ผู้เขียน หัวข้อ: ถามค่ะ นอยนิดๆ ปกติพี่ดูแลในเว็บนี้ เขาดูแลน้องทีมากกว่า1คนเหรอ  (อ่าน 3438 ครั้ง)

Noonny

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
เราตกลงหาพี่ดูแลคนนึง ก็ดูแลเทคแคร์กันดี อยู่กันมาเกือบเดือนละ เรื่องเงินให้ตรง ครบตลอด ไม่เคยต้องร้องขอเลย
แต่คือพี่เขาหายบ่อยมากกก หายไปทีเป็นวันๆ เราก็คิดว่าเขาคงอยู่กับแฟน แต่หลังมีจุดสังเกตุคือ เขาน่าจะมีน้องดูแลอยู่แล้วด้วย
ทีนี้ ล่าสุด เราเพิ่งเห็นพี่โพสหาน้องดูแล เราเลยสงสัย..แล้วเราล่ะ?555
หรือว่าเป็นช่วงเบื่อคนเก่า อยากได้คนใหม่ ถ้าแบบนี้ไปหาครั้งคราวไม่ดีกว่าเหรอ ก็นอยด์นิดๆ อารมณ์แบบตรูจะโดนเทไหมเนี่ย555 หรือว่าปกติพี่ๆก็มีเด็กหลายคนเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว จะได้ทำใจ555
เพิ่งมีพี่ดูแลคนแรกด้วยเลยไม่ค่อยรู้อะไร
ที่สำคัญ ดันรู้สึกหวั่นไหวไปแล้วด้วย เพราะเหมือนเคมีตรงกัน คุยกันสบายๆเหมือนคุยกับเพื่อน เราก็ไม่รู้เขาทำแบบนี้กับเด็กคนอื่นรึเปล่า เฮ้ออ 
เราก็พอรู้ว่าคบกับคนในเว็บนี้ ห้ามรัก แต่มันห้ามไม่ได้อ่ะTT

Sassy-GIRL

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
  • โสด ❤
น่าจะเป็นบางคนนะคะ จะเหมารวมทั้งหมดก็คงไม่ได้
พี่บางคนเงินเหลือๆ ชอบช่วยคนนั้นคนนี้ ตามที่อยากช่วย
พี่บางคนดูแลเดือนสองเดือนก็หาใหม่ แล้วแต่สไตล์
พี่บางคนเงินเยอะก็อาจดูแลทีเดียวหลายๆคนได้
นั่นก็แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนค่ะ
ส่วนน้องๆก็คงต้องปรับตัวให้ทันกับสถานการณ์มั้งคะ
แก้ไขเรื่องบางเรื่องก็คงไม่ทัน
เตือนตัวเองว่าเรามาเจอเค้าที่นี่เพราะอะไร   ส่วนความรู้สึกคือผลพลอยได้ คิดแบบนี้อาจจะหายนอยด์เร็วขึ้นนะคะ

ถ้าตอนนี้มีกันอยู่ก็ดูแลกันดีๆหากวันไหนไม่มีกันและกันแล้วจะได้ไม่นึกเสียใจทีหลัง

cree

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
เคยเจอน้องมาบ่นให้ฟังหลายคน กรณีคล้าย ๆ กัน
จริง ๆ แล้วผมว่า...

น้องเข้ามาใหม่ ๆ  ก็คาดหวังว่าจะให้พี่ดูแลคนเดียวจะได้ไม่ต้องรับงานหลายคน แต่ทว่า...
พี่หลายคนก็รู้ว่าน้องคาดหวังอย่างนั้น....ก็เลยหาน้องที่อยากให้ดูแลรายเดือนก็จะได้เจอน้องหน้าใหม่ ๆ 
พอสักเดือนสองเดือนก็หาน้องคนใหม่อีกก็จะได้เจอน้องใหม่ตลอดเวลา

จริงอยู่ว่าไม่ใช่ทุกคน แต่หลายคนเป็นแบบนั้นครับ 
สำหรับหลายคนหมื่นสองหมื่นไม่เยอะครับ เที่ยวจริง ๆ ใช้เยอะกว่านั้น 
จุดตรงนี้เป็นโลกสีเทาครับ ไม่ขาวใสบริสุทธ์น่ะครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
     อยู่แบบเดิมครับ ปิดตาบ้าง อุดหูบ้าง ตราบใดที่ได้เงินครบถ้วน ก็อย่าไปอะไรกับพี่เค้านัก
เค้าจะมีใครกี่คนก็เป็นส่วนของเค้า ขอเพียงรับผิดชอบเราเท่าที่เรารับได้ก็พอ

คบพี่ๆ ที่นี่ เอาแค่ได้เงินตรงตามตกลง ดูแลเราไปนานพอที่ทำให้เราผ่านพ้นช่วงยากๆ ไปได้
นี่คือสิ่งที่ดีที่สุดแล้ว เชื่อเถอะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
ตกหลุมรักเข้าแล้วสิ  **30** **30** **30**

ปรกติจะดูแลกี่คนก็ได้ค่ะ แล้วแต่ความสามารถของพี่เขา ถ้าพี่เขายังให้ตังเราอยู่ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร ส่วนเรื่องรักไปแล้วก็รักไปเถอะ เจ็บบ่อยๆจะได้ชินเร็วๆ และก็จะโตเป็นสาวใจหินในภายภาคหน้า 
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

AKB48MK2

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
จริงครับดูแลหลายคนเป็นเรื่องปกติครับถ้าจะถามเหตุผก็คงตอบว่ามีคือมีครับมีเงินที่จะดูแลน้องๆ  ตอบสนองกับความต้องการ เพราะน้องๆแต่ละคนไม่เหมือนกันครับนสัยใจคอ ถ้าเบื่อจากคนนี้ก้ไปหา คนนี้ ส่วนตัวผมดูแลอยู่ก็มีข้อแม้วา ในระยะเวลาี่ผมดูแล ห้ามแอบไปมีSEXหรือคุย กับไครคนอื่นถ้าจับด้เลกดูแล้วเลิกครับแล้วหาน้องๆ มาดูแลใหม่ครับ แค่เด็กที่เราดูแลไม่่แฟน อย่ามาจุกจิกเยอะ  41 41 41 41

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ไล่ลำดับให้ฟัง...เอาแบบที่ดีๆนะ....
ส่วนใหญ่ไม่โสดจึงต้องดูแล
1.  คนที่บ้าน
2.ลูกๆ
และเขาคนดีจึงดูแล
3 - 4  พ่อแม่
แล้วก็เจ้าชู้จึงเข้ามาในนี้ และคนเจ้าชู้จะชอบหนูคนเดียวไหม?  มองหนูคนเดียวไม่มองสาวๆอื่นๆเลย
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
ถ้ารู้แบบนี้ตั้งแต่แรกแล้วก็ "ทำใจ เตรียมโดนเท" ...ต่อให้พี่คนนั้นจะดีแค่ไหน จะให้ตรงเวลายังไง สุดท้ายเค้าก็ต้องจากเราไปอยู่ดี....
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

JOEL

• Full Member
  • People Like This 2
ง่ายๆ เขาอาจจะยังไม่รู้สึกเติมเต็มในสิ่งที่อยากได้ ก็เลยหาต่อไป เผื่อจะเจอ

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
อย่าเพิ่งกลัวเหตุการณ์ที่ยังไม่เกิดคะ ((การโดนเท))

เพราะเมื่ออไหร่ที่เค้ายังคงให้ค่าหนมเราตามสัญญา

เราก็ควรทำตัวดีๆ เป็นน่ารัก ตั้งใจทำหน้าที่ของเรา และที่สำคัญความซื่อสัตย์ ต่อเค้าสำคัญสุดคะ

——/-/—ส่วนเค้าจะมีใครอีกสักกี่คน. มองว่ามันคือเรื่องส่วนตัวของเค้าคะ
บางเรื่องรู้แล้วไม่มีประโยชร์แถมเสียความรู้สึกตัวเอง ก็อย่าไปรู้คะ

**06** **06** **04** **04**