ผู้เขียน หัวข้อ: โดนนัดแล้วเทจนเหนื่อย(ใจ)ค่ะ  (อ่าน 2598 ครั้ง)

NeenN

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
โดนนัดแล้วเทจนเหนื่อย(ใจ)ค่ะ
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 04:12:57 PM »
โดนมาหลายครั้งแล้วค่ะ จากตอนแรกๆไม่คิดอะไร พอโดนไปบ่อยๆก็เริ่มเหนื่อยค่ะ คือถ้าไม่มั่นใจหรือว่าจะหลอกนัดกันเล่นๆ ก็ไม่ต้องนัดไว้ก่อนก็ได้ค่ะ แบบพอเขานัดไว้ เราก็ไม่รับนัดคนอื่นซ้อน แล้วพอถึงวันเขาดันเงียบ ดันหาย ติดต่อไม่ได้ ทั้งที่ยังบอกคอนเฟิร์มก่อนนัด 2-3 ชม แล้วบางครั้งก็นัดเราไปแบบที่ไกลๆ บ้าง ซึ่งเราก็ลำบากใจเรื่องค่าเดินทางอยู่พอสมควรนะคะ แต่ก็ไม่ได้ขอ เพราะเราแสดงความจริงใจ แล้วสุดท้าย นัดแล้วไม่มา ติดต่อไม่ได้ หายเงียบ เสียทั้งเงิน เสียทั้งเวลา เสียทั้งความรู้สึก

และช่วงนี้ก็เดือดร้อนหนักค่ะ แต่ก็โดนเท โดนหลอกหนักเช่นกัน เป็นแบบนี้จนเหนื่อยใจแล้วค่ะ บางทีก็คิดนะคะว่าทำไมบางทีคนที่ชอบหลอกคนอื่นไม่ไปหลอกกันเอง คนที่จริงใจทำไมถึงต้องโดนหลอกกันเยอะแยะด้วย ใครที่จริงใจจะช่วยกันได้ก็ช่วยกันหน่อยนะคะ ตอนนี้ก็เริ่มไม่ค่อยไหวแล้วจริงๆ ^^

bong metta

• Full Member
  • People Like This 11
Re: โดนนัดแล้วเทจนเหนื่อย(ใจ)ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 08:21:14 PM »
สู้ สู้ คับ งัยก็สกรีนนิดนึง ก่อนรับงานคับ พี่ฯมีทั้งดีไม่ดีปนฯกันไป

making1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 34
Re: โดนนัดแล้วเทจนเหนื่อย(ใจ)ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 08:33:28 PM »
แนะนำให้นัดที่ใกล้ตัวเองครับ ถ้าพี่ๆไม่ตกลงก็ไม่ต้องครับ
เพื่อตัวเอง เพื่อประหยัดเวลา และเงินด้วยครับ

คนหลอกมันเยอะครับ บางคนโดนหลอกจนวินาทีสุดท้ายยังมีเลยครับ น้องบางคนถึงที่แล้ว พี่ยังแหลบอกว่ามองน้องอยู่ก็มีเลยครับ

pooh.thl

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2017, 11:27:20 PM »
อาจจะกลัวเหมือนกันล่ะมั้งครับ ผมยอมรับเหมือนกัน อยากจะลองนัดเจอน้องๆ เพื่อนๆ หลายครั้งอยากทักไป แต่ไม่เคยกล้านัดซักที  **21** ผมคิดอยู่เหมือนกันเนี่ย ถ้านัดเขาแล้วจะกล้าไปไหม เลยยังไม่กล้านัดใครเลย อยู่กับตัวเองต่อไป  **30**

magiggunna

• People Like This 31
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2017, 11:32:23 PM »
สู้ สู้ คับ งัยก็สกรีนนิดนึง ก่อนรับงานคับ พี่ฯมีทั้งดีไม่ดีปนฯกันไป

สกีนยากครับ

แนะนำให้นัดที่ใกล้ตัวเองครับ ถ้าพี่ๆไม่ตกลงก็ไม่ต้องครับ
เพื่อตัวเอง เพื่อประหยัดเวลา และเงินด้วยครับ

คนหลอกมันเยอะครับ บางคนโดนหลอกจนวินาทีสุดท้ายยังมีเลยครับ น้องบางคนถึงที่แล้ว พี่ยังแหลบอกว่ามองน้องอยู่ก็มีเลยครับ

วิธีนี้ดีกว่าครับอย่างน้อยก็เสี่ยงน้อยหน่อยเห็นด้วยครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2017, 09:09:39 AM »
       นัดพี่ๆ เหมือนเราเปิดร้านขายของครับ บางวันอาจจะไม่มีลุกค้ามาอุดหนุนเราเลย
บางวันขายดีคือเจอพี่ๆ ที่ดี บางวันแย่กว่าเพราะโดนลุกค้าเบี้ยวไม่จ่ายเงิน.....ทำใจครับ

ยังมีตะกวดเบี้ยวนัดเกิดขึ้นทุกๆ วันครับ ถ้าคนโดนเบี้ยวยังไม่เปิดเผยคนที่เบี้ยว ตะกวด
พ่อแม่สั่งสอนไม่เป็นก็ยังทำแบบนี้กับคนอื่นๆ ต่อไปนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

myman

• People Like This 61
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2017, 12:14:22 PM »
แนะนำนัดใกล้ๆที่พักครับหรือไม่ก็ให้เขามารับเลยดีกว่าอย่างน้อยถ้าเขาไม่มาเราจะได้ไม่ต้องเสียค่าเดินทางไปข้างนอกแล้วกลับมามือเปล่า และอีกอย่างรับงานแบบนี้ต้องเตรียมใจไว้บ้างครับ ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ