ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่าเช้านี้... กับของขวัญ^^ [เล่าหรือบ่นก็ไม่รู้ ฮร่าๆ]+5555  (อ่าน 1521 ครั้ง)

MynameisKkhwan

• Full Member
  • People Like This 51
ตลอดเวลา3เดือนที่ขวัญเข้ามาอยู่ในเว็บนี้ ขวัญพกสิ่งเข้ามาด้วยนั่นคือ
"ลองเพื่อที่จะรู้และอยู่เพื่อจะได้เข้าใจ" ...ไม่ว่าจะดีจะร้ายยังไง
การที่ขวัญพาตัวเองเข้ามาเองขวัญพบเจอด้วยตัวเอง และขวัญเลือกและตัดสินใจ
ทุกอย่างด้วยตัวเองนั่นคือความจริงที่ต้องเจอเอง ก็เลือกเองนี่นา...   **25**

**14** ถ้ามองตามชื่อเว็บ "welovegig" แล้ว...
การที่เข้ามาขวัญเข้ามาขวัญขาดคุณสมบัติของการเป็น gig... ด้วยประการทั้งปวงค่ะ
โสดปกติดี ฮร่าๆ **30** เพราะตอนสมัครสมาชิกลงไป
 "พูดตรงๆไม่ได้คิดอะใรเลย" 55555+ จริงๆค่ะที่บอกว่าไม่ใด้คิดอะใรเลย
คือไม่ใด้คิด...ว่าตัวเองจะต้องเจอกับอะใรบ้างเลย...  **12**
"แต่ความต้องการหรือวัตถุประสงค์ที่เข้ามาน่ะมีค่ะ"

**04** ขวัญเเค่ใช้เว็บเป็นสื่อกลางเป็นช่องทางที่ทำให้ขวัญจะได้พบเจอคนอื่นๆ
เหมือนโซเชี่ยลปกติทั่วไปละคะ... "ก็ตอนสมัครขวัญไม่ใด้คิดค่ะ
...ก็เลยไม่ใด้พกความคาดหวังของความสัมพันธ์ ในการที่จะได้รู้จักใครสักคนมาด้วย"^^
ก็เลยได้พบเจอได้เป็นมันเกือบทุกรูปแบบเลย... 55555+  **25**

เป็นน้องมารับจ้างเที่ยว เป็นคนคุย เป็นคนรับฟัง เป็นที่ปรึกษาปรับทุกข์ เป็นรุ่นน้องรุ่นพี่
เป็นเพื่อนทั้งในชีวิตจริงและออนไลน์ เป็นคนที่ถูกชอบเเละถูกเกลียดไปด้วยพร้อมกัน ฮร่าๆ **30**
....เรื่อยๆค่ะด้วยผู้คนมากมายเหลือเกินที่ได้มาพบเจอกันก็เลย ต่างคนต่างคิดต่างจิตต่างใจ
ต่างที่มาที่ไป ต่างประสปการณ์ต่างการใช้ชีวิตที่ตัวเองได้เจอ

....เพราะความเเตกต่างของคนนี่เองการอยู่ร่วมกันเลยหลากหลายเรื่องราวเหลือเกินค่ะ
นับไม่ถ้วนเลยเพราะที่เข้ามาพูดคุยพบเจอกันกับขวัญไม่ธรรมดาและไม่เหมือนกันสักคน55555+

ทำให้ขวัญนึกย้อนไปถึงตอนที่ตัวเองเข้ามาใหม่ใหม่ มีเเต่เครื่องหมาย "?????"อยู่ในหัวตลอดเวลา  **40**
ขวัญได้มุมมองความคิดที่ดีจากพี่คนนึงที่มาแสดงความคิดเห็นดีดีว่าให้ขวัญทำตัวเสมือนเเก้วเปล่า...
 สิ่งที่เจอเปรียบเสมือนน้ำที่ใส่เข้ามาในเเก้ว ดีดีก็รับไว้ไม่ดีก็รินออก ...จำได้คร่าวๆประมานนี้

**36** ไม่รู้ว่าพี่สาวท่านนั้นจะจำได้อยู่รึเปล่า แต่อยากขอบคุณการเเนะนำของพี่มากๆ
 เพราะขวัญจำและนำมาปรับใช้ได้จริงในชีวิตขวัญเลย ขอบคุณมากนะคะพี่  **26**

ในเมื่อทุกคน"ต่างมีความต้องการ" และทุกคนย่อมมี"เหตุผลของตัวเองหมดทุกคน"
ขวัญเลยเลือกดำเนินชีวิตของตัวเองด้วยการ "เรียนรู้ที่จะเข้าใจ" ในทุกเรื่องราวเเละการได้รู้จักพบเจอ ...
ไม่ว่าสิ่งที่ขวัญเจอต่อไปนี้ จะดี หรือร้าย สุข หรือทุกข์

**32** อย่างใรทุกการตัดสินใจพบเจอนั่นคือสิ่งที่ขวัญเป็นคนเลือกเรียนรู้มันเอง
และตัดสินใจลงไปด้วยตัวของขวัญเอง ขวัญควรที่จะยอมรับมันให้ได้ด้วยต้วเอง ...

**21** คงไม่มีใครที่ตอบได้เต็มปากค่ะว่า... "ตัวเองไม่เคยผิดพลาด" ทุกคนเคยผิดพลาด
รวมทั้งขวัญเองก็ด้วยเช่นกัน แต่อยู่ที่เราเองทั้งนั้นว่าจะเลือกยอมรับ เข้าใจความผิดพลาด
และเก็บบทเรียนจากมันมาพัฒนาให้ชีวิตตัวเองก้าวต่อบนความผิดพลาดที่น้อยลง ได้มากน้อยเเค่ไหน...
ในเมื่อโลกนี้ยังมีคำนิยามที่ว่า "ใจเเลกใจมันใช้ไม่ใด้กับทุกคนอยู่"...

"บ่นยาวแต่เช้าเลยนะของขวัญ" 5555+ ไปก่อนดีกว่า...^^  **25**
อ้อลืม! ขวัญยินดีที่จะรู้จักกับ ทุกคนนะคะ^^ เข้ามาทักทาย พูดคุย ปรึกษาระบาย
นัดเจอหรือทำความรู้จักกับของขวัญได้นะคะ Line ID :  mynameiskkhwan

เพราะประสปการณ์การใช้ชีวิตของขวัญอยู่ที่ความเข้าใจค่ะ... ^^ ปายล้าววว  **38**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
คงจะถนัดเขียนนะครับ  **08**

เหมาะสมกันดีแล้วครับ
ถนัดถาม...ถนัดเขียน

**11**

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75