ผู้เขียน หัวข้อ: เมกาบางนา vs เอเชียทีค  (อ่าน 1732 ครั้ง)

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
เมกาบางนา vs เอเชียทีค
« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 07:13:50 PM »
เช้านี้ มีน้องคนหนึ่งทักเมล์มา ก็งงๆแต่คิดว่าน่าจะเกิดจากกระทู้น้องน่ารักคนหนึ่งที่มาถามหาสเปค
เพื่อช่วยดันกระทู้ให้น้องจขกท.เลยแกล้งๆไปแสดงความเห็นกึ่งโฆษณาตัวตน(เจตนาจริงแค่อยากไปดันกระทู้เท่านั้น เป็นกำลังใจให้น้องจขกท. จะได้คอยมาตั้งกระทู้เป็นสีสัน) คงเพราะทำดี ผลบุญเลยทำให้ได้พบน้องน่ารักในวันนี้

หลังจากน้องคนนี้ทักเมล์มาก็คุยกันราวๆ ชม.เลยนัดเจอกันแถวสยาม หลังจากหาร้านที่เหมาะก็นั่งคุยกันทานกันจนมาจบที่
"เจอครั้งหน้า หนูอยากให้พี่พาไปทานที่เมกาบางนาใกล้บ้านหนูหรือจะเอเชียทีคก็ได้"
ปัญหาคือ ผมไม่รู้จักทั้งสองที่ หลังจากลองไปกดดูรีวิว ก็ไม่เห็นว่าจะแตกต่างจากสยามหรือพารากอนหรือห้างใดๆหรือสวนจตุรจักรหรือตลาดรถไฟ
เลยอยากมาลองฟังความเห็นว่า ถ้าต้องเลือกพาน้องไปนั่งทานอาหารค่ำ ระหว่าง เมกาบางนา vs เอเชียทีค
น้องๆจะชอบที่ใดมากกว่ากันครับ
(ปกติไม่ได้จ้างใครเที่ยวแต่มักตอบแทนน้องๆที่ทักมาโดยเป็นการจ้างเที่ยวและพาไปร้านที่น้องๆชอบ)
ขอบคุณคห.ล่วงหน้าครับ

ไกด์ิบ้า.

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: เมกาบางนา vs เอเชียทีค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 07:36:45 PM »
เอเชียทีคค่ะบรรยากาศดีส่วนตัวก็ชอบอยู่แล้ว

Monin_II

• People Like This 115
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 09:46:26 PM »
ถ้าทานมื้อค่ำเน้นบรรยากาศ
แนะเอเชียทีคค่ะ
ทานเสร็จต่อด้วยชิงช้าสวรรค์
โรแมนติกปนความไปอีกแบบดี
มีร้านอาหารแปลกใหม่มากกว่าห้าง
อย่างเมกะบาวนาค่ะ
แต่ถ้าชอบเดินของแต่งบ้าน
เมกะบาวนามีอีเกียค่ะก็เดินเพลินๆดี

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 12:02:41 AM »
โหวตเอเชียธีค รับรมริมน้ำชิวดีนะ
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 12:24:12 AM »
ไม่เคยไปเมกะบางนาค่ะ...........
เคยแค่เอเชียธิค  ซึ่งจะเน้นในเรื่องของการนั่งดื่ม ชิว ดินเดอร์ ฟังเพลง อาจมีเดินเล่นก่อนนิดๆหน่อยๆ ราคาค่อนข้างแพง ส่วนตัวก็ชอบค่ะ......ชอบดื่ม
 **25**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

jr2230

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 12:13:20 PM »
เอเชียทีคค่ะบรรยากาศดีส่วนตัวก็ชอบอยู่แล้ว
ได้อ่านรีวิวสถานที่แล้วครับ คงเพราะติดแม่น้ำเจ้าพระยา จึงทำให้บรรยากาศดี

ถ้าทานมื้อค่ำเน้นบรรยากาศ
แนะเอเชียทีคค่ะ
ทานเสร็จต่อด้วยชิงช้าสวรรค์
โรแมนติกปนความไปอีกแบบดี
มีร้านอาหารแปลกใหม่มากกว่าห้าง
อย่างเมกะบาวนาค่ะ
แต่ถ้าชอบเดินของแต่งบ้าน
เมกะบาวนามีอีเกียค่ะก็เดินเพลินๆดี
คิดว่า จะพาน้องขึ้นสวรรค์ เอ้ย จะพาขึ้นชิงช้าสวรรค์ ตามที่แนะนำครับ

โหวตเอเชียธีค รับรมริมน้ำชิวดีนะ
อาจเป็นเพราะชอบพาคนรุ้จักไปทานกุ้งริมแม่น้ำบ่อยๆเลยไม่ฟิวอารมณ์ริมน้ำ
หลังจากได้รับเมล์จากน้องบางคนแนะนำมาว่า คนเยอะมากยิ่งกว่าสวนจตุรจัก อาจไม่ได้บรรยากาศริมน้ำ แต่เมื่อคำแนะนำส่วนใหญ่แนะนำเอเชียทีค ก็จะไปลองลิ้มบรรยากาศดูครับ

ไม่เคยไปเมกะบางนาค่ะ...........
เคยแค่เอเชียธิค  ซึ่งจะเน้นในเรื่องของการนั่งดื่ม ชิว ดินเดอร์ ฟังเพลง อาจมีเดินเล่นก่อนนิดๆหน่อยๆ ราคาค่อนข้างแพง ส่วนตัวก็ชอบค่ะ......ชอบดื่ม
 **25**
คนชอบดื่มทั่วไปไม่ค่อยสนใจบรรยากาศ แต่สาวๆที่ชอบดื่ม บรรยากาศจะมีส่วนสำคัญให้ได้พาขึ้นสวรรค์ เอ้ย พาขึ้นชิงช้าสวรรค์ 555+

jr2230

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 12:16:22 PM »
ขอน้อมรับคำแนะนำครับ
"เอเชียทีค"
ขอบคุณน้องๆทุกคนนะครับ
ขอให้เจอะเจอพี่ๆใจดีครับ
 **06**

jr2230

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2017, 01:44:08 PM »
ได้มีโอกาสไปเอเชียทีคแล้วครับ คนเยอะมากนักท่องเที่ยวจีนเกินครึ่ง
บรรยากาศคล้ายเที่ยวงานวัดหรือตลาดนัดริมน้ำครับ
ถ้าคนน้อยกว่านี้ บรรยากาศน่าจะดีกว่านี้
สำหรับคนไม่เคยไป ไปสักครั้งก็คงดี แต่ถ้าคิดจะพาสาวๆไปนั่งทานอาหารดื่มด่ำบรรยากาศ คิดว่าหาร้านอาหารดีๆสักแห่งที่ไม่ค่อยมีคนพลุกพล่านน่าจะดีกว่า
ขอบคุณน้องๆที่มาแนะนำครับ

ส่วนน้องที่ผมพาไป เทอระรื่นตื่นตาตื่นใจตลอดงาน เทอเพลิดเพลินจนขากลับสลบตลอดทาง
555++