ผู้เขียน หัวข้อ: เหมือนมีหน้าที่ใหม่... เหมือนมีอาชีพเพิ่ม... แปลกดีจัง  (อ่าน 1726 ครั้ง)

babynew

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
พี่ทำให้หนูรู้สึก...... แปลกใจ

จุดนัดพบ
ผช  :ขอโทษนะคับใช่คุณนิวหรือป่าว
นิว   :ใช่ค่ะ พี่ที่นัดกันไว้
ผช  :ไม่ใช่คับ แต่มีคนรอคุณนิวอยู่บนร้าน...
         ชื่อคุณ...
นิว   :ค่ะ
งง เป็นไก่ตาแตกพร้อมกับลังเล
ว่าจะขึ้นไปร้านนั้นดีไหม แปลกใจจัง

สรุปพี่ที่นิวนัดเค้าให้คนขับรถ
ไปถามหานิวก่อน.....แบบนี้ก็มี

แปลกใจ ทำไมพี่ต้องให้เราตักอาหาร
                         ให้แทบทุกครั้ง
แปลกใจ ทำไมเดินห่างกันสุดๆ
แปลกใจ ทำไมเราต้องถือถุงช้อปให้พี่เค้า
แปลกใจ ทำไมพี่ต้องใส่แว่นดำในห้าง
                          (มองเห็นทางหรอเนี้ย)
แปลกใจ ทำไมพี่แปลกคน??!!

เหมือนได้หน้าที่ใหม่เป็นผู้ติดตาม
คราวหน้าบอกกันก่อนนะ
นิวจะได้ใส่ผ้าใบพร้อมลุย
ส้นสูงมันลำบากปวดเท้าเลย

ประสบการณ์แปลกๆ งงๆ สนุกดี......

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: เหมือนมีหน้าที่ใหม่... เหมือนมีอาชีพเพิ่ม... แปลกดีจัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 01:00:52 PM »
พี่เขายังไม่โตนะ. เด็กอยู่
ต้องมี"พี่เลี้ยง"อยู่รอบๆตัว
บังเอิญพี่เลี้ยงบางคนลางาน....เขาเลยจ้างน้องไปเสริมนะครัย...ไม่มีอะไรมาก

ที่ใส่แว่นเพราะหนีเที่ยว...กลัวคุณแม่ที่บ้านมาเจอ... **25**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เหมือนมีหน้าที่ใหม่... เหมือนมีอาชีพเพิ่ม... แปลกดีจัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 01:16:32 PM »
       ถ้าพี่เค้ามาตามที่นัด จ่ายตามที่ตกลง ก็ถือว่า OK ครับ
พยายามมองเรื่องแปลกๆ ให้เหมือนเรื่องปกติ ต่อไปเจออะไรก็จะรับได้ทุกสถานการณ์ครับ

กรณีพี่เค้าเป็นแบบนี้ เค้าคงมีเหตุผลอะไรบางอย่าง ก็ช่างเค้าเถอะครับ เค้ามาจ้างน้อง
แสดงว่าน้องน่าสนใจครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Darling.

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 06:34:25 PM »
ฟังดูก็น่าสนุกดีนะคะ ..เป็นพี่ที่มีอะไรน่าตื่นเต้นน่าค้นหาดี55
ตอนหิ้วถุงช้อปถ้าเป็นเราคงจินตนาการถึงตอนแอนเดรียแต่งหน้าทำผม สวยๆ ใส่ส้นสูงปรี้ด ชุดสุดเริส
วิ่งหอบหิ้วถุงพะรุงพะรังตามป้ามิแร้นด้า (เรื่องของเรื่องคือพยายามคิดว่าตัวเองเป็นนางเอกตอนโดนจิกใช้ คิดแบบนี้แล้วสบายใจ  **25**)

จริงๆถ้าไม่ได้คุยรายละเอียดงานกันมาก่อนละเจอแบบนี้ก็คงเหวออยู่เหมือนกันค่ะ เรื่องนี้ทำให้เราคิดว่าต้องรอบคอบขึ้นละเมื่อมีพี่มาชวนจ้างเที่ยวคงต้องถามถึงขอบเขตงานว่าประมานไหน เอนเตอร์เทนอย่างเดียวหรือมีแบกหาม ใช้แรงงานด้วย ยิ่งตัวบางร่างเล็กอยู่ด้วยกลัวไปเจอเซอร์ไพรส์ **30** **30**