ผู้เขียน หัวข้อ: ___หนูยังคอยที่เดิมนะคะ___  (อ่าน 2362 ครั้ง)

โลกหนึ่งใบกับยัยหมีกินจุ

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
___หนูยังคอยที่เดิมนะคะ___
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 09:03:06 PM »
แค่อยากจะบอกว่า

พี่บิ๊กคะ พี่ไปเติมน้ำมันตั้งแต่บ่ายสามจนป่านนี้พี่เติมเสร็จยังคะ น้ำมันเต็มถังรึยังเอ่ย

ถ้าเติมเสร็จแล้วมารับหนูด้วยนะคะ ยังคอยที่ซอยเดิมคะ  **36**

• Newbie
  • *
Re: ___หนูยังคอยที่เดิมนะคะ___
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 09:06:15 PM »
น้ำมันเต็มถังแล้วก็อย่าลืมวนกลับมารับนะคะ   **34**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ___หนูยังคอยที่เดิมนะคะ___
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 09:46:00 PM »
พี่หมอบิ๊กฝากบอกว่า พอเติมน้ำมันเสร็จ
เมียพี่เค้าโทรฯมา ว่าญาติผู้ใหญ่เค้าถูก
เมียน้อยตีขาหัก พี่เค้าเป็นหมอ ortho
เลยต้องรีบไปผ่าตัดด่วน

เดี๋ยวผ่าเสร็จแล้วถ้าเค้าจำได้ว่าทิ้งน้องไว้ตรงไหน
จะกลับไปรับนะครับ อย่าเพิ่งไปไหนนะ ยืนคอยพี่หมอบิ๊ก
ใจสมอล ก่อนนะครับ

บางคนมันนิสัยแมวๆ แบบนี้แหละ ทำใจนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 10:02:25 PM »
พี่หมอบิ๊กฝากบอกว่า พอเติมน้ำมันเสร็จ
เมียพี่เค้าโทรฯมา ว่าญาติผู้ใหญ่เค้าถูก
เมียน้อยตีขาหัก พี่เค้าเป็นหมอ ortho
เลยต้องรีบไปผ่าตัดด่วน

เดี๋ยวผ่าเสร็จแล้วถ้าเค้าจำได้ว่าทิ้งน้องไว้ตรงไหน
จะกลับไปรับนะครับ อย่าเพิ่งไปไหนนะ ยืนคอยพี่หมอบิ๊ก
ใจสมอล ก่อนนะครับ

บางคนมันนิสัยแมวๆ แบบนี้แหละ ทำใจนะครับ

ถ้าพี่เค้าจำได้นะคะพี่กัปตัน

เพราะเท่าที่นึกออก พอส่งหนูลงไปหาอะไรกิน พี่เค้าก็รีบไปเติมน้ำมันเลย ไม่รู้ว่าจะนึกออกไหมว่าทิ้งหนูไว้ตรงไหน ไม่รู้ป่านนี้จะเต็มถังรึยัง แอบเป็นห่วงคะ

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 05:34:25 PM »
พี่เค้าคงไปขุดเจาะน้ำมันอยู่กว่าจะหาเจอ กว่าจะเจาะเสร็จคงอีกนานนะค่ะ   **25**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 04:52:12 PM »
แค่อยากจะบอกว่า

พี่บิ๊กคะ พี่ไปเติมน้ำมันตั้งแต่บ่ายสามจนป่านนี้พี่เติมเสร็จยังคะ น้ำมันเต็มถังรึยังเอ่ย

ถ้าเติมเสร็จแล้วมารับหนูด้วยนะคะ ยังคอยที่ซอยเดิมคะ  **36**

มุขนี้ น่าสนใจอ่ะครับ  **30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 05:07:30 PM »
ให้ตายสิคนเรา. ทำไปได้ถึงขนาดนั้แย่จัง
สู้ๆนะน้องหมีกินจุ เข้าห้องน้ำกรวดน้ำเลยครับ.

เอ่อ เรื่องจริงหรือมุขขำๆครับเนี่ย  **25**

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 05:54:06 PM »
เค้าอาจจะไม่ได้มีเจตนาให้เจ้าของกระทู้รอคอยนานขนาดนี้คะ
เพียงแต่รถเค้าอาจจะหลงทาง อยู่คะ ... ใจเย็นนะๆ เป็นทั้งคู่นะ

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 06:19:04 PM »
พี่เขามาเติมน้ำมันที่หาดใหญ่ครับ
พี่รู้ พี่เห็น

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 06:44:31 PM »
ให้ตายสิคนเรา. ทำไปได้ถึงขนาดนั้แย่จัง
สู้ๆนะน้องหมีกินจุ เข้าห้องน้ำกรวดน้ำเลยครับ.

เอ่อ เรื่องจริงหรือมุขขำๆครับเนี่ย  **25**

เรื่องจริงไม่อิงนิยายคะพี่ ฮ่าๆ