ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นHowtoเพื่อนกัน. . .มันส์ดี(รึเปล่า)? ถามใจดู5555+  (อ่าน 1773 ครั้ง)

MynameisKkhwan

• Full Member
  • People Like This 51
สวัสดีค่ะพี่ๆเพื่อนๆทุกคน **26** เมื่อคืนนี้วันลอยกระทง ได้ลอยกันบ้างรึเปล่าเอ่ย...
ส่วนขวัญไปลอยกระทงกับเพื่อนๆเดอะแก๊งค่ะ ชีวิตหรรษากับเพื่อนฝูงค่ะ เพราะยังหาคู่ไม่ได้...  **30**
ก็แหม... เป็นโสดก็สนุกสนานดีต่อใจดีอยู่แล้ว อย่าเพิ่งหาอะไรมาเพิ่มให้ปวดหัวเลยจะดีกว่า เนอะ^^

เพื่อนเดอะแก๊งของขวัญเนี่ย คบหากันมานานค่ะตั้งแต่เรียนมัธยม เลยเป็นกลุ่มใหญ่มีทั้งหญิงทั้งชาย
เวลามารวมตัวกันทีนึง เจี๊ยวจ๊าวกันไปหมดเลยล่ะค่ะ  **30** เเต่สนุกนะคะแม้ว่าบางครั้งหายไปไหนกันบ้าง
แต่ก็ยังต้องติดต่อกันได้อยู่ ไม่มีแบบหายแล้วหายเลย เดอะแก๊งขวัญเลยอยู่ยงคงกระพันได้ยันป่านนี้

"เพราะมิตรภาพของเพื่อนมันยาวนานไม่จบแล้วจบเลยเหมือนการมีแฟนนี่ไงคะ"

ขวัญเลยไม่ค่อยเป็นคน "เอาเพื่อนเอาฝูง" สักเท่าไร...  **11** แบบ "เพื่อนกันมันส์ดี" ยิ่งแล้วใหญ่
"แอบเจ็บกันเอง" ใรงี้ ขอตัวบายเลยค่า ไม่มีอยู่ในความคิดเลยยิ่งรู้จักกันมานานเเบบนี้ ก็ยิ่งรู้ไส้รู้พุงกันดีหมด
ขวัญเลยถือกฎเกณฑ์ไว้อย่างนึงว่า... ถ้าจะคบใครสักคนขอไม่ใช่เพื่อนฝูงละกันเนอะมันเกินใจค่ะ+55555

แล้วที่มาของหัวข้อคือเมื่อวานนี้แหละค่ะ... เพื่อนผู้ชายในเดอะเเก๊งขวัญมันดั้นนนนน "โดนเเฟนทิ้ง"!!
งานเฮิรตซ์ก็มา55555+ เห็นเพื่อนเศร้าแบบนี้เราก็เศร้าสิคะ เดอะแก๊งเลยต้องนั่งปลอบใจกันอยู่ยกใหญ่
เเถมช่วยกันคิดยกใหญ่เข้าไปอีก ว่าจะทำใงให้เพื่อนกลับมาเป็นเหมือนเดิม แล้วหยุดเฮิรตซ์ซะที
และเเล้ว... 1ในแก๊งก็ปิ๊งไอเดีย "เเบบนี้ต้องรีบหาคนโสดให้มันรีบจีบแล้วมีคนใหม่เร็วๆดีกว่าจะได้ลืมคนเก่าไวๆ"
หลายคนเห็นด้วยกับข้อเสนอ เจ้าเดิมเลยต่อเนื่องไอเดีย"แล้วมีใครรู้จักใครที่ยังโสดอยู่มั่งงง..." ??
พอหยุดคำนี้... ความชิบหายของขวัญก็เริ่มต้นขึ้น!! ~~ช่ายยยยยเลยยย เป็นตรูแน่นอนนนนน~ Y-Y ~ **19**
นาทีนั้นขวัญรู้สึกอยากจะลุกขึ้นร้องเพลงบุดดร้าเบส  **12** ~~โปรดลืม ลืมฉันลืมไปก่อน ได้ไหมลืมไปก่อน...~

>>>>และเเล้วความชิบหายเเรกของขวัญก็เริ่มต้นขึ้น  ณ.  But now. . . . <<<<

บอยเฟรนด์ : "ขวัญจะว่าไปก็หน้าตาโอเคอยู่นะทำใมยังไม่มีเเฟนอีกวะหรือเลสเบี้ยนไม่ชอบผู้ชายหรอ"
ของขวัญ : "จะบ้าหรอชอบผู้ชายอยู่เว้ยร้อยวันพันปีไม่เคยถามอยู่ๆมาถามมีใรเนี่ย"บอยเฟรนด์ : "สนใจคบกับเพื่อนอย่างไหมจริงจังนะเว้ยก็รู้อยู่อะคนดีขนาดไหนเดี๋ยวจะหาเลี้ยงเอง"
ของขวัญ : (O.o) "ห้ะใจเย็นก่อนคิดให้ดีอย่ารีบ..."
บอยเฟรนด์ : "ถามอยู่นี่ใงลองดูจะคบไหมถ้าคบเดี๋ยวเก็บเสื้อผ้ามาอยู่บ้านเลยยังไงอย่าเยอะ"
ของขวัญ : (O.O)ห้ะ!!...............(ไม่มีสัญญาณตอบรับจากหมายเลขที่ท่านเรียก).....!?

วินาทีนั้นนนน... คือว่า.... สตัฟฟ์ไป10วิ.... อารมณ์แบบว่า.... มันพูดไม่ออกบอกไม่ถูก....
ทุกคนเข้าใจฟีลลิ่งไหมคะคือตอนนี้! เพื่อนอยากขยับมาเป็นเอิ่ม....ผัวววว เอิ่มมมมมันยากอธิบายมาก....

**ขอ How to จากคอมเมนท์ทุกคนหน่อยว่าถ้าคุณเป็นขวัญ คุณจะบอกมันยังใงดีคะ????
กลัวว่าตอบไปแล้วจะทำร้ายจิตใจเพื่อน... แต่ถ้าไม่ตอบเลยขวัญอาจจะเป็นบ้าเอาได้สักวัน ฮ่าๆ
ตอนนี้เพื่อนยิงมุกจีบญิ๋งใส่ขวัญมาไม่หยุดตั้งแต่เมื่อคืนเลยฮะ อ่านไป... เหวอไป... 555555+

ไม่รู้จะทำใงช่วยขวัญคิดทีนะคร้าาาา สงสารขวัญเถ้ออออ จะทำไงให้มันเลิกเพ้อเจ้อใส่ขวัญได้บ้าง
ขวัญยังไม่อยากได้เพื่อนมาเป็นผัวว เพื่อนอย่าเอาแค่ที่สบายใจเลยถามใจด้วยโอเครกะไหมเฮ้อออ.. **25**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: ขอความเห็นHowtoเพื่อนกัน. . .มันส์ดี(รึเปล่า)? ถามใจดู5555+
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 03:37:28 PM »
มาเอากับผมสักรอบ...เลือกท่ายากๆ...
ถ่ายรูปไว้ส่งให้เพื่อนขวัญดู...
ถามเพื่อนว่าท่านี้ทำได้ไหม...
แล้วเพื่อนก็จะกลับมาเป็นเพื่อนเหมือนเดิมคราบบบบ...
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Re: ขอความเห็นHowtoเพื่อนกัน. . .มันส์ดี(รึเปล่า)? ถามใจดู5555+
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 05:32:03 PM »
มาเอากับผมสักรอบ...เลือกท่ายากๆ...
ถ่ายรูปไว้ส่งให้เพื่อนขวัญดู...
ถามเพื่อนว่าท่านี้ทำได้ไหม...
แล้วเพื่อนก็จะกลับมาเป็นเพื่อนเหมือนเดิมคราบบบบ...
 **38**

**30** อุต๊ะ! หนุ่มเพลย์บอยอย่างพี่tawansถึงกับมาเปิดเคล็ดลับ 108ภารกิจพิชิตใจนางขนาดนี้
ขวัญก็อยากจะลองสักหน่อยแต่ขวัญกลัวพี่tawans จะไม่เอาใจใส่ขวัญเเบบ 'เต็มที่' เลยขอถามหน่อยนะคะว่า...

1) ถ้าถ่ายรูปส่งให้เพื่อนดู แล้วถ้าเพื่อนเกิดไม่เก็ทขึ้นมา? ...พี่tawans พอจะมี PROMOTION พิเศษเเถม
มาให้ขวัญด้วยรึเปล่าคะ? เช่น... "จะต่อเวลาพิเศษให้" หรือ "ไม่เข้าใจเจอใหม่ได้อีกรอบ" อะไรแบบนี้.

เพราะขวัญจะได้ลองกับพี่tawans ใหม่แล้วส่งเป็น "ภาพเคลื่อนไหว" ไปให้เพื่อนดูแทน 'ภาพนิ่ง' อะคะ  **40**

2) ถ้าลองภาพนิ่งเเละภาพเคลื่อนไหว แล้วเพื่อนเกิดยังไม่เก็ทขึ้นมาอีกเเล้วเนี่ย
 ...พี่จะอนุญาตให้ขวัญพาคนนอกเข้ามาดูพื้นที่ถ่ายทำ ณ สถานที่จริงได้ด้วยรึเปล่าคะ ?...

**30** แต่อย่าว่าน้องขวัญเรื่องมากเลยนะคะพี่tawans ขวัญอยาก...
มาเจอกันก่อนเพื่อคุยตกลงเรื่องสัญญากัน ไม่ทราบว่าพอจะมีคิวว่างบ้างรึเปล่าคะ ? ?  **34**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

rt100

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 07:54:08 AM »
ไม่ชอบก็บอกตามตรงไปครับ ไม่ต้องเกรงใจ เพราะเกรงใจเขา เอ็นเราขาด

k p i2 z

• People Like This 81
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 07:20:51 PM »
ไม่ชอบก็บอกตามตรงไปครับ ไม่ต้องเกรงใจ เพราะเกรงใจเขา เอ็นเราขาด

แต่บางครั้งหากบอกไปก็เกรงใจว่าจะเสียความเป็นเพื่อนคะ
เพราะบางคน มักใช้คำว่าเพื่อนมาฉวยโอกาส

ปล.ไม่เคยเจอเพื่อนของคบคะ __ เจอแต่แอบชอบ
แล้วกลายเป็นว่าเราอึดอัด

ขอบคุณสำหรับทุก Comments ของทุกคนนะคะ

ตอนนี้ไม่ต้องกังวลใจเรื่องเพื่อนตามจีบอีกต่อไปแล้วละค่ะ
เพราะเพื่อนขวัญเสียแล้วค่ะ สภาวะหัวใจล้มเหลวเฉียบพลัน
จากยาที่ได้รับเกินขนาด... แล้วเพิ่งจะผ่านงาพวันเผา

...เมื่อวันอังคารที่ผ่านมานี้เองค่ะ  **26**