ผู้เขียน หัวข้อ: เดือดลูกค้าค่ะ มาระบายเฉยๆ  (อ่าน 1738 ครั้ง)

ไกด์ิบ้า.

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
เดือดลูกค้าค่ะ มาระบายเฉยๆ
« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 03:11:00 PM »
คือทำจ้างเที่ยวลูกค้าก้ทักมาไอเราตอนนี้ก้ไม่ได้ทำเลยแจ้งไปว่า"ช่วงนี้ไม่รับนะคะ"แล้วเขาก็มาบอกว่า"ไม่อยากได้เงินหรอ เห็นโพสไว้"ก้เลยแจ้งกลับไปว่า"โพสไว้นานแล้วค่ะ
 แต่ช่วงนี้ไม่ได้รับ"แต่ลูกค้ากลับตอบว่า"เออ"ไอเราก้ตามมารยาทเลยขอโทษไป ยังงงง!!!จะตอบว่า"เออ"กลับมาอีกก!! คืออะไร!!คะ ไม่เข้าใจทำไมต้องเออ ไม่พอใจ?ที่ไม่รับงาน หรืออย่างไร!!! พูดดีๆทำไมต้องเออ? อิชั้นไม่เข้าใจ-.- เดือดค่ะเดือด

making1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 34
Re: เดือดลูกค้าค่ะ มาระบายเฉยๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 03:39:21 PM »
ทำใจครับ ต่างคน ต่างพ่อต่างแม่ อย่าเก็บมาคิดมากกับแค่คนๆเดียว

ไกด์ิบ้า.

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: เดือดลูกค้าค่ะ มาระบายเฉยๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 07:32:06 PM »
ค่าาาาาา:-D :-D :-D

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 12:01:00 AM »
เคยเจอแบบตื้อจะมาจ้างแล้วไม่รับเพราะขุ่นพี่น่ากลัวเกินไป ออกแนวคุกคาม ออกแนวจิก จิตรป่วย  ไม่เคยอยากรับ ไม่เคยอยากเจอ สุดท้ายเห็นเราโพสรับงาน พี่ไลน์มาบอกว่า

"งั้นก็ส่งเลข บช.  มาเดี๋ยวโอนค่ามาม่ากับปลากระป๋องไปให้ "  ช่างคิดได้ **25**

(5555 ถ้าบอกว่าโอนตังค่ากระเป๋า Prada จะส่งให้อยู่ คริๆ)
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 09:34:33 AM »
     เล่นเวปไม่ต้องไปใส่ใจกับคนที่ไม่มีคุณค่าหรือประโยชน์กับเราครับ
เราควบคุมคนอื่นไม่ได้ แต่เราต้องควบคุมตัวเราได้ เจอใครไม่ดี ใจนิ่งๆ มือกดลบ บล็อก
ทุกอย่างก็จบครับ

อีกอย่างนึง ....ถ้าพี่เป็นน้องพี่จะตอบว่า....
ขอบคุณมากค่ะที่ติดต่อมา พอดีช่วงนี้น้องมีภารกิจอื่นที่จำเป็นต้องไปทำให้เสร็จก่อน
ถ้าไม่เป็นการรบกวน ถ้าน้องว่างแล้ว และพี่ยังสนใจจะจ้างน้องอีก ก็ขอทักไปนะคะ
ขอบคุณพี่มากๆ ค่ะ.....

พี่ว่ามันน่ารักดีนะถ้าเจอน้องๆ ที่มาตอบแบบนี้
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 10:18:45 AM »
shouldn't be a topic