ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ หน่อยคะ ว่าจะเริ่มทำเพื่อนเที่ยว  (อ่าน 1716 ครั้ง)

Lovelynie

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
เราอายุ 17 นะ จะมาขอคำแนะนำจากพี่ๆเพื่อน ที่ทำเพื่อนเที่ยวแบบ ไม่นัว nosex เราว่าจะเริ่นเดือนหน้านี้แล้วใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยนะ 41

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ขอคำแนะนำ หน่อยคะ ว่าจะเริ่มทำเพื่อนเที่ยว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 10:15:47 AM »
      อายุน้องยังน้อย ประสบการณ์ในการจัดการคนยังมีไม่มากพอ
หาอะไรอย่างอื่นทำก่อนดีไหมครับ
      ถ้ามันจำเป็นจริงๆ และไม่มีทางอื่น อ่านกระทู้เยอะๆ ทำตามขั้นตอนที่มีบอกไว้มากมาย
เช่น นัดที่สาธารณะ ไปเองกลับเอง ถ้าเป็นไปได้ขอรับค่าจ้างก่อนเริ่มงาน กำหนดขอบเขตกติกา
การพบเจอให้ชัดเจน อย่าหลงเชื่อพวกโอ้อวดว่าร่ำรวย การงานดี อย่าเชื่อคนที่มาบอกชอบมากทั้งที่ไม่เคยเจอกัน
หรือเจอกันเพียงครั้ง 2 ครั้ง พวกนี้โกหกทุกคน

ยังอยากให้น้องไปหาอะไรทางอื่นดูก่อนนะครับ น้องมาที่นี่เร็วไปครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

White Ro$e

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
Re: ขอคำแนะนำ หน่อยคะ ว่าจะเริ่มทำเพื่อนเที่ยว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 11:32:52 AM »

>> งานจ้างเที่ยว มันเป็นงานสบาย ได้เงินดี แต่ความเสี่ยงมันก็สูงเช่นกัน <<
  มันเสี่ยงที่จะโดนหลอกกันได้ง่ายมาก แล้วมันก็ไม่ได้สวยงามมากนัก พี่ดีๆมีอยู่จริงแต่น้อยมากกก
หนูอายุยังน้อย ถ้าอยากรับงานแบบนี้ หนูต้องอ่านกระทู้เยอะๆ ทั้งกระทู้จ้างงาน กระทู้การบ้าน

เพราะแต่ละกระทู้จะเป็นเหมือนหนังสือที่สอนเราก่อนจะออกไปเจอประสบการณ์จริง
และที่สำคัญคืออย่าโลภ เพราะคนโลภจะโดนหลอกได้ง่ายกว่า
แล้วก็ตอนที่เราเดือนร้อนมากๆ ก็เสี่ยงที่จะโดนกดค่าขนม แล้วก็โดนหลอกเช่นกัน ทุกครั้งที่รับงานต้องมีสติ

อย่าเชื่อคนง่าย อย่าไว้ใจใคร ต้องนัดเจอกันในที่สาธารณะ อย่าเพิ่งขึ้นรถคนอื่น
ถ้ารับเงินก่อนได้ยิ่งดีป้องกันการโดนเบี้ยวค่าจ้าง ต้องมีความชัดเจนในเรื่องของรายละเอียดการรับงานนะจ๊ะ

**** พี่ไม่ได้รับงานบ่อย เพราะมันไม่มีครั้งไหนที่ไม่เสี่ยง เพียงแต่เลือกงานที่เสี่ยงน้อยสุด
ทุกครั้งที่รับงานต้องไตร่ตรองให้ดี และอย่าไว้ใจใครนะ เรื่องนี้สำคัญมากๆ ^^****
  **04**  **04**

Tona

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2017, 07:03:35 PM »
แนะนำให้รู้จักใช้จ่าย อะไรควรซื้อไม่ควรซื้อ ไม่ฟุ่มเฟือย ไม่ตามเพื่อน ตามสังคม
 **37**

(แอท)ชีวิตยังคงงดงาม

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2017, 07:41:56 PM »
ยินดีต้อนรับสู่โลกสีเทา.  หากคุณพร้อมรับความเสี่ยง ไปต่อได้

โลกความจริงใม่สวยงามเหมือนที่คิดนะ

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2017, 08:42:32 PM »
เราอายุ 17 นะ จะมาขอคำแนะนำจากพี่ๆเพื่อน ที่ทำเพื่อนเที่ยวแบบ ไม่นัว nosex เราว่าจะเริ่นเดือนหน้านี้แล้วใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยนะ 41

ตอนพี่เท่านี้พี่ยังเป็นทอมอยู่เลยหนู55

อยากตอบแต่ยังไม่สะดวกพิมพ์
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!