ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายความในใจหน่อยนะคะ  (อ่าน 1662 ครั้ง)

Cherchom

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ขอระบายความในใจหน่อยนะคะ
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 07:37:51 PM »
คือก่อนหน้านี้ได้โพสขอคนช่วยเหลือดูแลไป ก็มีคนเข้ามาคุย ซึ่งก็คุยตกลงกันดิบดีนะคะ แต่พอถึงเวลานัดกลับเงียบหาย ทั้งๆที่เขาเป็นคนนัดเราเองแท้ๆนะคะ คือเขาก็รู้ว่าพรุ่งนี้เราต้องใช้เงินด่วน ซึ่งเขาบอกนัดวันเวลาสถานที่ให้เรา ซึ่งเรามันก็ซื่อค่ะ เห็นเขาคุยดีมา ดูมีความน่าเชื่อถือ ก็เชื่อจริง ก็ไม่คิดว่าจะโดนหลอก ซึ่งเราต้องรอเขาทั้งวัน ปฏิเสธที่จะนัดกับคนอื่นเพราะนัดเขาไว้แล้ว แต่สรุปมาเป็นแบบนี้ มันเลยรู้สึกแย่ค่ะ เพราะถ้าเขาจะปฏิเสธหรือแคนเซิลนัดมายังจะดีซะกว่า ที่จะเงียบหาย โดยไม่บอกอะไรเลย ทำให้เราเสียทั้งเวลา เสียทั้งเงินทองในการเดินทางไปตามนัด คนจริงใจหนูยังเชื่อว่ามีนะคะ แต่มันมีน้อยเหลือเกินในสังคมแบบนี้ จนบางครั้งหนูก็รู้ท้อใจจริงๆค่ะ ถ้าไม่มีคนให้ความหวัง เราก็คงจะไม่คาดหวัง และจะไม่มีการผิดหวังเกิดขึ้นค่ะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ขอระบายความในใจหน่อยนะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 09:02:20 AM »
      คนที่นี่มีโรคจิต ติดมาจากบุพการีหลายคนครับ น้องก็รีบไปทักทายหาคนใหม่
ที่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไปครับ ถ้ามีคนทำแบบนี้น้องควรเอารายละเอียดพี่คนนั้นมาลงด้วย
ถ้าน้องๆ ช่วยกัน พี่เค้าก็จะมาสร้างความหลอกลวงแบบนี้ได้ยากขึ้น ถ้าน้องแค่เล่าลอยๆ
มันไม่ได้แก้ปัญหาครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา