ผู้เขียน หัวข้อ: ดูแลรายเดือนเงิบกับคำว่า “พี่ให้เดือนละครั้ง ไม่อยากมายิบย่อย”  (อ่าน 2467 ครั้ง)

CalyzyYou

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
หลังจากที่ตัวเองประสบปัญหาทางการเงิน ที่มาไวกว่าความสามารถทางการงาน
ทำให้ได้รู้จักเว็บ wlg อ่านคนส่งการบ้านอยู่เป็นประจำนะคะ
และก่อนหน้านี้ก็แอด หาพี่ที่โพสหาน้องดูแล...ทำอยู่เป็นเดือนก็ไม่ประสบผลสำเร็จ
ไม่ตรงสเปคพี่ใจดีบ้าง สถานที่ไกลเกินบ้าง เวลาว่างไม่ตรงกันบ้าง

สุดท้ายจึงเอาล่ะ คงต้องโพสเอง บอกไปเลย น้องไม่ขาวน้า อยู่แถวไหนน้า
เวลาว่างช่วงไหนน้า...และต้องแปลกใจ ว่ามี Pm เข้ามามากถึง 3 หน้าในวันเดียว (พี่ๆใจดีเยอะจังเวปนี้)
คุยทีละคนนะคะ...ค่อยๆเริ่มไปจากคนแรก
ผ่านไป...หลายคน คล้ายๆกันแรกๆเหมือนจะดีดูสนใจ แต่ก็หายเริ่มไม่ตอบไลน์
 **21** **21** **21**
พี่บางคนขอคบซ้อน รอเราได้พี่ดูแลก่อนก็ได้ (555+แบบนี้ก็ได้หรอคะ)
พี่บางคนขอคราว จะหมั่นมาถามบ่อยๆได้พี่ดูแลรึยัง ตกลงกับใครไปรึยัง
พี่บางคนขอนัดเจอ ทานข้าวก็แล้ว ดูหนังก็แล้ว แต่ก็ไม่ดูแลอยากขอจ้างเที่ยวแทน
พี่อีกคนบอกให้รอ ขอจบงานที่วุ่นๆช่วงนี้จะมา คุยกันทุกวัน คุยจนเซงค่ะแล้วคิด

พอแล้วดีกว่า...หยุด ไม่คุยกับใครเลยทั้งสัปดาห์ เพราะรู้สึกมันไม่ใช่อย่างที่
น้องคาดหวัง หากต้องทำเพื่อเงินน้องเองก็อยากให้กับพี่ใจดีคนๆเดียวที่ช่วย
น้องได้

และวันนี้ก็มีพี่คนนึง ไลน์มาบอกว่าน้องหายไป น้องมีพี่คนอื่น น้องบรา บรา บรา
งอนดราม่ามาเลย โอ๋ๆปรับความเข้าใจกันอยู่พัก ก็มีคุยเข้าประเด็น อย่างจริงจังมากขึ้น
พี่จั่วหัวมาเลยว่า “พี่ให้เดือนละครั้ง ไม่อยากมายิบย่อย” น้องก็เบรคพี่ไว้ว่าขอ เป็นสัปดาห์
รึเดือนละ 2 ครั้งก่อนก็ได้น้า ไว้ใจกันค่อยให้เป็นเดือน..(แฟร์ๆเนอะ ใจเค้ใจเรา)
แต่ที่จริงแล้วปล่าวค่ะ มันคือ กินก่อน...จ่ายปลายเดือน กลัวน้องเอาเงินแล้วหนี...
มีให้เอาไปคิดดีๆก่อนด้วย ได้เงินเป็นก้อน (โหเงินก้อนหย่ายยยยย)
เฮ้อ...พี่ใจดียังกลัวแล้วน้องละคะ...จะเหลืออะไร

จากที่เคยคิดว่าจะไม่ทำแล้ว ไม่เอาแล้วก่อนหน้านั้น เจอตบท้ายแบบนี้อีก เฮ้อ~
ขอบคุณพี่ๆอีกหลานคนที่สนใจนะคะ บางคนแค่ได้คุยรู้ว่ามีคนใส่ใจก็โอเครแล้ว
ฝากเตือนเพื่อนๆน้องๆพี่ๆด้วยน้า อ่านการบ้านก่อนไปทำงานจริงจะมีประโยชน์มากๆเลย

RedC

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
กินก่อน...จ่ายปลายเดือน กลัวน้องเอาเงินแล้วหนี...

สเตปเทพ แท้ๆ
น้องคนไหน โลกสวย คงสบายตัวเลยทีเดียว
ถ้าอยากเจอผี ต้องไปบ้างร้าง
แต่ถ้าอยากหนีความอ้างว้าง ให้มาค้างบ้านพี่

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
         เคยหาเหมือนกัน หาจนเหนื่อย จนตอนนี้เลิกหาแล้วว และคิดว่าจะไม่หาอีกก  คุยจนประสาทเสีย สุดท้ายก็คนพบว่าอยู่คนเดียวสะบายใจสุด  **39** **39** **39** **39**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

Pingpingping

• Full Member
  • People Like This 57
เราก้อเคยเจออยู่ อารมแบบมาพุดเกลี่ยกล่อมประมานว่าพี่นะเคยโดนหลอกนั่นนี่ ขอมีอะไรก่อน15ครั้ง จ่ายวันที่16 คำพุดแบบ....ฟิวแฟน....คือ.....พี่.......ขา.......อันนี้จิมิ....นาจาา......ม่ายช่าย.......บัตรเครดิต.....มีกินก่อนจ่ายทีหลัง...ด้วยหราาา....เรยถามว่า พี่มีหลักประกีนอะไรม่การันตีคะ ..... ถูกมั้ย .....เพลียยไปอีกเนอะ 555 ปิงเรยบอกว่าปิงเกบจิมิไว้ปัสสะวะดีกว่าค่ะ สบายใจ **38**

CalyzyYou

• Newbie
  • *
กินก่อน...จ่ายปลายเดือน กลัวน้องเอาเงินแล้วหนี...

สเตปเทพ แท้ๆ
น้องคนไหน โลกสวย คงสบายตัวเลยทีเดียว
นั่นน่ะซิคะ...ดีที่โลกไม่สวย

CalyzyYou

• Newbie
  • *
         เคยหาเหมือนกัน หาจนเหนื่อย จนตอนนี้เลิกหาแล้วว และคิดว่าจะไม่หาอีกก  คุยจนประสาทเสีย สุดท้ายก็คนพบว่าอยู่คนเดียวสะบายใจสุด  **39** **39** **39** **39**
จริงเนอะ เห็นด้วยกับคำว่า หาจนเหนื่อย เลยจ่ะ

CalyzyYou

• Newbie
  • *
เราก้อเคยเจออยู่ อารมแบบมาพุดเกลี่ยกล่อมประมานว่าพี่นะเคยโดนหลอกนั่นนี่ ขอมีอะไรก่อน15ครั้ง จ่ายวันที่16 คำพุดแบบ....ฟิวแฟน....คือ.....พี่.......ขา.......อันนี้จิมิ....นาจาา......ม่ายช่าย.......บัตรเครดิต.....มีกินก่อนจ่ายทีหลัง...ด้วยหราาา....เรยถามว่า พี่มีหลักประกีนอะไรม่การันตีคะ ..... ถูกมั้ย .....เพลียยไปอีกเนอะ 555 ปิงเรยบอกว่าปิงเกบจิมิไว้ปัสสะวะดีกว่าค่ะ สบายใจ **38**
55555 ฟิวแฟนเค้าให้กันบนเตียง ไม่ใช่อ้างใช้ตอนจ่ายเงินด้วย โถๆๆๆๆ จะมีคนหลงเชื่อ ยอมก่อนบ้างมั้ยเนี่ยะ

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
มีคนเชื่อเยอะอยู่นะ

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
ขี้เกียจจ่ายยิบย่อย ก็จ่ายก่อนทั้งก้อนเลยสิครับ น้องได้เงินแล้วหนี ก็แค่เสียตัง อันนี้ก็พูดมา 5-6 ปีได้แล้ว ยังเป็นประเด็นอมตะ