ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กมัธยมสมัยนี้...  (อ่าน 1763 ครั้ง)

tdyholy4114

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
เด็กมัธยมสมัยนี้...
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2017, 02:55:45 PM »
คิดยังไงกับเด็กมัธยมสมัยนี้ค่ะ? ทำไมน้องๆเเต่งหน้าไปเรียนจัดจัง ==*

เราคิดว่ามันมากเกินเปล่าสำหรับวัยนี้ เราเจอเเต่ละคนนี้อึ้งรับประทานเลยค่ะ
ทาเบสกันมาเเบบหน้าโกลวเว่อร์ หรือไม่ก็ขาววอก (ป้าจับได้เพราะหนูไม่ทาคอนี่ค่ะ -*-)
กันคิ้วโก่งสะพานโค้ง เขียนมาซะเข้มปี๋เลย ดีไม่ดีเจอออพชั่นเสริม
มีกรีดอายเเละปัดขนตาเบาๆด้วยนะค่ะ ทางเข้าufabet
เเต่ถึงจะเบายังไง เราว่ามันก็ยังหนักเเละจัดไปอยู่ดีสำหรับการไปเรียนนะค่ะ
เคยเจอน้องหนูมอปลายนี่เเหละค่ะควักเเป้งตลับขึ้นมาตบ ทำเอาอัฉันตาค้าง สมัครufabet
ตายเเล้วนังนู๋ แป้งผสมรองพื้นนน !!!!

คือเราก็เข้าใจน้องๆนะค่ะ ว่าเป็นสาวเเล้ว ต้องดูเเลตัวเอง อยากสวยเป็นเรื่องธรรมชาติ
เเต่เราว่ามันไม่เหมาะเลยจริงๆ ดูไม่เรียบร้อยมากๆ ถ้าเเต่งหน้ากันขนาดนี้ ufabet
จะเป็นวันหยุดหรือไปเที่ยวกับเพื่อนก็อีกเรื่องนะค่ะ คือมันถือเป็นเรื่องปกติของวัยนี้
เเต่นี้ดูเหมือนไม่เคารพสถานที่กันเลย อาจารย์ในโรงเรียนไม่พูดอะไรบ้างหรอค่ะ?

วัยนี้อยู่โรงเรียนยังเเต่งกันขนาดนี้ เเล้วถ้าเข้ามหาลัยไปกว่าจะเรียนจบกว่าจะทำงาน มีครอบครัว
หนูไม่ต้องเเต่งหน้างิ้วออกจากบ้านทุกวันเลยหรอค่ะ?

making1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 34
Re: เด็กมัธยมสมัยนี้...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2017, 08:23:11 PM »
สมัยผมเป็นนักเรียน ก็เห็นครับ แต่ส่วนใหญ่ที่เห็นคือพวกเด็กสก๊อย ห้องท้ายๆครับ พวกห้องต้นๆไม่ค่อยมีหรอกครับ

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2017, 08:33:15 PM »
เจตนาของคนตั้งกระทู้นี้คงไม่อยากได้คำตอบซักเท่าไหร่หรอก
เปิ้ลว่าเค้าคงอยากใหกดเข้าไปในลิงค์ที่ทำเป็นตัวอักษรสีขาว ที่มีอยู่ท้ายประโยคบางประโยคมากกว่า
ทำแบบนี้ไม่ค่อยน่ารักเลยนะ

**11**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2017, 09:23:08 AM »
ใม่เฉพาะเด็กๆนะ บางคนที่โตแล้ว ก็แต่งแยอะเกิน

บางคนที่เอาปลิงมาแปะคิ้ว  เอาแป้งมาพอกใช้คำว่าโบ๊ะคงน้อยไป. ขนตามาอย่างกับแปรง

ตาโตปานไข่ห่าน แถมสารพัดสีบนใบหน้าแถม สีหน้า กับสีที่คอต่างกันแยอะมาก ออฟชั่นอื่นๆอีกมากมาย

ส่วนตัวชอบแบบใม่แยอะ บางๆ คิ้วนิดๆ สีหน่อยๆ ก็น่ารักแล้วจ้า

MynameisKkhwan

• Full Member
  • People Like This 51
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2017, 01:46:36 PM »
 **25** เเสดงว่าน้องๆเค้าเพื่อนไม่รักค่ะ... ที่มาของคำว่า
รักเพื่อนช่วยเพื่อนเลือกเบอร์รองพื้นนะคะ   **30**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ