujittra

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
เคยเจอมาคนนึงค่ะคุยกันนัดกันดิบดี นี้นัดแบบดูแลเลยนะค่ะเราอยู่ลพบุรีก็ไปหาบอกให้ไปได้ตลอดเราก็หยุดงานไปเพื่อไปเจอที่เซ็นทรัลเวสเกตซึ่งไม่เคยไปแต่ก็ไปโดนรถตู้ ไปนั่งรอห้าง บอกว่าจะถึงแล้วรอก่อนนะไรงี้ บอก 45 นาทีถึงผ่านไป ชม กว่าเกือบสอง ชม ตะกวดไม่โผล่มาให้เห็นเลยจ่าเสียเงินเสียเวลาแล้วรอถึง17:00 คิดดูต้องเดินทางกลับจากนั้นเพื่อมาหมอชิตให้ทันรถเที่ยวสุดท้ายตอน18:00 ดีนะมาทัน ถ้ามาไม่ทันคิดดูทำไงคะ สรุปถึงลพบุรี 21:30 ค่ะ งานดีเลยตะกวดชื่อไอซ์มันบอกเป็นเจ้าของธุรกิจทำกิจการร้านอาหาร นั้นนี้หลายอย่างซึ่งนัดมันคนแรก โดนเลยค่ะ

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
      ขอตอบในฝั่งพี่ในฐานะผู้จ้างนะครับ
1. พี่เลือกทักน้องๆ ที่ี จากไลน์ที่ทิ้งไว้ หรือ pm ไปแล้วตอบมา
2. ลองคุยดูว่าน้องเป็นคนคุยดีมั้ย ตรงนี้สำคัญพอๆ กับรูปร่างหน้าตาครับ
3. ลองถามกติกา เงื่อนไข ถ้ารับได้ตรงใจกันก็น่าสนใจขึ้นเช่น วันเวลา สถานที่
    อัตราค่าขนม ขอบเขตของการรับงาน
4. ขอรูปเพิ่มเติม
5. ลองนัดกันดู

แต่...อยากบอกว่าทักน้องๆ ไป 10 คน ตอบกลับไม่เกิน 3 คน ซึ่งไม่ว่ากัน
น้องอาจจะไม่อยากเจอพี่ ไม่คุยกับคนที่ไม่เอารูปขึ้นดิส มีคนนัดแล้ว เปลี่ยนใจไม่รับงานแล้ว....

คนที่ไม่นัด....

1. น่ารักไม่พอ เว้นแต่มาคุยกันในฐานะพี่น้อง ตรงนี้ไม่สนใจรูปร่างหน้าตาน้อง
2. คุยแล้วรู้สึกได้ว่า น้องไม่เหมาะกับพี่หรือพี่ไม่เหมาะกับน้อง เหตุผลคงบอกยาก เอาว่าเคมีไม่เข้ากัน
3. พี่ยังไม่ว่างจริงๆ มีงานเยอะ หรือยังมีน้องๆ ที่ต้องนัดแต่ยังเคลียร์คิวกันไม่จบ ต้องเจอน้อๆ ที่นัดไว้เสียก่อน....

คนที่นัดทันที
น้องน่าสนใจมาก จังหวะเวลาได้พอดี ...พวกนี้คือแซงทุกคิวไปหาน้อง ณ เดี๋ยวนั้นถ้าน้องว่าง
    อย่างไรก็ตาม คำตอบของน้องปป. และท่าน SLOW เป็นวิธีคิดและปฏิบัติที่ถูกต้องครับ
เห็นด้วยครับ น่าจะครอบคลุมหมดแล้วนะ

แต่อยากบอกว่า เล่นเวปนี้มีความเสี่ยง ต้องใช้สติเยอะๆนะครับ

ปล ไม่ใช่แต่น้อง ผญ นะที่โดนเบี้ยว  พี่เองก็เคย น้องนัดพี่ดิบดี  แล้วอยู่ๆก็หายไป พี่รอ 3- 4 ชม ตอนแรกมีเคือง แต่ต่อมาทราบเหตุผลที่มาไม่ได้เพราะน้องเป็นลม เข้า รพ ด่วน  เลย ต้องให้อภัย น้อง เพราะเหตุจำเป็นจริงๆ  ดังนั้น อยากบอกว่า ทุกสิ่งเกิดขึ้นได้เสมอครับ