ผู้เขียน หัวข้อ: สองประสบการณ์กับบทเรียนที่ต้องจดจำ  (อ่าน 1758 ครั้ง)

ความทรงจำ

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
  • โลกสดใส ด้วยรอยยิ้มของเธอ
ในหนึ่งอาทิตย์ที่ผ่านมาก ผมได้มีโอกาสนัดน้องไว้สองคน กับสิ่งที่ผมต้องเรียนรู้ในwebนี้มากขึ้น
 **24** **24** **24**

ผมขอเล่าคนแรกก่อน เป็นประสบการณ์การกินหญ้าที่ใครๆก็เตือนว่า "ห้ามโอนก่อน"
เริ่มจากผมได้ add line น้องคนนึง น้องคุยดีน่ารักมาก มีการทักทายกันตลอด เช้า กลางวัน เย็น
แล้วผมก็ได้นัดน้องในอีก 3 วันต่อมา น้องบอกว่าต้องใช้เงินด่วน ขอเงินก่อนจะได้มั้ย ผมก็เห็นว่าน้องเขาคุยดี เลยโอนเงินไปให้ก่อน ความสัมพันธ์ก็เหมือนจะดีขึ้น การพูดคุยทักทายยังเหมือนเดิม แต่คืนวันก่อนวันนัด น้องก็ได้ block line ผมซะงั้น.... กลิ่นไอดินฟุ้งขึ้นมาในทันใด....
 **21** **12** **07**

เมื่อเป็นคนดีกินมังสวิรัติ ก็ย่อมมีเรื่องดีๆเกิดขึ้นบ้าง
น้องคนที่สองนี่สิครับ ทำให้ผมรู็ถึงความหมายที่แท้จริงของ "กรุงเทพ --> city of angle"
เหมือนเดิมเริ่มจาก line ระหว่างคุยกันใน line น้องขอรูปผม แต่ผมกลับบอกว่า เดี๋ยวก็เจอแล้วได้ต้องเอารูปหรอก เจอตัวจริงเลยดีกว่า ลุ้นๆดี เพราะผมก็ไม่ได้ขอรูปน้องแบบชัดๆเหมือนกัน
นัดกันดูหนังแถวรัชดาครับ เราเล่นซ้อนหากันเล็กน้อยเพราะไม่รู้จักหน้ากันทั้งคู่ น้องได้นัดผมอยู่หน้าร้านอาหารนึงพร้อมกับบอกว่า "ใส่ชุดดำดูเรียบร้อย" เป็นข้อมูลที่มีประโยชน์มาก ชุดดำเกือบทั้งห้าง
แล้วผมก็มาหยุดมองที่ผู้หญิงชุดดำคนนึงที่นั่งรอท่ามกลางผู้คน แอบคิดในใจว่าถ้าเป็นคนนี้จะโชคดีมาก น้องน่ารักทั้งท่าทางและการแต่งตัว ผมยืนมองแล้วหยิบ line พิมพ์ข้อความส่ง
"เอาหล่ะ มีลุ้นๆ"(คิดในใจ) สาวคนนั้นหยิบมือถือมาดู

ใช่ครับ คือเธอคนนั้น.... **39** **39** **39**

แล้วเราก็ได้แลกเปลียนมุมมองความคิดกันคุยกันจนร้านอาหารญี่ปุ่นเก็บของไล่ลูกค้า แล้วก็ได้ดูหนังกันต่อ
แล้วก็ถึงเวลาจาก... ไม่อยากให้เธอไปเลย ผมก็ได้แต่บอกว่า ไว้เจอกันใหม่นะครับ
 41 **02** **06**

ข้อห้าม "ห้ามโอนก่อน" คงสำคัญจริงๆ บทเรียนคงต้องจำใส่ใจ
คนเรามีดีมีร้าย เจอดีก็ดีไป เจอไม่ดีก็ป้องกันตัวเองกันไป
น้องน่ารักๆยังมี รอให้ไปพบอีกเยอะ หวังว่าทุกท่านจะมีประสบการณ์แห่งความสุขมา share นะครับ
 **26**

ปล. การบ้านที่2 กับน้องคนนี้ มีแน่ๆครับ
ความสุขอยู่รอบๆตัวเรา...
อยู่ที่เราจะคว้ามันไว้มั้ย...

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: สองประสบการณ์กับบทเรียนที่ต้องจดจำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2017, 10:43:11 AM »
     ถ้าเราใจดีเกินไป เราก็เหมือนส่งเสริมให้น้องๆ แบบน้องคนที่ 1
มาเอาเปรียบหลอกลวงต่อไป อย่าคิดว่าการโอนให้ก่อนจะซื้อใจคนได้ครับ
น้องๆ มาเล่นเวปก็รู้อยู่แล้วว่า เจอหน้าถึงได้เงิน ใจแข็งๆ อย่ากลัวว่า
จะอดได้น้อง ....โอนก่อนโอกาสได้ยิ่งลางเลือนครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kokoneko

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
Re: สองประสบการณ์กับบทเรียนที่ต้องจดจำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 02:31:39 AM »
ผมเคยโอนไป1ครั้งครับกับน้องที่ยังไม่ได้นัด
เพราะสงสารน้อง น้องร้องไห้บอกว่าจะเอาเงินไปช่วยเเม่
มีคนติดต่อจะให้เงินน้องเเต่เเลกด้วยการ...น้องร้องไห้ผมเลยโอนไปให้
น้องรับปากว่าจะโอนเงินคืนให้ผม  จะรับจ้างเที่ยวคืนให้ผม
ส่วนตัวน้องก็มีงานทำ..จนตอนนี้ก็เห็นน้องส่งการบ้านจ้างเที่ยว  ตั้งกระทู้เเอคทีฟตัวเองเรื่อยๆ
เเต่น้องก็เงียบไปเลย ผมก็ดันทำมือถือที่พึ่งซื้อมาใหม่หายอีก
เฮ้อ  อะไรมันจะเเย่ขนาดนี้

หมูน้อยน่ารัก

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2017, 01:15:52 AM »
คนดีก็มีค่ะ โอนเเล้วไม่หายก็มี มีหลายรุปแบบ ชอบสวยๆก็แบบนี้ 555+ชอบใจจังคระ เอาอีก เอาอีก