ผู้เขียน หัวข้อ: หลุมพราง  (อ่าน 1518 ครั้ง)

nissan2509

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 4
หลุมพราง
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 11:06:11 PM »
ผมท่องอยู่ในเวฟนี้นานพอสมควร ทั้งดูแลน้องมาก็เยอะ จ้างน้องไปนั่งเป็นกินเหล้าบ่อยๆ เวลานัดน้องแต่ละครั้งผมไม่ค่อยบอกใครว่าอยู่ในเวฟนี้มานานพอสมควร โดนน้องหลอกก็บ่อย น้องได้เงินไปแล้วไม่ทำตามสัญญาก็มีเยอะทีเดียว วันนี้อยากมาเล่าเรื่องเพื่อเตือนใจหนุ่มๆหน่อยครับ เคสล่าสุดที่เจอ น้องขับรถคันละหลายล้าน อยู่คอนโดราคาแพง สวยทีเดียวเลย เธอจะหาคนโสดแล้วคุยถึงเรื่องแต่งงาน มีลูก เป็นครอบครัวเดียวกัน เธอจะบอกว่าเธอมีมรดกเยอะ แล้วเธอก็จะขอยืมเงินคุณหลักแสนเลยล่ะ บอกว่ายืมแค่ 4-5 วัน บังเอิญผมไม่มีให้เธอยืมหรอก เธอก็เลยบล็อคผมอย่างไว อยากจะบอกว่าเดี๋ยวนี้มีคนเข้ามาหากินกันเต็มรูปแบบ ฝากถึงผู้ชายอย่างเราๆ ผู้ชายดีๆ อย่าตกหลุมพรางกันนะ เค้ารวมตัวกันเป็นแก็งเลยละมั้ง พักหลังๆผมเริ่มกลัวแล้วเหมือนกัน ฝากถึงหนุ่มๆใจดีทั้งหลายครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: หลุมพราง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 09:00:19 AM »
       ถ้าใครมีเงินเหลือๆ ขนาดนั้น แล้วยังฉลาดน้อยให้คนยืมได้จากแค่ที่เจอที่นี่
ก็ไม่รู้จะโทษอะไรนอกจากสมองพิการของตัวเองล่ะครับ
       ขอบคุณที่มาเตือนกันครับ....สงสัยน้องคนนั้นจำมาจากข่าวที่สาวหลอกหนุ่มไปแต่งงาน
จากในข่าวที่เพิ่งโด่งดังมาไม่นานนี้เป็นแน่
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 02:04:58 PM »
คหสต
ผมมองว่าน้องผู้หญิงในเวปนี้ ถ้ารูปร่างหน้าตาตัวจริงดูสวยมากๆีมากๆๆๆๆ นั้น น่ากลัวครับ  มักไม่ค่อยซื่อ

ถ้าจะไม่น่ากลัวนัก ขอน้องผู้หญิงที่ดูกลางๆ น่าจะสบายใจกว่า

อย่าเหมารวมสิคะ
เรื่องหลอกเงิน
หลอกให้เสียตัว
มันเป็นเรื่องจองวิจารณญาน
ของแต่ล่ะบุคคลมากกว่า
อย่าหลงรูป หลงเงินทอง
ใช้สติ ดูความเป็นจริง
ดีกว่า อย่าเสี่ยง
เห็นแก่ตัวไว้ก่อนเป็นดี

myman

• Full Member
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 12:06:27 PM »
เป็นข้อมูลที่มีประโยชน์มากครับ ขอบคุณที่แบ่งปันปนะสบกาณ์เพื่อเตือนใจสมาชิกหนุ่มๆทั้งหลายอย่างเรา
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ