ผู้เขียน หัวข้อ: ก็เธอคือชีวิต ไม่มีเธอจะทำอย่างไร...  (อ่าน 4186 ครั้ง)

-PW-

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
ก็เธอคือชีวิต ไม่มีเธอจะทำอย่างไร...
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 06:38:38 PM »
การที่ผู้ชายคนหนึ่งจะรักผู้หญิงคนหนึ่งได้สุดหัวใจ บางครั้งมันไม่มีเหตุผมว่ารักเพราะอะไร ทำไมถึงต้องรัก และรักเพื่ออะไร มันรู้แต่เพียงว่ารัก รัก แล้วก็รักมาก เคยบอกผู้หญิงคนหนึ่งว่า ไม่เคยไม่คิดถึง ไม่เคยไม่รักแม้แต่นาทีเดียว และตอนนี้มันก็ยังเป็นแบบนั้นอยู่ และจะเป็นแบบนั้นตลอดไป ….

https://www.youtube.com/watch?v=dLEgOalq7sU

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
Re: ก็เธอคือชีวิต ไม่มีเธอจะทำอย่างไร...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 08:10:24 PM »
ขอโทษนะครับ แล้วเขาตอบคุณว่าอะไรหละ
เขาตอบว่า เขาไม่เคยคิดว่ามันจะเป็นไปได้ ยังไงก็เป็นไปไม่ได้ไหม ยังไงเขาก้ไม่รักไหม ไม่ว่าจะทำไง ไม่ว่าเมื่อไหร่ เขาก้คิดกับคุณแบบที่คุณคิดกับเขาไม่ได้ไหม

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
Re: ก็เธอคือชีวิต ไม่มีเธอจะทำอย่างไร...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 11:21:08 AM »
       ความรักเป็นสิ่งที่สวยยงามค่ะ บางทีมาผิดที่ ผิดเวลา
น่าดีใจแทนน้องที่มีคนรัก "การมีคนรักย่อมดีกว่ามีคนเกลียด"
รักษาระยะห่างไว้ตามความเหมาะสม อย่าให้ความรู้สึกของเราต้องทำให้ใครอึดอัดใจก็น่าจะพอมั้ง...
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 01:32:51 PM »
ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
 **07**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

-PW-

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 02:06:23 PM »
ขอโทษนะครับ แล้วเขาตอบคุณว่าอะไรหละ
เขาตอบว่า เขาไม่เคยคิดว่ามันจะเป็นไปได้ ยังไงก็เป็นไปไม่ได้ไหม ยังไงเขาก้ไม่รักไหม ไม่ว่าจะทำไง ไม่ว่าเมื่อไหร่ เขาก้คิดกับคุณแบบที่คุณคิดกับเขาไม่ได้ไหม

ถ้ามีผู้หญิงคนหนึ่งเคยบอกคุณว่า "หนูรักพี่มากนะ ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น หนูจะไม่ทิ้งพี่ไปไหน หนูจะอยู่กับพี่" คุณคงเข้าใจ....

-PW-

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 02:07:04 PM »
ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
 **07**
มันเป็นแบบนั้นจริงๆ...

-PW-

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 02:09:33 PM »
       ความรักเป็นสิ่งที่สวยยงามค่ะ บางทีมาผิดที่ ผิดเวลา
น่าดีใจแทนน้องที่มีคนรัก "การมีคนรักย่อมดีกว่ามีคนเกลียด"
รักษาระยะห่างไว้ตามความเหมาะสม อย่าให้ความรู้สึกของเราต้องทำให้ใครอึดอัดใจก็น่าจะพอมั้ง...
ขอบคุณครับ ผมถอยห่างออกมาแล้วหละ....

nanena

• Full Member
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 08:09:20 PM »
ไม่ว่าอะไรที่เกิดขึ้น จนท. ได้ทำดีที่สุดแล้ว เรื่องของใจก็คือใจ บังคับไม่ได้ อย่างน้อยก็ได้มีช่วงเวลาดีๆร่วมกัน ขอให้ก้าวและผ่านช่วงเวลานี้ไปได้ และพบกับสิ่งดีๆนะค่ะ ไม่มีใครสมหวังและผิดหวังตลอดไป
เวลาเท่านั้นที่จะเยียวยาหัวใจ และพบกับทางสว่าง
ขอให้มีใจที่เข้มแข็ง และสมหวังในรักนะค่ะ

-PW-

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 09:20:11 PM »
ไม่ว่าอะไรที่เกิดขึ้น จนท. ได้ทำดีที่สุดแล้ว เรื่องของใจก็คือใจ บังคับไม่ได้ อย่างน้อยก็ได้มีช่วงเวลาดีๆร่วมกัน ขอให้ก้าวและผ่านช่วงเวลานี้ไปได้ และพบกับสิ่งดีๆนะค่ะ ไม่มีใครสมหวังและผิดหวังตลอดไป
เวลาเท่านั้นที่จะเยียวยาหัวใจ และพบกับทางสว่าง
ขอให้มีใจที่เข้มแข็ง และสมหวังในรักนะค่ะ
ขอบคุณนะครับ มันยากนะ ยากจริงๆ

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2017, 09:38:44 AM »
คบกันมานานแค่ไหน คูณ 3 เข้าไป คือเวลาที่คุณจะลดความเจ็บปวด แต่ก็จะยังคงคิดถึงเค้าตลอดไป