ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าทำแบบนี้ไม่ว่ากับใคร เข้าใจมั้ยยย  (อ่าน 3937 ครั้ง)

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
Re: อย่าทำแบบนี้ไม่ว่ากับใคร เข้าใจมั้ยยย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2017, 01:33:10 PM »
ขอโทษนะ ไม่ได้จะเข้าข้างคนที่เขาหลอกน้องนะครับ แต่อยากให้น้องๆ คิดกันหน่อย เพราะก็เจอมา
1. น้องบางคนมาโพสต์ ขอความช่วยเหลือ พี่ขอรูปถ่ายปัจจุบันไป ไม่ให้รูป และขอรูปพี่กลับ พี่ไม่ให้เพราะต้องการป้องกันตัว พี่เลยขอยกเลิกที่จะนัด กลับหาว่าพี่เป็นตะถวด อย่างนี้ถูกต้องไหม
2. เวลานัดพี่ให้มาหา น้องบอกได้ ขอค่ารถ พี่บอกได้ มาถึงมาเอา น้องบอกให้โอน พี่บอกให้ส่งรูปถ่ายบัตรประชาชนกับเลขบัญชี ชื่อบัญชีเดียวกับชื่อบนบัตร น้องกลับไม่ให้ หรือบอกว่าไม่มีบัญชี ใช้บัญชีคนอื่น อย่างนี้ เชื่อถือได้ไหม
3. เคยยอมโอนค่ารถให้ น้องไม่มา แถมหลอกด้วย หลอกแม้กระทั่งว่ามาถึงแล้วกำลังจะลงจากรถ อย่างนี้ เอาตรงไหนมาวัดว่าคนไหนมันเป็นตะกวด
แล้วขอบอกนะ พี่เจอน้องแบบนี้ มาร่วมร้อยครับ ไม่ใช่คนสองคน อย่าคิดว่าพวกตัวเองทำถูก โดนหลอก ออกมาด่า ออกมาปกป้อง พี่ไม่รู้หรอกว่าน้องที่ออกมาปกป้องตัวจริงเป็นไง แต่เคยรู้มา วิธีการที่จะสร้างภาพให้ตัวเองี แต่ตัวเองเป็นตะกวด ก็คือออกมาด่า คนที่มีรูปแบบเป็นตะกวด แต่ในความเป็นจริง ตัวเองเป็นเสียเอง แต่ไม่ได้ใช้ยูสที่ออกมาเม้น แต่มีอีกยูสหนึ่งที่ใช้หาเงิน ลองไปสืบดูเถอะ น้องในนี้หลายคนมียูสมากกว่า 1 ยูส หรือว่าไม่จริง

สงสัยว่าข้อความข้างบนเกี่ยวอะไรกับเรื่องของน้อง จขกท.ซึ่งถูกหลอกนัด **40**

น้องได้โพสท์โดยระบุตัวคนที่หลอกอย่างชัดเจน  ซึ่งเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกคนอื่นๆ

ต่างกับการโพสท์ลอยๆไม่ชัดเจน  ทำตัวเป็น"แนวร่วมมุมกลับ"ของคนที่หลอกน้อง จขกท.

ทำให้มีการเบี่ยงเบนประเด็นไปจากสิ่งที่น้อง จขกท.ต้องการสื่อให้สมาชิกอื่นได้รับรู้

ทำไมมีคนคิดเหมือนนู๋ **04**
บอกแล้ว ไม่ได้ว่าน้องเขา แต่เตือนคนที่มาเขียน ว่าคนอื่นเป็นตะกวด โดยเอาเรื่องน้องเขามาเป็นส่วนสนับสนุน อย่านึกว่ามีคนไม่รู้ คนรู้เยอะมากนะ น้อง ผญ หลายคน ที่คุยกับคนหลายคน หาคนดูแลซ้ำซ้อนก็มี บางคนมีหลายยูส ใช้ยูสนึง ทำใสๆ พูดคุย สนับสนุนการต่อต้านตะกวด แต่ใช้อีกยูสหาคน แล้วก็มีอีกยูสไว้หลอกคน ผช ก็มี ไม่ไช่ว่าจะไม่มี เขียนมาเพื่อเตือนสติ อย่ามาเหมารวมว่าทุกคนจะเลว หรือจะดีเหมือนกันหมด คนที่ดูเหมือนดี เลวก็มี คนที่ดูเหมือนจะเลว เขาเป็นคนดีก็เป็นได้
แล้วไอ้เรื่องมาเขียนต่อว่าคนอื่น เพื่อจะเอาหน้า เลิกเถอะ อย่าเลย ผมไม่สนใจหรอก คนในนี้เขารู้กันทั่วว่าผมเป็นยังไง แต่เด็กคนไหน ผมสนใจจะช่วย แล้วเขายอมมาหา ผมช่วยตลอด เขาได้รับการช่วยเหลือ เขาก็คงไม่พูด อ้อ มีหลายๆ คนนะ ที่ผมช่วยไปแล้ว ตอนนี้ ก็ยังอยู่ในเวป เม้นกระทู้ต่างๆ เยอะหลายคน

smile.coffee

• Full Member
  • People Like This 49
  • แค่เธอดูแลด้วยรักและปลาทู
Re: อย่าทำแบบนี้ไม่ว่ากับใคร เข้าใจมั้ยยย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2017, 01:44:24 PM »
ปรี๊ดๆ จบแยก!! ไม่ทะเลาะกันเนาะ เดี๋ยวกระทู้เตือนภัย จะกลายเป็นทู้มาม่า  **20**
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก

เจ้าเหมียว

• People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2017, 05:56:13 PM »
สู้ๆนะคะคุณ ถือสะว่าเป็นบทเรียนชีวิต ชีวิตคนเราก็อย่างนี้แหละค่ะ มีโหดร้ายมีดีปนกันไป
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 11:09:10 AM »
     เคสไปเชียงใหม่นี่เกิดขึ้นมา 2 - 3 ครั้งแล้วเท่าที่อ่านเจอนะครับ
ต่อไปต้องระวังกว่านี้ครับ ไปต่างเมืองถ้าจะขอค่ารถบ้างก็ลองบอกพี่ๆ เค้าดู
ถ้าไม่งั้นอย่าเสี่ยงเลยครับ ส่วนพี่ๆ ถ้าเจอน้องมาจากต่างเมืองไม่อยากถูกหลอก
ให้ดอนตังแล้วน้องหาย ก็ซื้อตั๋วให้ครับ ไม่ควรโอนเงินสด จะได้ชัวร์ๆ ว่าไปแน่
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 10:29:25 AM »
ทั้ง ญ ช โปรดเลือกคนที่อยู่ในพื้นที่ตัวเองจะดีที่สุดครัช ยิ่งใกล้ยิ่งดี แต่อย่าถึงกับซอยเดียวกัน เดี๋ยวจะมีอันตราย

Sandsea

• People Like This 53
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 12:26:33 AM »
 อ่านแล้วก้อเศร้าใจ

ยังมีคนแบบนี้อีกเยอะเลยในแวปนี้

เป็นกำลังใจให้ จขกท นะคะ

เก็บไว้เป้นบทเรียนให้เราเข้มแข็ง

ต่อไปเนอะ

สู้ สู้ นะ ค่ะ

**05**