ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จ้างเที่ยวมาขอเป็น "แฟน"  (อ่าน 3218 ครั้ง)

rock-ice

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 11
พี่จ้างเที่ยวมาขอเป็น "แฟน"
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 01:04:37 AM »
คำตอบคือ "ไม่เป็นคะ" "เหตุผลเพราะ เรายังรู้จักกันน้อยเกินไปนะคะ" มันเป็นคำพูดที่แรงไปมั้ยนะ
จะสุข จะทุกข์ อยู่ที่ใจ..
ใช่อยู่ที่ใครจะกำหนด...

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
Re: พี่จ้างเที่ยวมาขอเป็น "แฟน"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 08:18:46 AM »
คำตอบคือ "ไม่เป็นคะ" "เหตุผลเพราะ เรายังรู้จักกันน้อยเกินไปนะคะ" มันเป็นคำพูดที่แรงไปมั้ยนะ

**36** ไม่นะครับ ไม่ได้ปฏิเสธซะหน่อย แค่อยากรู้จักกันมากกว่านี้เอง  **36**

rock-ice

• **
Re: พี่จ้างเที่ยวมาขอเป็น "แฟน"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 09:47:14 AM »

**36** ไม่นะครับ ไม่ได้ปฏิเสธซะหน่อย แค่อยากรู้จักกันมากกว่านี้เอง  **36**

หรือด้วยการใช้น้ำเสียง จึงถูกพี่เค้ามองว่าแรง  **40**

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 11:35:03 AM »
555.  เราว่าตอบฉลาดดีจ้า. เพราะเรารู้จักกันน้อยเกินไป

แต่ต้องดูน้ำเสียงเวลาพูดด้วย.  เรื่องหัวใจนี่พูดกันยาก

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 09:17:23 AM »
       ถ้าเพิ่งเจอกันไม่กี่ครั้ง และไม่ยาวนานพอ คำตอบน้องเหมาะสมแล้ว ส่วนเรื่องน้ำเสียง สีหน้า ท่าทาง
อันนี้น้องคงทราบดีว่าตอบพี่เค้าไปแบบไร้เยื่อใยไปเลยหรือไม่
       ถ้าเพิ่งเจอกัน 2 - 3 ครั้ง นานๆ เจอกันทีนึง ตกลงเป็นแฟนง่ายๆ ต่อไปก็เลิกง่ายๆ เช่นกันครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

chowkoon

• **
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 03:15:31 PM »
บอกตรงๆ ก็ดีครับ  ถ้ารู้สึกว่ายัง "ไม่ใช่" ณ ตอนนี้ แต่เหตุผลดีนะครับ ผมชอบ "รู้จักกันน้อยเกินไป" 

rock-ice

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 01:41:30 PM »
       ถ้าเพิ่งเจอกันไม่กี่ครั้ง และไม่ยาวนานพอ คำตอบน้องเหมาะสมแล้ว ส่วนเรื่องน้ำเสียง สีหน้า ท่าทาง
อันนี้น้องคงทราบดีว่าตอบพี่เค้าไปแบบไร้เยื่อใยไปเลยหรือไม่
       ถ้าเพิ่งเจอกัน 2 - 3 ครั้ง นานๆ เจอกันทีนึง ตกลงเป็นแฟนง่ายๆ ต่อไปก็เลิกง่ายๆ เช่นกันครับ

เจอบ่อยคะ บ่อยมาก พี่แกก้อบอกว่าแรงอ่ะ แต่ก้อยังทำเหมือนเดิม

rock-ice

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 01:44:10 PM »
บอกตรงๆ ก็ดีครับ  ถ้ารู้สึกว่ายัง "ไม่ใช่" ณ ตอนนี้ แต่เหตุผลดีนะครับ ผมชอบ "รู้จักกันน้อยเกินไป"

แต่พี่้ค้าก้อเสมอต้นเสมอปลายมากนะคะ ดีจนไม่กล้าเป็นแฟนเลย 555 เลยบอกพี่เค้าไปว่า
 ความสัมพันธ์แบบพี่น้องน่าจะยาวนานกว่า

rock-ice

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 01:45:25 PM »
555.  เราว่าตอบฉลาดดีจ้า. เพราะเรารู้จักกันน้อยเกินไป

แต่ต้องดูน้ำเสียงเวลาพูดด้วย.  เรื่องหัวใจนี่พูดกันยาก

**25**

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 02:15:15 PM »

แต่พี่้ค้าก้อเสมอต้นเสมอปลายมากนะคะ ดีจนไม่กล้าเป็นแฟนเลย 555 เลยบอกพี่เค้าไปว่า
 ความสัมพันธ์แบบพี่น้องน่าจะยาวนานกว่า
พี่เขาดีเสมอต้นเสมอปลาย...น้องเลยไม่กล้า....
ผมร้ายเสมอต้นเสมอปลาย....มาเป็นแฟนกันไหมคราบบบ... 41
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ