ผู้เขียน หัวข้อ: Diary001 เมื่อเราไม่สามารถระบายทุกสิ่งลงในชีวิตจริงได้  (อ่าน 1394 ครั้ง)

llJustMell

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
สวัสดีค่ะ ชาววีเลิฟกิ๊ก สังคมที่เราสามารถจะเป็นใครก็ได้

เคยชอบใครซักคนนึงบ้างมั้ยคะ เมื่อเราชอบเค้าเราก็จะพยายามทำในสิ่งที่คิดว่าเค้าจะชอบ พยายามชวนคุย หาเรื่องคุย หรือแม้แต่พยายามทำตัวให้ว่าง เพื่อที่จะได้มีโอกาสได้เจอเค้า แต่ก็ทั้งๆที่รู้ว่าเค้าจะมาเจอเราเฉพาะตอนที่เค้าอยากเจอเท่านั้น แต่เราก็ยังอยากจะทำทุกอย่าง

แต่ในใจลึกๆแล้ว เรารู้ตัวเองดีว่าเราไม่สามารถทนกับความสัมพันธ์แบบนี้ได้นานหรอก ซักวันนึง ความชอบที่เรามีมากในวันนี้ ความพยายาม ความอดทน เดี๋ยวมันก็คงจะค่อยๆจางลงไป จนไม่เหลือความรู้สึกอะไรอีก พอถึงวันนั้นเราคงเสียดายความรู้สึกตอนนี้น่าดู เพราะบางครั้งมันก็ทำให้เรามีความสุขกับมันมาก บางครั้งก็ทำให้ยิ้มได้โดยไม่รู้ตัว เราคงเสียดายมากว่าถ้าเกิดมันถึงวันนั้น แล้วเค้ามาบอกว่าชอบเรามากขึ้นมาล่ะ แต่เป็นเราที่กลับไม่เหลือความรู้สึกอะไรแล้ว มันเลยเป็นเหตุผลให้เราพยายามอดทนมากๆและรอว่าซักวันเราจะเป็นคนสำคัญของเค้าบ้าง

ขอบคุณทุกคนที่อ่านและแสดงความคิดเห็นนะคะ

MynameisKkhwan

• Full Member
  • People Like This 51
ถ้าการชอบใครสักคน...มาพร้อมกับความพยายาม มันจะเหนื่อยหน่อยนะคะ จขกท.
แต่ถ้าทุกครั้งที่นึกถึงเเล้วเรายิ้มอย่างมีความสุขได้มันก็คือเรื่องดีดี...

เมื่อสิ่งที่ "ถูกใจ" ไม่ใช่สิ่งที่ "ถูกต้อง" ...
        เราก็ต้องวางหัวใจให้ "ถูกที่" ...
     เพื่อที่จะได้ "ถูกรัก" อย่าง "ถูกคน" ค่ะ ...

ของขวัญเป็นกำลังใจให้จขกท.นะค่ะ^_^

~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

ใบไหม

• People Like This 64
เคยคิดแบบนั้นเหมือนกันนะ แต่เรื่องจริงถ้าเริ่มต้นที่ใครแคร์กันมากกว่า สุดท้ายก็จะจบแบบนั้น

เลือกคนที่เค้ารักเรา จะมีความสุขมากกว่า ส่วนบางคนมีไว้ให้คิดถึงก็พอ(คห.ส่วนตัวนะคะ)

k p i2 z

• People Like This 81
เก็บทุกความทรงจำช่วงเวลามีความสุขไว้มากๆก็พอคะ
เพราะไม่รู้ว่า...วันนี้ของปีหน้า เราจะยังมีเค้าอยู่ไหม
คหสต. นะคะ

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
อยากจะบอกว่า อย่าพยายามเปลี่ยนแปลงตัวเองมากๆ

เพราะวันหนึ่ง ความจริงก็จะออกมา หากเราเปลี่ยนมาก วันที่ตัวจริงออกมาก็ยิ่งแยอะ

อะไรที่มันใช่ก็คือใช่ อะไรที่มันใม่ใช่ก็คือใม่ใช่. Let it be