ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณโอกาสจากพี่ที่แสนดี  (อ่าน 2500 ครั้ง)

Iammay

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
  • หมูเมย์นะคร้าบบบบ
ขอบคุณโอกาสจากพี่ที่แสนดี
« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2017, 07:58:22 PM »
สวัสดีค่ะ วันนี้หนูจะมาขอบคุณพี่ที่แสนดีคนนึงเมื่อประมาณปลายปี 2014 พี่คนนี้ทำให้หนูได้มีอนาคตที่ดีในวันนี้ พี่คนนี้ทำให้หนูได้เรียนต่อในปริญญาตรี เนื่องจากตอนนั้นหนูต้องหาเงินไปจ่ายค่าลงทะเบียนเรียนกะทันหัน ทำให้หนุหาเงินไม่ทัน ทำให้หนุต้องเข้ามารับงานในนี้ ตอนที่คุยกันก็เหมือนพี่เค้าไม่สามารถจ้างหนุได้เพราะเรทมันสูงเกินไป แต่พอหนูบอกเหตุผลว่าที่หนูทำเพราะหนูต้องหาเงินลงทะเบียนเรียน พี่เค้าก็ถามรายละเอียดนิดหน่อย แต่ไม่ลังเลเลยที่จะช่วยให้โอกาสหนูได้เรียนต่อ

หนูอยากจะเข้ามาบอกพี่ว่า หนูเรียนจนแล้วนะคะ หนูทำตามที่สัญญากับพี่ได้แล้วนะ พี่บอกให้หนูสัญญาว่าจะตั้งใจเรียน หนูทำสุดความสามารถแล้วนะคะ นี่ของขวัญเรียนจบที่หนูขอมอบให้พี่เป็นของขวัญ

หนูจบปริญญาตรีบัญชีบัญฑิต เกียรตินิยมอันดับ 2 เกรดเฉลี่ยสะสม 3.59 หนูจบตั้งแต่เมื่อเดือนเมษาที่ผ่านมา และจะเข้ารับปริญญาในเดือนพฤศจิกายนที่จะถึงนี้

หนูไม่รุ้ว่าพี่ยังเล่นเวบนี้อยุ่รึเปล่า แต่หนูอยากบอกว่าขอบคุณพี่มากๆนะคะ และถ้าเปนไปได้หนูก็อยากให้พี่มาร่วมแสดงความยินดีกับหนูนะ  **36** **26**
สวัสดีน้าค้าาา เรียกง่ายๆว่าหมูเมย์ ยินดีที่ได้รุ้จักทุกคนคร้าบ

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
Re: ขอบคุณโอกาสจากพี่ที่แสนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2017, 09:13:37 PM »
ยินดีด้วยนะครับ อ่านแล้วรู้สึกดีแทนพี่คนนั้นเลยครับ

Iammay

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2017, 09:26:49 PM »
ยินดีด้วยนะครับ อ่านแล้วรู้สึกดีแทนพี่คนนั้นเลยครับ

หนูจำพี่เค้าได้ไม่ลืมเลยคะ พี่เค้าใจดีมาก ให้เงินหนูเรียนต่อโดยไม่ต้องการอะไรเลย แต่หลังจากนั้นหนูก็ไม่สามารถติดต่อพี่เค้าได้แล้วอ่ะคะ แอบเสียดายเหมือนกันที่ไม่ได้บอกกับเจ้าตัวเอง
สวัสดีน้าค้าาา เรียกง่ายๆว่าหมูเมย์ ยินดีที่ได้รุ้จักทุกคนคร้าบ

Over Hang

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2017, 09:55:41 PM »
10ปีพ่านไปค่อยมาบอกไม่ดีกว่าเหรอครับ..อันนี่แค่พ่านไป 3ปีถือว่าน้อย

Iammay

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2017, 10:27:50 PM »
10ปีพ่านไปค่อยมาบอกไม่ดีกว่าเหรอครับ..อันนี่แค่พ่านไป 3ปีถือว่าน้อย

555 คือหนูตกลงกับพี่เค้าเอาไว้อ่ะคะ ว่าเรียนจบเมื่อไหรให้บอกกันด้วย  **36**

Over Hang

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2017, 10:49:16 PM »
555+ดีน่า...พี่เค้าลืมบอกมั้ง....มีลูกสามคนค่อยมาขอบคุณ

Iammay

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2017, 11:11:09 PM »
555+ดีน่า...พี่เค้าลืมบอกมั้ง....มีลูกสามคนค่อยมาขอบคุณ

555 ถึงเวลานั้นหนุน่าจะลืมแล้วแหละคะหนูคิดว่านะ  **40**

MynameisKkhwan

• Full Member
  • People Like This 51
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2017, 11:23:01 PM »
ก่อนอื่นพี่ขวัญขอแสดงความยินดีกับบัญฑิตใหม่น้องเมย์ด้วยนะคะ  **39**
พี่อ่านแล้วรู้สึกภูมิใจในตัวน้องเมย์ไปด้วยเลยคะ พี่ขวัญเชื่อนะคะว่าถ้าพี่เค้าได้เข้ามาอ่าน
พี่คงจะรู้สึกดีใจ และภาคภูมิใจในตัวน้องเมย์เหมือนพี่ด้วยเเน่ๆเลยคะ  **36**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

ก็หมวยนี่คะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 06:35:08 AM »
ยินดีด้วยนะคะ คนเก่ง 41
ไม่ใช่แป้งบางกรอบ

แต่เป็นขนมปังหนานุ่ม

Iammay

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 07:21:38 AM »
 **10**
ขอบคุณมากๆนะคะทั้งพี่ของขวัญ แล้วก็พี่"ก็หมวยนี่คะ"
 **39** **02**