ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านแห่งความลับ :EP.01 สาวบิ้กไบค์  (อ่าน 2869 ครั้ง)

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
การบ้านแห่งความลับ :EP.01 สาวบิ้กไบค์
« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2017, 12:27:38 AM »
 **36** การบ้านชุด การบ้านแห่งความลับนี้เป็นงานที่พบเจอน้องน่ารักๆ แต่น้องไม่อยากเปิดเผยตนในการบ้าน แต่ผมว่าน้องเหล่านี้ทำให้ผมพบโลกมุมใหม่ๆ จากสาวๆในหลากหลายอาชีพ และเธอเหล่านี้ทำเอาผมเจอซ้ำไม่ต่ำกว่า 3 ครั้ง จึงลองเอามาเขียน เก็บไว้อ่านเมื่อนึกถึงเธอเหล่านี้  **36**

เธอคนแรกที่ผมอยากเขียนถึง เพราะเธอทำให้มุมมองของสาวขับยิ้กไบค์ของผมเปลี่ยนไปโดยสิ้นเชิง นึกถึงเธอทีไรก้ออบากจะเปิดฟังเพลงนี้ทุกที https://www.youtube.com/watch?v=ytQ5CYE1VZw

เธอคนนี้พูดคุยกันแบบ สั้นๆ กระชับ ได้ใจความ แมนๆ ตอนแรกนึกว่าเธอเป็นทอม "หนูไม่เคยนะคะ แต่ตอนนี้หนูเบื่อ ถ้าพี่ว่าง ก้อโอเคคุยกัน" เอิ่มน้องครับ ไม่ถามอะไรเลยเหรอ ผมรับเบอร์เธอมาแบบงงๆ แต่ก้อกดกลับไปครับ ด้วยความงงๆ

"สวัสดีค่ะ.........." เสียงตอบปลายสายนี่ทำผมงงหนัก เสียงเธอเพราะและหวานมาก ทำผมตกอยู่ในภวังเล็กๆ คุยกันไม่นาน ก้อนัดกัน แต่ผมแปลกใจเธอมาก เพราะจากที่ๆเธออยู่ตอนนี้มันไกลจากผมมาก แต่เธอบอกไม่เกิน 45 นาทีหนูจะไปถึงพี่ ผมมก้องงๆนี่เธอจะมายังงัยทำไมมันเร็วขนาดนั้น

ผมนั่งร้านกาแฟรอเธอไป ในใจก้อคิดว่า เฮ้อเด็กน้อยมาสายแน่ๆ ระหว่างที่ทอดสายตาลอยๆไปกับท่าทางของพนักงานชงกาแฟที่ดูทะมัดแทมง น่ารักน่าชัง เสียงโทรศัพท์ก้อดึงผมออกจากภาพน้องที่น่ารักตรงหน้า ปลายสายพอได้ฟังรู้สึกว่า ต้นเสียงจะน่ารักกว่าภาพตรงหน้า "หนูถึงแล้วนะคะพี่นั่งร้านไหน ชั้นไหนคะ"

ผมคิดว่าเธอต้องหวานๆนารัก แต่เอเดี๋ยวสิ ไหงเธอมาเร็วขนาดนี้ หรือเธอโกหกผม ซักพักมีผู้หญิงใส่เสื้อหนัง กางเกงรัดๆ ถุงมือมา หมวกมา แบบแนวสาวบิ้กไบค์เดินผ่านที่ผมนั่งไปคนนึง เธอทำเอาผมเหลือบมองจนสุดหางตา แต่ไม่กล้าหันไปมองเหลียวหลัง ที่มองเพราะเธอดูเท่มากๆ

แล้วเธอก้อเดินกลับมา มาหยุดตรงหน้าผม แล้วยิ้มๆ "ใช่พี่...." ผมหน้าชาๆ อ๋อที่เธอบอกว่าเร็วเพราะเธอขี่บิ้กไบค์มานี่เอง คืออาจจะสงสัยว่าทำไมผมรู้ ชุดเธอจัดเต็มขนาดนั้นเป็นใครๆก้อรู้ครับ

ตลอดเวลาที่พูดคุยกันเธอพยายามบอกว่าเธอเป็นผู้หญิงหวานๆ แต่บุคลิกกะการแต่งตัวเธอเท่มากๆ แถมขัดกับน้ำเสียงเล็กๆของเธอมาก ผมยาวๆสีดำสนิท หน้าไทยๆ แล้วผมก้อเข้าใจว่าทำไมเธอมา และทุกสิ่งที่เธอกระทำมันใหม่จริงๆ แต่มันก้อเหมือนปฏิกริยาทางเคมีทางสายตา ที่บอกว่าเราเข้ากันได้

เราเจอกันอีกหลายยครั้ง เธออ้อน เธอหวาน กอดเธอ สัมผัสของเธอทำผมงงๆ ว่าเหอ ชุดเธอ พาหนะของเธอมันไม่ใช่เลยน้า หุ่น 160 กว่า สัดส่วน ที่เข้ากันได้ดีกับเสื้อแขนยาวรัดรูป ทำเอาผมปากคอแผ้งผากทุกครั้งที่เจอเธอ นี่แหล่ะครับ เธอคนนี้ทำให้มุมมองสางไค์เกอร์ของผมเปลี่ยนไป

สิ่งที่ประทับใจตอนเธอกอดผมแน่นๆ เธอบอกว่าผู้ชายมักจะชอบมอง่าเธอแท่ แต่ไม่ค่อยกล้าเข้ามาคุย ทำให้เธอยังไม่มีใครซักที

สุดท้ายนี้เธอกะผมแม้ไม่ได้พบกันแล้ว แต่ถ้าเธอกลับเข้ามาอ่านเจอบทความนี้ ขอให้ยิ้มกว้างๆเพราะผมยิ้มทุกครั้งที่เห็นผู้หญิงขับบิ้กไบค์ นั่นเพราะผมคิดถึงคุณ

ใครที่สนใจแนวหวานๆแบบนี้ติดต่อมาได้นะคร้าบ mline2015

play-ground

• People Like This 124
Re: การบ้านแห่งความลับ :EP.01 สาวบิ้กไบค์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2017, 05:46:08 AM »
ไม่มีปลากรอบอ่ะ
เสียจุย
 **19**

mzazaza2015

Re: การบ้านแห่งความลับ :EP.01 สาวบิ้กไบค์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2017, 09:39:38 AM »
ไม่มีปลากรอบอ่ะ
เสียจุย
 **19**

อิอิ ชุดนี้การบ้านแหงความลับคร้าบ รอการบ้านหน้านะครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2017, 01:53:19 PM »
    มโนเอาว่าน้องคงน่ารักเหมือนคนก่อนๆ ของท่านจขกท.ก็แล้วกัน.....อิจฉาอีกแล้วครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

mzazaza2015

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2017, 03:33:03 PM »
    มโนเอาว่าน้องคงน่ารักเหมือนคนก่อนๆ ของท่านจขกท.ก็แล้วกัน.....อิจฉาอีกแล้วครับ

คนนี้แนวเท่ๆ แต่หวานๆครับพี่กัปตัน

Dekdue

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 32
  • ไม่มีสเตตัส!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2017, 04:20:35 PM »
มาปักป้ายแสดงตัว อ่านแล้วนะคะ

mmm fc
กอดแน่นแค่ไหน? ถึงเวลาก้อต้องปล่อย!!

<a href="https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E</a>

mzazaza2015

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2017, 11:55:21 PM »
มาปักป้ายแสดงตัว อ่านแล้วนะคะ

mmm fc

หายไปซะนานเลย สบายดรนะคร้าบ

kokoneko

• **
  • People Like This 18
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2017, 01:53:08 AM »
สาวน่ะบิ้กไบค์
เเล้วพี่บิ้กอะไรครัช?

EYES

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 02:34:13 PM »
ยินดีด้วยครับ

Warinthara

• **
  • People Like This 26
  • คุยได้ อัธยาศัยดี
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2017, 02:04:20 PM »
FC พี่เอ็ม  **30** **30**