ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณ...พี่คนนั้น  (อ่าน 1402 ครั้ง)

บัวบุรา

• Hero Member
  • People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
ขอบคุณ...พี่คนนั้น
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 05:38:19 AM »
วันนี้แจนอยากมาเขียนขอบคุณ. พี่คนนึงในเวปนี้
แจนไม่ทราบยูสพี่ พี่เคยพาแจนไปทานข้าวหนนึง โดยติดต่อผ่านน้องที่แจนสนิท
ในวันที่แจนเหนื่อยมากจากการทำงานที่ใหม่ พี่อาสามารับจาก รฟฟ
พร้อมถามว่าอยากกินอะไร.  แจนผู้ซึ่งเพิ่งเลิกงานมาอย่างหิวโซ และขี้เกียจไปไกลๆ
ได้ตอบว่า.  อยากกินยำปลาสลิด.  หาร้านข้าวต้มแถวบ้านแจนละกัน
เราสองคน เลยเริ่มมองหาร้านข้าวต้มข้างทางระหว่างทางกลับบ้านแจน
และแล้ว แจนก้อได้กินยำปลาสลิดสมใจ.
ขอบคุณพี่ที่รับได้กับความดิบ และตรงมากของน้องคนนี้
เจอกันครั้งนั้น พี่ก้อหายเงียบไปหลายเดือน
และแล้วพี่ก้อทักมาในวันที่แจนมีฝนตกในใจ
ถึงเราจะไม่ได้เจอกัน. ถึงแม้แจนจะไม่ได้รับความช่วยเหลือที่พี่หยิบยื่นให้
แต่แจนรู้สึกขอบคุณพี่จริงๆ. บทสนทนาของเราวันนั้น มันทำให้ฟ้าแจนสว่าง
พี่มอบความสบายใจ. และข้อคิดที่มีค่ามากสำหรับแจน
ขอให้โปรเจคใหม่ของพี่ผ่านฉลุยนะคะ
นี่แจนนับวันรอให้พี่พาไปข้าวกินระหว่างทางกลับบ้านแจนอีก. แถวบ้านแจน
ร้านอร่อยๆ ข้างๆทางเพียบค่ะ 555
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
Re: ขอบคุณ...พี่คนนั้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 09:08:16 PM »
ขอให้พี่แจนได้เจอพี่คนนี้อีกนะ
ขอให้เขาว่างตรงกับพี่แจน
พี่เขา น่ารัก มากเลยนะ
 ขอให้เขาได้อ่านกระทู้นี้ทีเถอะ สาธุ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

pop2000

• People Like This 831
Re: ขอบคุณ...พี่คนนั้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2017, 08:29:40 AM »
ความในใจผู้หญิงนี่มันดูกินใจดีจริงๆแหะ.    ยินดีด้วยครับขอให้ได้พบพี่ปลาสลิดอีกไวๆ  **06**