ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ดูแลโอนช้า ขอทีกว่าจะโอนให้4-5วัน ควรหาใหม่ดีไหม  (อ่าน 3212 ครั้ง)

Noonny

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
โอนไวแค่ครั้งแรกที่เจอกัน หลังจากนั่น โอนช้าตลอด ควรหาใหม่ดีไหมคะ บางทีทวงมาก รอมากๆก็ลำบากใจ เฮ้อ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: พี่ดูแลโอนช้า ขอทีกว่าจะโอนให้4-5วัน ควรหาใหม่ดีไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 03:06:40 PM »
   มั่นใจหรือครับว่าหาใหม่จะดีเท่าเดิม
แต่อย่างไรก็ตาม เรื่องโอนเงินเป็นสิ่งนึงที่พิสูจน์ได้ว่า พี่เค้ารับผิดชอบต่อเราดีมั้ย
.......กระทู้โยนหินถามทางหรือเปล่าครับนี่
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

แบกจิ๋มยิ้มทั่วโลก2

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
Re: พี่ดูแลโอนช้า ขอทีกว่าจะโอนให้4-5วัน ควรหาใหม่ดีไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 03:07:36 PM »
ตราบใดที่ยังโอนให้อยู่ ก็ไม่น่าจะต้องหาใหม่นะคะ
แค่ปรับความเข้าใจให้ตรงกันก็น่าจะพอ

หมื่นแสนล้านคำขอบคุณ

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 03:18:34 PM »
ก่อนอื่นนะครับ น้องตกลงกับพี่เขาเรื่องจ่ายเงินว่าอย่างไร
สำหรับพี่ คุยกับน้องว่าจ่ายต้นเดือน แต่กลายเป็นว่า น้องมาขอก่อน เพราะหอที่อยู่ เรียกเก็บเงินก่อนสิ้นเดือน พอดีพี่ไม่ได้มีปัญหาเรื่องจะต้องจ่ายก่อน ก็จ่ายให้ได้
แล้วพี่ที่ดูแลน้องละครับ เขามีปัญหาหรือเปล่า แล้วที่น้องบอกว่าขอ กว่าจะโอนให้เลยมาหลายวัน ขอตามกำหนดเวลาไหม หรือขอพิเศษ ควรลองคุยกับเขาก่อนไหม ให้ชัดเจน เขาดูแลน้อง เขาจ่ายเงินให้น้อง น้องอย่าเอาตัวเองเป็นที่ตั้งมากไปว่า เขาจะต้องทำตามที่น้องสั่ง น้องพูดทุกอย่าง เขาไม่พอใจ เขาไม่จ่าย ถ้าเป็นช่วงที่น้องต้องจ่ายค่าหอ จะทำไง
ถ้าน้องจะโกรธที่พี่พูดค่อนแรงก็ไม่เป็นไรครับ คนที่รู้จักพี่ในนี้ รู้ดี พี่จ่ายจริง ช่วยจริง แต่อาจจะปากเสียไปหน่อย
กลับไปคุยกับเขานะครับ แล้วค่อยคิดใหม่

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 03:27:41 PM »
เราไม่มีทางรู้ว่า คนเก่าหรือคนใหม่ใครจะดีกว่ากัน
เพราะฉะนั้น ไม่ควรหาใหม่ค่ะ หาเพิ่มดีกว่า.......

ล้อเล่ง อิอิ
 **34**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Noonny

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 03:41:10 PM »
โอนเป็นรายอาทิตย์ค่ะ ถ้าไม่ถึงเวลาไม่เคยขอก่อน ไม่เคยขอนอกลู่นอกทาง รีบใช้ยังไงก็รอให้ครบอาทิตย์

KK5050

• People Like This 248
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 03:45:50 PM »
งั้นน้องต้องคุยกับเขาแล้วครับ ว่าเขามีปัญหาอะไรกับการจ่ายหรือเปล่า ก่อนจะหาใหม่ คิดให้ดีว่าการหา มันยากไหม และถ้าจะหาใหม่ ก็ทำใจไว้ได้เลยครับ
ขอให้โชคดีนะครับ

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 07:24:38 PM »
คุยกันให้เข้าใจ..ดีกว่าคะ
บางอย่างก็ต้องใจเค้าใจเรา...ค่อยปรับจูน
การหาใหม่เพราะเหตุผลการโอนล่าช้า...คิดว่าไม่น่าเป็นทางเลือกที่ดี เพราะถึงจะโอนช้า ก็ดีกว่าไม่โอนมานะคะ

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 07:39:09 PM »
ต้องหาเพิ่มครับ...

สำรองไว้

**25**

TiBBieee

• People Like This 121
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2017, 02:24:28 AM »
ลองคุยกันดูมั้ยค่ะ  4-5วันถือว่านานอยู่นะ นานพอจะหาเพิ่มอีกสักคน 
 **30**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!