ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณน้อง 1 คนที่ทำให้ความรู้สึกนี้กลับมา  (อ่าน 4668 ครั้ง)

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
Re: ขอบคุณน้อง 1 คนที่ทำให้ความรู้สึกนี้กลับมา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 11:24:52 PM »
ใจร้ายมาก 555

ที่บรรยายนี่ เป็นน้องที่แอบปลื้มมา สิบกว่าปีแล้ว ใม่ใช้น้องในเวปนี้

ซึ่งน้องเขาก็มีการคุยกันกับเรานานๆที เพราะหากเรารุกมากก็กลัวน้องคนนี้จะหนีหายไป

แต่ถ้าใม่รุก ก็ใม่มีวันได้เขามา. ซึ่งน้องเขาก็น่าจะรู้ว่าเราชอบเขาอยู่ แต่เขาก็พูดทำนองว่า

เป็นพี่น้องกันนี่แหละดีแล้ว ฟังคำนี้แล้วปวดใจ 

อยากกลับตัว ก็ใม่ได้. ให้เดินต่อไปก็ไปใม่ถึง เหมือนมีอะไรมาดึง ใม่เราให้เราเลือกทางใด

"อะไรที่ได้มายากๆผู้ชายย่อมอยากเอาชนะเสมอ"

คุณพี่ต้องช่างใจดูว่าให้ใจ(ชอบ)ถูกคน ถูกเวลาหรือปล่าว?

ทิพเคยตอบไปหลายโพสแล้วว่าสาวจ้างเที่ยว หรือแม้แต่สาวงานอื่น มีกำแพง มีลิมิตเป็นของตัวเอง น้องบางคนอาจจะตั้งใจที่จะไม่รักใครสักคนในเว็บเสียด้วยซ้ำ สิ่งที่น้องดีๆตอบแทนพี่ๆได้คือความจริงใจ การตรงไปตรงมาต่อความรู้สึกของตัวเอง และชัดเจนว่าน้องให้ได้แค่ใหน ...

ไม่ว่าอะไรก็ตามที่ทำให้ผิดหวัง ให้คิดด่า ....

"คุณพี่เดินเข้าไปซื้อมีดในร้านทองละกันค่ะ ต่อให้คุณพี่อยากซื้อมีดจากร้านนี้แค่ใหนแต่สุดท้ายคุณพี่ก็ไม่ได้มีดกลับมาแน่นอน เพราะร้านนี้ไม่มีในสิ่งที่คุณพี่ต้องการ "

เรื่องของหัวใจความรู้สึกบังคับใครไม่ได้แน่นอน ดังนั้น control ที่ตัวเราเองจะเป็นไปได้กว่า ถึงแม้จะทำยากสักหน่อย แต่ง่ายกว่าบังคับใจคนอื่นแน่นอน

สรุปเลยละกันคุณพี่กลัวอะไรก็อย่าเข้าไกล้สิ่งนั้นค่ะ เหมือนทิพกลัวตะกวด ทิพจะไม่เสี่ยงไปเจอแน่นอนถ้ามีความเสี่ยงแม้เพียง1%

โชคดี ^^

ถ้ากลัวเขาหายก็อย่าทำให้เขาลำบากใจค่ะ  อย่าทำให้เขาอึดอัด ยิ่งถ้าเขาชัดเจนว่าไม่ได้ชอบยิ่งไม่ควร เขาจะมองว่าเราเป็นไอ้โรคจิตรได้ 

ทิพว่าไม่ว่าจะในนี้หรือในโลกใหนผู้หญิงน่าจะรู้สึกเหมือนกันหมด

5555 คงมีคำที่ดีกว่านี้แหล่ะ แต่ความหมายไม่ต่างกัน อิอิ
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

มิถุนายน

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
Re: ขอบคุณน้อง 1 คนที่ทำให้ความรู้สึกนี้กลับมา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2017, 02:46:58 PM »
"เป็นพี่น้องกันนี่แหละดีแล้ว" = คำปฏิเสธแบบสุภาพ

สีเทา

• People Like This 88
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2017, 02:55:46 PM »
เวบนี้ มี 2 อย่างครับ
แค่กับเงินดีงานเดิน
ทุกคนแค่มีผลประโยชน์.... **25**
ยกเว้น...พี่กับน้องคลิกตรงกันโดยไม่เจตนา..
เข้าใจความเจ็บปวดของท่านครับ..แต่น้องไม่ได้รู้สึกกับท่านแบบชู้สาว
ท่านอาจดีเกินไปหรือไม่มีอะไรให้น้องเขาสะดุดใจ.....
ซักวันเมื่อท่านเจอคนใหม่ น้องจะค่อยๆเลือนหายไปจากใจท่านเอง
เวลาจะเยียวยาทุกอย่าง.... **26**

Milo93

• People Like This 20
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2017, 04:30:23 PM »
ยอมใจเลยครับ ผมเคยเจอสภาพและวิ่งตามอารมคล้ายๆกัน  แต่ต่างตรงผมเลือกจะวิ่งเข้าหา แม้เสียใจ ถุกเมินแต่ก็ยังเดินเข้าหา แม้ไร้สถานะไร้ตัวตนก้รับได้ เจ็บไม่จำ กว่าจะกระจ่างก็เจ็บไปพักใหญ่ๆเลย...... **19**

ขอยืมคำคมพี่สีเทา "เวลาจะเยียวยาทุกอย่าง" ยืนยันว่าจริงแท้  **30** **30**
ปิ้งชาบู ต้มเกาหลี หรือจะสู้ 😋 55555