ผู้เขียน หัวข้อ: ทำยังไงผู้ชายถึงจะไม่นอกใจคะ  (อ่าน 3892 ครั้ง)

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
Re: ทำยังไงผู้ชายถึงจะไม่นอกใจคะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 09:27:05 PM »
แต่ .. ผู้ชายไม่เจ้าชู้ ก็คงเหมือน งูไม่มีพิษคะ

**30**

**หาวิธีรีดพิษงู น่าจะดีกว่าคะ  **11**

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: ทำยังไงผู้ชายถึงจะไม่นอกใจคะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 09:39:45 PM »
ถ้าเป็นหมาแมวก็จับไป"ตอน".... **25**
นี่เป็นคนเลยคิดไม่ออกครับ... **26**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

nanena

• People Like This 14
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 10:06:20 PM »
คุณจนท. ต้องเปลี่ยนมุมมองต่อเค้าและคุณจำเป็นมากๆ เพราะคุณคือคนที่ใช้ชีวิตด้วย สิ่งแรกมองกันและกันเท่าๆกัน ต่ออารมและความคิดเค้าที่สามารถจะอยู่ร่วมกันได้จะเกิดคำว่าให้เกียติรกัน และคำว่าเข้าใจกัน และท่องไว้เสมอว่ายังไงเค้าก็กลับมา เค้าเป็นของเรา ไม่มองคนอื่นหรือเค้า มองที่ตัวเองในทุกๆวันและยิ้มทุกครั้งที่เจอเค้าไม่ถามเรื่องเดิมๆ ทำสิ่งใหม่ๆให้เค้านึกถึงตลอดเวลา เค้าก็จะกลับมาพบกับคุณจนท.เอง ตอบได้เท่านี้ค่ะ สำหรับสาวๆที่มีแฟนแล้วดูแลเค้าดีๆ อย่าปล่อยให้หลุดมือไปแล้ว ทวงคืนไม่ได้ **01**

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 10:07:05 PM »
หึหึ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

nanena

• People Like This 14
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 10:11:16 PM »
หึหึ
ตัวเองโสดค่ะ เจอแล้วตอบช้าคว้าไม่ทันทิ้งไปเฉยเลย  **12**

น้ำมันตับกา

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2017, 01:10:17 AM »
คุณจนท. ต้องเปลี่ยนมุมมองต่อเค้าและคุณจำเป็นมากๆ เพราะคุณคือคนที่ใช้ชีวิตด้วย สิ่งแรกมองกันและกันเท่าๆกัน ต่ออารมและความคิดเค้าที่สามารถจะอยู่ร่วมกันได้จะเกิดคำว่าให้เกียติรกัน และคำว่าเข้าใจกัน และท่องไว้เสมอว่ายังไงเค้าก็กลับมา เค้าเป็นของเรา ไม่มองคนอื่นหรือเค้า มองที่ตัวเองในทุกๆวันและยิ้มทุกครั้งที่เจอเค้าไม่ถามเรื่องเดิมๆ ทำสิ่งใหม่ๆให้เค้านึกถึงตลอดเวลา เค้าก็จะกลับมาพบกับคุณจนท.เอง ตอบได้เท่านี้ค่ะ สำหรับสาวๆที่มีแฟนแล้วดูแลเค้าดีๆ อย่าปล่อยให้หลุดมือไปแล้ว ทวงคืนไม่ได้ **01**

ชอบความเห็นคุณค่ะ ขอบคุณจริงๆค่ะ จะนำไปปรับใช้แน่นอนค่ะ **39**

น้ำมันตับกา

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2017, 01:17:15 AM »
ขอบคุณทุกคนมากนะคะ ที่เข้ามาตอบกระทู้ให้คำแนะนำ
รู้สึกดีขึ้นเยอะมากค่ะ คำแนะนำของหลายคนมีประโยชน์มากค่ะ
ตอนนี้รู้สึกดีขึ้น วันนี้เจอกัน หนูก็ไม่ได้พูดเรื่องที่เป็นประเด็นอยู่เลย
แต่ใจหนูอคติกับคำว่า บ้านใหญ่ เมียหลวง อะไรประมาณนี่ค่ะ
แต่คิดทบทวน สุดท้ายใจหนูเองยังรัก ยังห่วงพี่เค้า
พี่เค้าก็ไม่อยากเลิกกับหนู หนูก็คงต้องมองข้ามเรื่องแบบนี้ไปให้ได้จริงๆซะแล้ว

ขอบคุณจริงๆนะคะที่มาร่วมแสดงความคิดเห็นกัน **26**
รู้สึกดีเยอะขึ้นมากค่ะ หลังจากได้อ่านความเห็นและคำแนะนำที่ดีมากค่ะ
โชคดีจังที่เลือกเข้ามาตั้งกระทู้ถาม ดีใจจริงๆ ขอบคุณทุกคนมากนะคะ **26**

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 03:06:13 AM »
มีพี่ในเว็บนี้สอนไว้ว่า
บางครั้งก็ปิดหูปิดตาเสียบ้าง
ปิดข้างนึงให้เขาเกรงใจ ไม่ใช่ปิดทั้งหมดจนเป็นคนโง่

ปล.ถ้าถึงขั้นแต่าน คุมการเงินได้เป็นดี
ผู้ชายมีเงินไม่มากพอก็นอกลู่นอกทางลำบาก **30**
แต่ก็อย่าถึงขั้นให้เงินใช้วันไม่กี่ร้อย มันดูไม่ให้เกียรติกัน
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~