ผู้เขียน หัวข้อ: น้องรู้สึกว่า น้องกำลังจะโดนหลอก  (อ่าน 3651 ครั้ง)

Ploy_sai

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
น้องรู้สึกว่า น้องกำลังจะโดนหลอก
« เมื่อ: กันยายน 28, 2017, 12:03:02 PM »
สอบถามความคิดเห็นพี่ๆ ค่ะ
พอดีเมื่อวานน้องพลอย ลงโพสต์ไปหาพี่ดูแล ก็มีพี่ๆ ส่งเมล์มาสนใจ ถามโน้นนี่อยู่หลายคน
มีทั้ง ขอเบอร์ ขอไลน์ ขอรูป มีทั้งทักมาคุยจริงจัง คุยเล่น และคุยๆ แล้วหาย

แต่มีพี่อยู่คนนึง เพียบพร้อม ทุกสิ่ง ไม่ต่อรอง พร้อมแบบ พร้อมมาก เบอร์ไม่ขอ คุยใน Line
พร้อมเจอที่ รร. โดยมีเงื่อนไขว่า .....
เราจะเจอกันครั้งแรกคือ ที่รร.พลอยจะต้องออกค่าใช้จ่ายไปก่อนและจะได้เงินเดือนในครั้งที่ 2
ครึ่งนึงเป็นเงินสด+ค่ารร.ครั้งที่ 1และที่เหลือ อีกครึ่งนึง พี่จะโอนให้อีก 15 วันถัดไป
พี่เค้ามี กติกาเงื่อนไข แน่นมาก มีคอนโด มีค่าใช้จ่ายอื่นๆ สนับสนุน คือทุกอย่างดีหมด
ติดเรื่องการจ่ายค่าขนมนี่แหละ ที่มันแปลกๆ คือพี่เค้าจะลองใจ หรือพี่เค้าจะหลอกฟันคะ พี่ๆ คิดว่ายังไงกันคะ ?
พลอยแค่คิดว่ามันไม่แฟร์ พลอยก็กลัวพี่หาย พลอยเสนอให้พี่เค้าแบ่งจ่ายเป็นก่อน พี่เค้าก็ยืนยันวิธีเดิมค่ะ
พี่ๆ คิดว่ายังไงกันคะ ?

พลอยอาจจะไม่ได้เข้ามาในนี้นานไปหน่อย พี่ๆ แปลกไปเยอะเลย 555
ก่อนหน้านี้พลอยเจอพี่ที่แสนดี ในนี้แหละ คบกันมา 3 ปีกว่า ภริยาเค้าจับได้ เราก็เลยต้องแยกย้ายแฮร่ๆ
ขาดคนดุแลมา 5 เดือนแล้ววว แงงๆๆ ไม่เอาไม่หลอกกันนะ ขอความคิดเห็นจากพี่ๆ ทีค่ะ  **36** 

แต่หากพี่เค้าไม่ได้หลอก แล้วอ่านอยู่นี่หึหึ กราบอภัยณที่นี่ ไม่ว่ากันนะคะ ถือว่าพลอยไม่มีบุญแล้วกัน 555 **19**

Kcnnok

• Newbie
  • *
Re: น้องรู้สึกว่า น้องกำลังจะโดนหลอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2017, 12:13:06 PM »
แบบนี้น่ากลัวนะคะ ไอเสียเงินไม่เท่าไหร่หรอกแต่ถ้าเสียตัวฟรีคิดว่ามันไม่คุ้มเลยนะคะ ปกติแล้วถ้าเค้ารับดูแลพวกนี้เค้าต้องเป็นคนจ่ายนะคะรวมทั้งค่าขนมทำไมไม่ขอเค้าแบบเจอกันแล้วให้เลย ถ้ารอโอนโอกาสถูกหลอกเยอะมากค่ะ
เพราะเคยหาคนดูแลเหมือนกันขนาดว่าเราพยายามเซฟตัวเองนัดกันครั้งแรกทานข้าวคุยกันก่อนนะคะสรุปว่าไปแล้วข้าวก็ไม่ได้ทานเงินไม่ได้สักบาทถูกลวนลามโดยที่เราไม่ยินยอมอีกอยู่ดีๆมาจับหน้าอกพยายามจะเปิดกระโปรงไม่รู้มันเป็นโรคจิตรึป่าวทำเป็นวางโปรไฟล์ดีพี่เป็นคนให้เกียรติผู้หญิงที่ไหนได้หน้าตัวเมียชัดๆ ตกลงกันดีๆค่ะคนไม่ดีมีเยอะ

Ploy_sai

• Newbie
  • *
Re: น้องรู้สึกว่า น้องกำลังจะโดนหลอก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2017, 12:19:27 PM »
คือก็คิดว่าโดยรวมมันีเกินไป
พลอยขอพี่เค้า นัดเจอกัน คุยกันก่อน ให้พี่เค้าได้ตัดสินใจ
แล้วจะไปคุยต่อหรือไม่ ก็เคารพการตัดสินใจพี่เค้า
แต่พี่เค้าจะไปรร.เลยย 5555 **30**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2017, 12:20:03 PM »
ไม่ใช่ว่าน้องพลอยไม่มีบุญ...
แต่ว่าน้องพลอยไม่มีกรรม ที่จะไปหลงเชื่อเรื่องไร้สาระแบบนี้

มันก็เหมือนนิยายที่แต่งให้คนหลงเชื่อด้วยความโลภที่จะได้การช่วยเหลือที่มากมายหลังจากที่เสียตัว/เสียตังไปแล้ว

พี่เค้าก็ส่งนิยายเรื่องนี้ไปเรื่อยๆ ใครหลงเชื่อ ... ก็ซวยไป

**25**

Ploy_sai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2017, 12:25:32 PM »
 **26**

เศร้าาาแพร๊บบ

blue night

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2017, 12:40:24 PM »
 **20**ขอตอบหน่อยนะครับ ผมบอกได้เลยว่าผมสามารถให้มากกว่าพี่คนนั้น 2 เท่าครับ ในครั้งที่2 ที่เราเจอกัน ถ้า

หาตัวผมเจอ

นั้นละครับ ทุกคนก็หวังว่าจะเจอคนดีๆถูกรางวัลที่ 1 โดนการซื้อหวยเพียงใบเดียว ทุกการลงทุนก็มีความเสี่ยงละครับ แต่ผม

ว่าเคสนี่เสี่ยงมาก

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2017, 01:00:38 PM »
ต้องอ่านเยอะ ๆ นะครับ เคสนี้หลอกแน่นอน และหลอกมาหลานคนแล้วครับ
ถ้าเป็นไปได้รบกวนส่งข้อมูล inbox ให้ผมด้วยนะครับ ^___^
ลองอ่านดู
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=271180.0

อีกเคส
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=274047.0
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

Ploy_sai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2017, 01:03:20 PM »
ขอบคุณมากเลยค่ะ

สรุปคือเรื่องเดียวกัน 5555555

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 28, 2017, 02:00:20 PM »
ฮากล้ิง. มุขเดิมๆ. แปลกขายได้ตลอด หลอกได้เพียบ  **25**

ตะกวด 10000000000% พันธ์แท้หางอยู่ครบ.  **30**

Ploy_sai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2017, 02:03:49 PM »
ฮากล้ิง. มุขเดิมๆ. แปลกขายได้ตลอด หลอกได้เพียบ  **25**

ตะกวด 10000000000% พันธ์แท้หางอยู่ครบ.  **30**

ชอบบบบบ ๆๆ ดีนะ น้องยังไม่มีเขาา 5555