ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มึนๆ ...อยากบ่นถึงใครบางคน  (อ่าน 1376 ครั้ง)

Napapak

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
วันนี้มึนๆ ...อยากบ่นถึงใครบางคน
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2017, 01:05:59 AM »
จะยอมเสียหน้า(ง้อ) หรือจะยอมเสียคุณไป....

#เราไม่ผิด ทำไมเราต้องง้ออ่ะ ? เขาแคร์เราสักนิดเขาคงใส่ใจเอง Up to you.

rt100

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
Re: วันนี้มึนๆ ...อยากบ่นถึงใครบางคน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 07:44:28 AM »
มันอยู่ที่มุมมองครับ อีกฝ่ายอาจจะคิดว่าตัวเองไม่ผิด หรือคุณอาจจะไม่สำคัญพอที่จะให้ง้อ  **34**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: วันนี้มึนๆ ...อยากบ่นถึงใครบางคน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 09:53:28 AM »
    ผมก็เคยมีเรื่องผิดใจกับคนที่ผมรัก ผมไม่ได้เป็นคนผิดด้วย...เค้าฟังเพื่อนเค้าบอกว่าเจอผมเดินอยู่กับสาวคนอื่น
แต่วันนั้น ผมไปตจว.กับเจ้านายที่เรียกตัวด่วน....เค้าคงโกรธ ไม่รับสาย ไม่ติดต่อมาแม้เพื่อนเค้าจะมาบอกแล้วว่า จำคนผิด

แต่ระหว่างที่เรายังไม่ได้ปรับความเข้าใจกัน ผมว่ามันทรมานใจมาก คิดถึง อยากเจอ
อยากมีความสุขด้วยเหมือนเดิม .....

ผมก็เลยไปเจอ ไปคุย ไปทำเหมือนว่าเรื่องนั้นมันไม่เคยเกิดขึ้น เพราะความรักนั้นสำคัญกว่า
ก็แค่นั้นแหละ เราก็ดีกันเหมือนเดิม มีความสุขเหมือนเดิม

เราไม่ได้ไปง้อเค้า แต่เราไปทำให้ตัวเรากลับมามีความสุขต่างหาก ผมคิดแบบนี้และ ผมทำหน้าที่คนรัก กับคนทีผมรักเท่านั้น
ผมไม่ได้ทำแบบนี้กับใครคนอื่น
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

PirateX

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 11:35:36 AM »
มันอยู่ที่เรายังรักกันไหม ถ้ายังรักกัน ง้อกัน ไม่ใช่เรื่องเสียหาย
บางครั้งจะเจอคนดีที่ใช่ ไม่ใช่เรื่องง่าย อย่าให้เรื่องง่ายๆ มาพรากคนที่ใช่

ลองคิดดู