ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหากับแฟน เพราะเพื่อนแฟน  (อ่าน 2537 ครั้ง)

น้ำมันตับกา

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
มีปัญหากับแฟน เพราะเพื่อนแฟน
« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 12:16:51 AM »
เพื่อนแฟนเค้าไม่ชอบหนู เค้าว่าหนูร้าย
หนูคิดว่าเค้ามองหนูออก เพราะเค้าก็ร้ายหรือเปล่า?

เพื่อนแฟนหนูคนนี้เป็นผู้หญิง
เป็นผู้หญิงที่มีผู้ชายรุมล้อม แต่ก็ไม่ยอมไปจากแฟนหนูสักที
เอาตามความคิดหนู ถ้าหนูไม่ชอบแฟนของเพื่อนหนูนะ
หนูก็จะห่างๆไปนะ ไม่มาวนเวียนอยู่ใกล้ๆหรอก

หรือเค้าจะชอบแฟนหนูหรอ?
แต่เค้าก็มีผู้ชายจีบเยอะนะ ไปชอบคนที่เค้ามาชอบ ไม่ดีกว่าหรอ
จะมาวุ่นวายกับคนที่มีแฟนแล้วทำไม
หรือว่า แฟนหนูไปให้ความหวังอะไรเค้า หนูเครียดกับเรื่องนี้มาก

หนูเป็นพริตตี้มาก่อน เจอแฟนเมื่อ2ปีที่แล้วก็จากเวปนี้
หนูว่าหนูดูออกว่าเพื่อนแฟนหนูก็เป็นเด็ก
ตอนที่เริ่มคบกับแฟน ก็รู้ว่าคนนี้เป็นเพื่อน
แฟนบอกหนูว่าเป็นเพื่อนสมัยมหาลัย
แต่ทำไมถึงไม่สนิทกับเพื่อนผู้ชายคนอื่นเลยอ่ะ

หนูจะทำยังไงดีหรอคะ ไปบังคับให้เลิกคบกัน หนูจะงี่เง่าไปมั้ย
หรือจะจิกกัดกันไปแบบนี้หรอคะ เกลียดผู้หญิงประเภทนี้จัง

ครั้งก่อน หนูมาตั้งกระทู้ ได้ข้อคิดที่ดีจากพี่ๆในเวปเยอะมากค่ะ
ครั้งนี้เลยอยากมาขอความคิดเห็นจากพี่ๆอีก ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
Re: มีปัญหากับแฟน เพราะเพื่อนแฟน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 12:36:46 AM »
    มาขอความเห็นนี่คิดดีแล้วหรอค่ะ ถ้าตอบไปตรงๆจะยอมรับได้มั้ยเอ่ย? ...  **13** **13** **13** **13**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

น้ำมันตับกา

• Newbie
  • *
Re: มีปัญหากับแฟน เพราะเพื่อนแฟน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 08:21:50 AM »
    มาขอความเห็นนี่คิดดีแล้วหรอค่ะ ถ้าตอบไปตรงๆจะยอมรับได้มั้ยเอ่ย? ...  **13** **13** **13** **13**

ก็ต้องเสนอความคิดเห็นมานะคะ
ไม่ใช่มาเสนอความรู้สึกตัดสินคนอื่น และคิดไปเองแบบนี้

ครั้งก่อนมาตั้งกระทู้ถาม ก็ได้ข้อคิดดีๆเยอะค่ะ
ครั้งนี้ ก็คิดว่าต้องมีคนให้ข้อคิดที่ดีได้

making1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 08:24:01 AM »
"แต่เค้าก็มีผู้ชายจีบเยอะนะ ไปชอบคนที่เค้ามาชอบ ไม่ดีกว่าหรอ"
ถ้าทำได้เค้าคงทำไปแล้วครับ ไม่งั้นไม่มีการตั้งคำถามหรอกครับว่า "รักคนที่เรารัก หรือ รักคนที่รักเรา"

แล้วทำไมต้องไปจิกกัดละ่ครับ หรือมันทนไม่ได้เลย ในเมื่อบอกว่าพยายามอยู่ห่างๆแล้ว

คุยกับแฟนครับ ทุกวันนี้ 2 คน เค้ามีท่าทางอะไรให้กันไหม ถ้าแค่ผู้หญิงฝั่งเดียว ก็เชื่อใจแฟนหน่อยครับ
ถ้าแฟนวางตัวในฐานะเพื่อนดีแล้วจะต้องไปกลัวอะไร

น้ำมันตับกา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 08:37:44 AM »
"แต่เค้าก็มีผู้ชายจีบเยอะนะ ไปชอบคนที่เค้ามาชอบ ไม่ดีกว่าหรอ"
ถ้าทำได้เค้าคงทำไปแล้วครับ ไม่งั้นไม่มีการตั้งคำถามหรอกครับว่า "รักคนที่เรารัก หรือ รักคนที่รักเรา"

แล้วทำไมต้องไปจิกกัดละ่ครับ หรือมันทนไม่ได้เลย ในเมื่อบอกว่าพยายามอยู่ห่างๆแล้ว

คุยกับแฟนครับ ทุกวันนี้ 2 คน เค้ามีท่าทางอะไรให้กันไหม ถ้าแค่ผู้หญิงฝั่งเดียว ก็เชื่อใจแฟนหน่อยครับ
ถ้าแฟนวางตัวในฐานะเพื่อนดีแล้วจะต้องไปกลัวอะไร

เรื่องอยู่ห่างๆแฟนคนอื่น
หนูหมายถึงว่า ถ้าเป็นหนู ถ้าหนูไม่ชอบเพื่อนแฟน หนูจะอยู่ห่างๆ
ไม่มาวุ่นวายเหมือนที่ผู้หญิงคนนี้ทำ

มันมากไปจนไม่อยากเชื่อใจแล้วค่ะ
ตอนนี้ทำอะไรก็ไม่ดี ไม่ถูกใจ เพราะมีคนคอยยุแยง
ได้ยินกับตัวเองก็บ่อย เห็นในคอมเมนท์เฟสบุ้กก็บ่อย

อยากจะให้แฟนเลิกคบเค้า ไม่รู้แฟนจะว่ายังไง
และหนูก็จะดูงี่เง่าไปมั้ย ที่ไปบังคับอะไรแบบนี้

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 11:24:21 AM »
อันนี้มันปัญหาของ"การดำเนินชีวิตของหนูกับแฟนหนู"
ไม่ใช่ปัญหาของ"ผญ คนนั้น"  เพราะถ้าหนูอยู่กับแฟนไปนานๆ มันจะมี"ผญ คนนั้น"คนใหม่วนเข้ามาได้อีก

ให้น้ำหนักกับการแก้ที่หนู 70%
คิดเกี่ยวกับตัวหนูให้ชัดเจน

แก้ ที่แฟน 29%
ปรึกษากับแฟนว่าหนู่รู้สึกอย่างไร
 ให้เขาช่วยคิดว่าจะทำอะไรเพื่อหนูได้บ้าง

แก้ที่ ผญคนนั้น1%
พอคุยกับแฟนลงตัวแล้ว...ก็"บอกให้รู้" ว่าหนูกับแฟนจะทำอย่างไร
เขารับรู้แล้วเราก็ทำแบบที่เราจะทำ...จบ
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

myman

• Full Member
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 11:57:27 AM »
จากข้อความของเจ้าของโพส
" เพื่อนแฟนหนูคนนี้เป็นผู้หญิง
เป็นผู้หญิงที่มีผู้ชายรุมล้อม แต่ก็ไม่ยอมไปจากแฟนหนูสักที
เอาตามความคิดหนู ถ้าหนูไม่ชอบแฟนของเพื่อนหนูนะ
หนูก็จะห่างๆไปนะ ไม่มาวนเวียนอยู่ใกล้ๆหรอก "

ถ้าเข้าใจไม่ผิดคือเจ้าของโพสไปแอบชอบแฟนของเพื่อน เพื่อน คือ คนที่กำลังพูดถึงอยู่หรอครับ??
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

น้ำมันตับกา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 02:13:23 PM »
อันนี้มันปัญหาของ"การดำเนินชีวิตของหนูกับแฟนหนู"
ไม่ใช่ปัญหาของ"ผญ คนนั้น"  เพราะถ้าหนูอยู่กับแฟนไปนานๆ มันจะมี"ผญ คนนั้น"คนใหม่วนเข้ามาได้อีก

ให้น้ำหนักกับการแก้ที่หนู 70%
คิดเกี่ยวกับตัวหนูให้ชัดเจน

แก้ ที่แฟน 29%
ปรึกษากับแฟนว่าหนู่รู้สึกอย่างไร
 ให้เขาช่วยคิดว่าจะทำอะไรเพื่อหนูได้บ้าง

แก้ที่ ผญคนนั้น1%
พอคุยกับแฟนลงตัวแล้ว...ก็"บอกให้รู้" ว่าหนูกับแฟนจะทำอย่างไร
เขารับรู้แล้วเราก็ทำแบบที่เราจะทำ...จบ

หนูควรแก้ที่ตัวหนูก่อนจริงๆ ควรเลิกหึงหรอคะ ทำยากจัง
หนูเคยคุยเรื่องนี้กับแฟนแล้วนะคะ
เค้าบอกว่า เพื่อนก็คือเพื่อน แฟนหนูหาว่าหนูคิดมาก ขี้หึง
ที่จริงหนูไม่ได้หึงมากมายนะคะ หนูมองว่าผู้หญิงแบบนี้ กาฝาก
จะเกาะ จะเกี่ยวตรงไหนก็เชิญ แต่มาพูดถึงหนูไม่ดี
เป่าหูให้เราทะเลาะกันบ่อยๆ หนูเลยเกลียดเค้าค่ะ

น้ำมันตับกา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 02:20:05 PM »
จากข้อความของเจ้าของโพส
" เพื่อนแฟนหนูคนนี้เป็นผู้หญิง
หนูก็จะห่างๆไปนะ ไม่มาวนเวียนอยู่ใกล้ๆหรอก "

ถ้าเข้าใจไม่ผิดคือเจ้าของโพสไปแอบชอบแฟนของเพื่อน เพื่อน คือ คนที่กำลังพูดถึงอยู่หรอครับ??

หนูเป็นผู้หญิง มีแฟนเป็นผู้ชายค่ะ และแฟนมีเพื่อนเป็นผู้หญิง
ผู้หญิงคนนี้ ไม่ชอบหนู หนูเลยคิดว่า เพราะเค้ามาชอบแฟนหนู
เค้าทำหลายอย่างที่ทำให้หนูสงสัยว่าเค้าชอบแฟนหนูค่ะ

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 02:24:42 PM »
ถ้าหนูขี้หึง...ก็ไม่ต้องพยายามเลิกหึง...พยายามในสิ่งที่ทำไม่ได้มันเหนื่อยปล่าว

แค่มองปัญหาตรงๆ คือถ้า ผญ คนนั้นเขาไม่ดีแบบที่หนู่ว่าเป็นความจริง
หนูเกือบไม่ต้องทำอะไรเลย  อยู่เฉยๆหนูก็ชนะขาดแล้ว
( แพ้ได้กรณีเดียวคือทำแต้มติดลบ  เผลอยิงประตูตัวเอง)
เอาไว้ถ้ามี ผญ ดีๆมาติดแฟนหนูค่อยน่ากังวล

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ