ผู้เขียน หัวข้อ: ทำยังไงผู้ชายถึงจะไม่นอกใจคะ  (อ่าน 3897 ครั้ง)

น้ำมันตับกา

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
ทำยังไงผู้ชายถึงจะไม่นอกใจคะ
« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 03:46:20 AM »
มันอาจจะดูแปลกๆหน่อยนะคะ ที่มาตั้งหัวข้อกระทู้แนวนี้
ในเวปที่มีผู้ชายเกินครึ่งเวปมีแฟน มีภรรยาอยู่แล้ว
แต่ก็ยังมามีมิตรภาพกับผู้หญิงคนอื่นๆ

แต่เชื่อว่า ในลักษณะที่มา
ไม่มีปัญหากับคนที่บ้านแน่นอน ถูกต้องมั้ยคะ

ปัญหาการนอกใจมันเกิดได้จากอะไรบ้างหรือคะ
ความเหอี่ยวเฉาของวัย ความหนาแน่นขึ้นของมวลกล้ามเนื้อและไขมัน(อ้วน)
ความจุกจิกจู้จี้ขี้บ่น ความไม่ยอมมีเพศสัมพันธ์ หรือเพราะอะไรบ้างคะ

หนูเป็นคนนึง ที่ได้พี่ดูแลจากเวปนี้ เมื่อ2ปีที่แล้ว
พี่เค้าเป็นหนุ่มใหญ่ โสด ตอนเจอกัน พี่เค้าอายุ35 หนูอายุ28
หนูเป็นคนอวบ หน้าตาโอเค เคยคิดน้อยใจเรื่องความอ้วน
พี่เค้าเป็นคนผอม สูง เค้าบอกว่าหนูไม่อ้วน แต่ก็ชอบเรียกหนูว่าไออ้วน
เลยคิดว่าคงพูดปลอบใจ แต่สเปคพี่เค้าชอบขาวๆอวบๆอยู่แล้ว

แรกๆอะไรมันก้อดีไปหมดทุกอย่างค่ะ พี่เค้าช่วยแก้ปัญหาเรื่องหนี้สินได้ลงตัว
ระหว่างคบกัน ก็ไม่เคยขาดตกบกพร่อง ไม่เคยต้องเอ่ยปาก
พอไม่มีปัญหาเรื่องเงิน อะไรๆมันก็ลื่นไหล ไม่ติดขัด เราก็เริ่มทำธุรกิจด้วยกัน
พอเริ่มมีเงินเก็บ พี่เค้าก็ยกคอนโดที่เค้าซื้อให้เป็นชื่อหนู
แต่หนูก็จ่ายค่าผ่อนคอนโดคืนเค้า แบบขำๆ เดือนละหมื่นกว่าบาท
เราคบกันแบบแฟน แทบลืมไปแล้ว ว่ารู้จักกันจากที่ไหน
สุดท้าย เค้าก็เบื่อหนู และนอกใจในที่สุด

หนูน่ะไม่ได้งอมืองอเท้า เคยคิดกลัวนะว่าพี่เค้าจะทิ้งหนูเพราะไปรบกวนเยอะ
แต่ตอนนี้อ่ะ ไม่รู้ว่า เค้าเบื่อหนู จะทิ้งหนูด้วยเหตุผลอะไร เรื่องรูปร่างหน้าตา
หนูก็ดูแลตัวเองดีนะ ไม่ได้อ้วนย้วย หน้าตาก็ยังสดใส อ่อนกว่าวัย(ขอชมตัวเอง)

ที่ผิดสังเกตุคือ ปกติพี่เค้าอยู่บ้าน แต่ก็จะมาค้างด้วยเกือบทุกคืน
มีช่วง3-4เดือนหลังมานี้ น้องสาวเค้าไปทำงานที่ต่างประเทศ
เลยต้องกลับบ้านทุกคืน ดูแลมาม๊า แรกๆก็ยังมีแวะมาทานข้าวกันบ้าง
แต่ตอนนี้ไม่เลย บ่นว่าเหนื่อย หนูก็เข้าใจ เพราะว่าบ้านพี่เค้ากับคอนโด
มันคนละมุม แต่ออฟฟิศอยู่ตรงกลาง ระหว่างบ้านกับคอนโด แต่ก็เลือกไม่มา

นอกจากเริ่มไม่สนใจ ยังติดต่อยาก แล้วช่วงหลังมานี้ เซ้นหนูก็แรงค่ะ
จับผิดได้ถูกตลอดดดด บางทีทะเลาะกันจนหนูฟิวส์ขาด ก็บอกไปว่า
อยากเลิก ด้วยความโมโห แต่พี่เค้าก็เข้าใจหนูนะคะ ว่าพูดเพราะโมโห
เค้าจะไม่คุยด้วยตอนนั้น รอหนูอารมณ์เย็นลงค่อยคุยกัน  แต่ เข้าใจมั้ยคะ
ว่าคุยไป พี่เค้าก็ไม่สามารถตอบคำถามหนูได้ เพราะเค้าทำผิด เค้าเป็นฝ่ายผิด

3-4เดือนแล้ว ที่มีปัญหากัน วันเว้น2วัน หนูควรทำยังไงดีคะ
ปล่อยให้เค้าไปใช้ชีวิตแบบที่เค้าชอบ หรือ ควรให้โอกาสเค้าคะ
แต่หนูจะไม่เป็นเมียหลวง ที่อดทนอะไรแบบนั้นนะคะ
(มาม๊าเค้าบอกหนูว่าอย่าไปสนใจ ให้รอที่บ้าน เดี๋ยวมันก็กลับมา เอิ่มม..)
หนูคิดว่าความสัมพันธ์ยังไม่ได้ไปถึงขั้นที่เราจะเลิกกันไม่ได้อ่ะค่ะ
หนูยังรักพี่เค้านะคะ แต่ถ้าพี่เค้าไม่เปลี่ยน หนูก็คงไม่ทนแล้วล่ะค่ะ
ที่หนูอยากรู้ก็คือ สาเหตุที่แท้จริง ของการเบื่อแฟน นอกใจแฟนค่ะ **26**

Emtry

• Sr. Member
  • People Like This 155
  • ตามหาสาวสวยไว้นัว
Re: ทำยังไงผู้ชายถึงจะไม่นอกใจคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 06:20:55 AM »
บางทีก็ไม่ได้เบื่อแฟนตัวเองหลอก แต่อยากได้ของใหม่บ้าง
-กินอาหารไทยตลอดไม่ได้หรอก เดี่ยวแวะกินอาหารจีนบ้าง อาหารเทศอื่นบ้าง และกินแล้วอร่อยก็ขอเบิ้ลไปพักหนึ่ง
-เสื้อผ้าตัวเดิมตัวเก่า ก็ยัง ดู ดี ใส่ได้ แต่เห็นตัวใหม่ก็อยากได้ บ้าง
-มือถือที่ใช้อยู่ ก็พึ่งซื้อไม่ถึงปี รุ่นใหม่ออก โปรดี ขอเปลี่ยนดีกว่า ไรงี้
(งานมือถือวันนี้วันสุดท้าย แล้วนะ ของแถมเพียบด้วย)

ล้วนคือกิเลส(ความอยาก)   ที่ทุกคนวิ่งเข้าหา กิเลสแต่ละคนมันก็แต่ละแบบ แต่ส่วนใหญ่มันคือเงินและความสุข

ทำให้เขารู็สึกมีความสุขเมื่ออยู่กับเราซิ อย่าทำให้รู้สึกเบื่อ ตอนนี้คงต้องใช้เวลาเพิ่ม
ทำไม่ได้ก็ทำไม่ได้ มันคือชีวิต   ไม่มีใครสมหวังตลอด และไม่มีใครผิดหวังคลอด
ในนี้ และข้างนอก แต่ละสิ่ง มันมีเวลาของมันเอง  ---- ผ่านมา และผ่านไป เหมือน กลางวันกลางคืน

Konba501

• People Like This 78
Re: ทำยังไงผู้ชายถึงจะไม่นอกใจคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 08:13:10 AM »
บางครั้งมนุษย์ก็คาดเดายาก.

โบราณบอก รักยาวให้บั่น บั่นทอนเรื่องที่มันใม่ดีออกไปจากชีวิต

รักสั้นให้ต่อ. อะไรที่มันใม่ดีก็อย่าไปต่อความยาว สาวความยึด ใม่งั้นอนาคตสั้นแน่นอน

สุดท้าย ก็ให้มันเป็นไป let it be    let it be. 

เราแค่ทำส่วนของเราในปัจจุบันให้มันดี ส่วนของเขา เราทำใม่ได้. อนาคตให้คนข้างบนเป็นคนกำหนด

myman

• Full Member
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 12:46:18 PM »
อันนี้พูดยากนะครับ มันมีหลายปัจจัย
1. เขาอาจจะเบื่อเราก็ได้ ในที่นี้ไม่ได้หมายความว่าเบื่อนิสัยเรานะครับ อาจจะเบื่อเรื่องบนเตียงกับเราเลยอยากหาอะไรใหม่ๆบ้าง เพราะคนแต่ละคนเรื่องบนเตียงจะต่างกัน

2. นิสัยเขา อาจจะเป็นเพราะนิสัยเขาที่เป็นคนเบื่อง่ายหรืออาจจะไม่เบื่อแต่อาจจะอยากหาอะไรใหม่ๆเพิ่มเติม

3. สถานะ นู๋กับเขาไม่ได้คบกันด้วยจุดประสงค์เรื่องจิตใจแต่แรก แต่คบกันด้วยเรื่องบนเตียงเป็นหลักส่วนเรื่องความรู้สึกชอบมันมาทีหลัง ฉะนั้นเขาอาจจะคิดว่าเขามีสิทธิ์ที่จะไปไหนมาไหนกับใครก็ได้อยู่เสมอ

อันนี้วัดจากตัวผมเองนะครับแล้วก็คนรอบข้าง เรื่องแบบนี้มันไม่มีอะไรตายตัวเพราะความคิดและนิสัยของแต่ละคนมันต่างกัน ถ้าจะให้ชัวร์ต้องคุยกันตรงๆกับเจ้าตัวเลยน่าจะเคลียร์กว่าครับ ดีกว่ามานั่งทุกข์ใจแบบนี้ ไม่มีประโยชน์
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

น้ำมันตับกา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 04:43:28 PM »
บางทีก็ไม่ได้เบื่อแฟนตัวเองหลอก แต่อยากได้ของใหม่บ้าง
-กินอาหารไทยตลอดไม่ได้หรอก เดี่ยวแวะกินอาหารจีนบ้าง อาหารเทศอื่นบ้าง และกินแล้วอร่อยก็ขอเบิ้ลไปพักหนึ่ง
-เสื้อผ้าตัวเดิมตัวเก่า ก็ยัง ดู ดี ใส่ได้ แต่เห็นตัวใหม่ก็อยากได้ บ้าง
-มือถือที่ใช้อยู่ ก็พึ่งซื้อไม่ถึงปี รุ่นใหม่ออก โปรดี ขอเปลี่ยนดีกว่า ไรงี้
(งานมือถือวันนี้วันสุดท้าย แล้วนะ ของแถมเพียบด้วย)

ล้วนคือกิเลส(ความอยาก)   ที่ทุกคนวิ่งเข้าหา กิเลสแต่ละคนมันก็แต่ละแบบ แต่ส่วนใหญ่มันคือเงินและความสุข

ทำให้เขารู็สึกมีความสุขเมื่ออยู่กับเราซิ อย่าทำให้รู้สึกเบื่อ ตอนนี้คงต้องใช้เวลาเพิ่ม
ทำไม่ได้ก็ทำไม่ได้ มันคือชีวิต   ไม่มีใครสมหวังตลอด และไม่มีใครผิดหวังคลอด
ในนี้ และข้างนอก แต่ละสิ่ง มันมีเวลาของมันเอง  ---- ผ่านมา และผ่านไป เหมือน กลางวันกลางคืน

จะลองหาแรงดึงใหม่ๆให้กับตัวเองดูค่ะ ขอบคุณมากค่ะ **26**

น้ำมันตับกา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 04:45:24 PM »
บางครั้งมนุษย์ก็คาดเดายาก.

โบราณบอก รักยาวให้บั่น บั่นทอนเรื่องที่มันใม่ดีออกไปจากชีวิต

รักสั้นให้ต่อ. อะไรที่มันใม่ดีก็อย่าไปต่อความยาว สาวความยึด ใม่งั้นอนาคตสั้นแน่นอน

สุดท้าย ก็ให้มันเป็นไป let it be    let it be. 

เราแค่ทำส่วนของเราในปัจจุบันให้มันดี ส่วนของเขา เราทำใม่ได้. อนาคตให้คนข้างบนเป็นคนกำหนด

หนูชอบความเห็นของพี่ ขอบคุณมากค่ะ จะนำไปปฏิบัติตาม **26**

น้ำมันตับกา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 04:48:16 PM »
อันนี้พูดยากนะครับ มันมีหลายปัจจัย
1. เขาอาจจะเบื่อเราก็ได้ ในที่นี้ไม่ได้หมายความว่าเบื่อนิสัยเรานะครับ อาจจะเบื่อเรื่องบนเตียงกับเราเลยอยากหาอะไรใหม่ๆบ้าง เพราะคนแต่ละคนเรื่องบนเตียงจะต่างกัน

2. นิสัยเขา อาจจะเป็นเพราะนิสัยเขาที่เป็นคนเบื่อง่ายหรืออาจจะไม่เบื่อแต่อาจจะอยากหาอะไรใหม่ๆเพิ่มเติม

3. สถานะ นู๋กับเขาไม่ได้คบกันด้วยจุดประสงค์เรื่องจิตใจแต่แรก แต่คบกันด้วยเรื่องบนเตียงเป็นหลักส่วนเรื่องความรู้สึกชอบมันมาทีหลัง ฉะนั้นเขาอาจจะคิดว่าเขามีสิทธิ์ที่จะไปไหนมาไหนกับใครก็ได้อยู่เสมอ

อันนี้วัดจากตัวผมเองนะครับแล้วก็คนรอบข้าง เรื่องแบบนี้มันไม่มีอะไรตายตัวเพราะความคิดและนิสัยของแต่ละคนมันต่างกัน ถ้าจะให้ชัวร์ต้องคุยกันตรงๆกับเจ้าตัวเลยน่าจะเคลียร์กว่าครับ ดีกว่ามานั่งทุกข์ใจแบบนี้ ไม่มีประโยชน์

หนูกะบพี่เค้าไม่ได้คบกันด้วยเรื่องบนเตียงค่ะ
พี่เค้าอยากช่วยเหลือหนู ช่วยแก้ปัญหา
หลังจากที่ผ่านปัญหามา ถึงตัดสินใจคบกันค่ะ (เริ่มมีเรื่องบนเตียง)

MynameisKkhwan

• People Like This 51
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 06:08:30 PM »
เรื่องของหัวใจ และคนสองคน คงไม่มีทฤษฎีความรักใดใด ตายตัวเสมอไป...
ถ้าวันนึงเค้าจะเปลี่ยนไป... คงทำอะใรมากไม่ใด้นอกจากปล่อยเค้าเเล้วหันกลับมารักตัวเราเองให้มากๆค่ะ

ของขวัญเอาใจช่วยเเละเป็นกำลังใจให้ จขกท. นะคะ  **36**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

TiBBieee

• People Like This 121
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 08:30:15 PM »
อะไรใหม่ๆมันก็น่าตื่นเต้น ดูท้าทายกว่าเสมอ ยิ่งมีสิ่งล่อตาล่อใจ ยิ่งพูดยาก   **03**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

k p i2 z

• People Like This 81
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 09:22:32 PM »
 **07** เรื่องแบบนี้พูดยากคะ เพราะโดยสัญชาตญาณของผู้ชาย มักมีนิสัยเป็นผู้ล่า อยู่แล้วสิ -_-

เราเป็น ผญ. คงทำได้แค่ทำใจและมองผ่านในส่วนที่มันไม่น่าเอามาเป็นประเด็นที่จะทำให้ทะเลาะกันดีกว่าคะ

อย่างกรณี** จขกท.ในตอนนี้คือ พี่เค้าหายไป เพราะสาเหตุหลักๆคือการทะเลาะกัน
ดังนั้นการหายไปของพี่เค้าก็อาจจะเป็นการเลี่ยงที่จะ ปะทะ อารมณ์ กับ จขกท. ก็ได้คะ

ส่วนตัว จขกท. ก็ต้องหันกลับมาว่าทำไมเค้าถึงอยากมีคนอื่นเพิ่ม เราตึงไปไหม เราทำให้เค้าอึดอัดหรือเปล่า
บางอย่างเราต้องปรับที่ตัวเราก่อนคะ ... แต่ถ้าเราดีแล้ว
ทั้งนี้คงขึ้นอยู่ที่ คน 2 คนคะ

ปล.ไม่ขอให้เลิกกันนะคะ
 แต่ขอให้ จขกท.ลองปรับความเข้าใจกันคะ ตรงไหนตึงไป หย่อยไป ก็ลองปรับคุยกันดีๆด้วยเหตุผลคะ

เป็นกำลังใจให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะคะ  **02**