ผู้เขียน หัวข้อ: น้องจ้างเที่ยวดีดี สูญหาย T T  (อ่าน 2463 ครั้ง)

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
น้องจ้างเที่ยวดีดี สูญหาย T T
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2017, 06:32:06 PM »
อาจจะไม่ใช่พี่ที่จ้างน้องเที่ยวบ่อย อาจจะไม่ใช่พี่ที่มีการบ้านเป็นระยะ อาจจะไม่ใช่พี่ที่ดีนัก มีหื่นบ้างแล้วแต่สถานการณ์  **12** (ออกตัวแรงแซงล้อหน้า)
ระยะหลังกลับมาใช้ชีวิตที่ต่างจังหวัด มีโอกาสก็เข้ามาอ่านในเวบ ไม่สามารถที่จะจ้างน้องได้อีก  **25**
คงซักระยะกว่าจะได้ขึ้นไปสิงสถิตที่ กทม อีกครั้ง  **36**
ช่วงนี้ก็ได้แต่ไป comment ของคนนั้นบ้างคนนี้บ้างแล้วแต่ช่วงเวลา แต่..ระยะหลัง สิ่งหนึ่งที่เริ่มสังเกตเห็น (หรือคิดไปเองคนเดียว 55)
น้องๆจ้างเที่ยว user บางคน เริ่มห่างหายจากเวบนี้  **12**
user บางคนก็รู้จักเป็นการส่วนตัว user บางคนก็จ้างเที่ยว user บางคนก็เคยชวนกันไปทานข้าว   **39**
ระยะหลัง user ใหม่ๆ เกิดขึ้นเป็นดอกเห็ด (จะนึกภาพออกมั้ย T T)
ประเด็นพี่หลอกน้อง น้องหลอกพี่ ขึ้นเรียงเป็นแถวจากหน้า wall ของเวบ  **40**
แต่ก็นะ....เวบแห่งนี้มันคือ เวบสีเทา จึงเป็นที่มาของชื่อ user คนนี้  **25** บ่นตามประสาคนแก่ 555
สรุปสั้นๆ...คิดถึง user ที่ห่างหาย คิดถึง การบ้าน user บางคน คิดถึงสัมพันธภาพที่ดีจากหลายๆ user
อยากเห็นน้องๆ user หลายๆคนกลับมา........(หากน้องเขาเจอทางที่ดี ก็ยินดีด้วยนะครับ)
ห่วงใยจากใจ user คนนี้  **26**

นางเงือกน้อย

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
Re: น้องจ้างเที่ยวดีดี สูญหาย T T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2017, 10:48:28 PM »
พี่จ้างเที่ยวก็หายไปเยอะนะคะ  เยอะจนงงว่าหายไปใหนกัน !!!

กันNeR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 38
Re: น้องจ้างเที่ยวดีดี สูญหาย T T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 01:12:18 AM »
คิดคล้ายกันมั้ง
เห็นอาหาร เรียงเป็นเมนู แต่ไม่กล้าสั่ง กลัวกินไม่อร่อยเหมือนที่เคยกิน
เดี่ยวนี้ ได้แต่เดินไปมา ไม่เข้าร้าน กลัวหาว่า...
แต่ยังเดินไปมาอยู่ ดูว่าเมนูไหน คนสั่งกินกันบ่อย อาจลองเข้าไปสั่งดูบ้าง
ที่จริงตอนนี้ มีแต่คนออกมาบ่น ว่ารสชาด ยังไม่ดี ก็รอต่อไป ....

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 09:10:44 AM »
ผมว่าหลายคนที่หายไปเพราะมักเจอปัญหาว่างไม่ตรงกันมากกว่า ปัญหานี้ใหญ่ซะด้วยสิ แล้วเลี่ยงยากด้วยคือส่วนใหญ่ไม่ติดงานก็ติดเรียน พอว่างตรงกันน้องอาจบอกว่าไม่รับจ้างแล้ว

ผมเจอปัญหานี้หนักเลย แทบเรียกว่า 99%  ว่างไม่ตรงกัน ทักไปวันนี้ตอบกลับมาอีก3วัน. บางทีก็น้องว่างวันนี้แต่ผมดันไม่ว่าง. 

ส่วนปัญหาอื่นๆที่เจอคือ. ต่างคนต่างกลัว กว่าจะเริ่มต้นทักทายกัน กว่าจะตอบรับ กว่าจะได้คุยกัน บางคนมี1-2เดือน เรียกว่าทักไปจนลืมไปแล้ว
พอทักกันเสร็จ จะเริ่มแนะนำตัวตัวกัน. บ่อยครั้งที่เจอคือ น้องไม่ยอมแนะนำตัว. กลัวไปหมด. รูปก็ไม่ให้ดู บอกขอดูของเราก่อน ซึ่งบางคนพอเราส่งไปเค้าก็คุยต่อ บางคนเงียบไปเลย. บางคนมาถามเราจ้างเลยไหม! รูปก็ไม่มี เงื่อนไขก็บอกไปค้นเอาเอง อยู่ไหนก็ไม่รู้.   บางคนก็บอกว่า ขอคุยกับคนมีรูปที่โปรไฟล์ โธ่ น้องๆครับ นี่มันสังคมปกปิด. ถ้าขอก็จะส่งให้. แต่คงไม่ลงไว้หราหรอกครับเดี๋ยวอายุสั้น

ที่เล่าๆมาทั้งหมด. อาจเป็นเหตุให้ คนจ้างเอือมเบื่อและรู้สึกแปลก ที่จะต้องจ้างทั้งที ทำไมมันวุ่นวายขนาดนี้สู้โทรหาพริ๊ตตี้ทั่วไปง่ายกว่า ราคาก็เรียบๆไม่ต่างกับจ้างในนี้และมีความเป็นกันเองกว่าพวกมือสมัครเล่น   ส่วนน้องๆก็หายๆไปเพราะเห็นว่าไม่มีคนจ้าง

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 09:04:54 PM »
มีหลายเหตุผลที่เข้ามา อยากจะโพสต์ อยากจะคุย แต่.. กลัวความเสี่ยง
เหตุผลที่เข้ามาเงียบๆคือความหวังที่อยากเจอพี่ดีๆ พี่ที่เคยเจอกัน พี่ที่เคยช่วยเหลือกัน พี่ที่ทำให้ลืมเวลาที่ทุกข์ใจ
  ตอนนี้มีหลาย user ใหม่ๆ ที่เข้ามาโพสต์  เราก็ไม่รู้จะเริ่มทักทาย หรือเริ่มรู้จักกันยังไง  กลัวความคาดหวังต่างฝ่ายไม่ตรงกะนน่ะซิ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

____

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 11:02:22 PM »
ปลาเน่าตัวเดียว พาเหม็นทั้งยวงค่ะ พี่จ้างเที่ยวดีๆ ก็มีเยอะ แต่โอกาศหลุดเจอไม่ดีก็มีค่ะ
ขนาดหนูเลือกๆ บ้างแล้ว ยังแจ็คพอตแตกบ้างก็มีค่ะ
จ้างเที่ยวเพราะขี้เกียจเดินคนเดียว ถึงไม่มีพี่ไปวันนั้นก็ไปเดินเล่นคนเดียวอยู่ดีค่ะ
จุดประสงค์ จ้างเที่ยวล้วนๆ แต่ก็มีบางคนพยายามตุกติกหน้างาน พยายามล้วง นัว โน้มน้าวให้ไปต่อที่เตียง555
บางคนจริงใจค่ะ แต่อ่านหนังสือไม่ครบว่าจ้างเที่ยวอย่างเดียว
ตอนคุยเงื่อนไข ก็ขอให้ทำอะไรแปลกๆ บ้าง ขอนัว ล้วงนะ ต่อได้มั้ย หอมได้มั้ย ฟีลแฟนหรือเปล่า
ส่วนตัวตั้งกฏไว้ว่าแตะตัวได้พองาม แบบพอดีๆ แตะได้แบบพอยังให้เกียรติน้องกันบ้าง 5555
เจอพี่ดีๆ น่ารักๆ คุยได้ความคิดไปปรับใช้กับงาน หรือชีวิต ก็หลายคนค่ะ บางคนก็ซื้อของขวัญให้ ให้ค่ารถต่างหากบ้าง
บางคนพวกจิตๆ ตุกติกหลอกคุย พอไม่ตอบ ตอบช้า เพราะงานยุ่ง ด่ายับเลย
แต่หลังๆ มานี้ ตุกติกกันเยอะค่ะ เลยมีความคิดที่จะเลิกบ้าง เดินคนเดียวก็ไม่กระทบอะไร แค่เหงาๆ บ้าง

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 11:46:03 PM »
พี่จ้างเที่ยวประจำๆ ที่รู้จัก ก็ยังเจอน้องจ้างเที่ยว หน้าตาดี นิสัยดี เรทพอประมาณ อยู่เรื่อยๆนะครับ
ถึงแม้บางทีจะเจอที่ไม่น่าจ้างอยู่บ้าง
แต่จริงๆ ยังมีน้องรับเที่ยว ที่ดีๆอีกเยอะครับ

หากแต่พี่สีเทา หมายถึงน้องจ้างเที่ยวที่เฉพาะเจาะจงเป็นคนๆไป ที่หายไปจากเวป
ก็คงต้องตามหาเองนะ...

**38**

สีเทา

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 08:58:02 AM »
พี่จ้างเที่ยวก็หายไปเยอะนะคะ  เยอะจนงงว่าหายไปใหนกัน !!!
ขอบคุณน้อง นางเงือกน้อย
ใช่ครับ พี่ดีดีที่จ้างเที่ยวแบบจริงๆ ไม่มีแม้แต่เรื่องชู้สาว แค่หาใครซักคนมานั่งคุยนั่งทานข้าวเป็นเพื่อน ก็เลือนหายไปเช่นกัน  **12** ก็เคยมีนะพี่ๆน้องๆนัดทานข้าวกัน พูดคุยกัน แต่ตอนนี้อาจจะด้วยสถานการณ์เปลี่ยน หลายอย่างเลยเปลี่ยน  **26**

สีเทา

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 08:59:50 AM »
คิดคล้ายกันมั้ง
เห็นอาหาร เรียงเป็นเมนู แต่ไม่กล้าสั่ง กลัวกินไม่อร่อยเหมือนที่เคยกิน
เดี่ยวนี้ ได้แต่เดินไปมา ไม่เข้าร้าน กลัวหาว่า...
แต่ยังเดินไปมาอยู่ ดูว่าเมนูไหน คนสั่งกินกันบ่อย อาจลองเข้าไปสั่งดูบ้าง
ที่จริงตอนนี้ มีแต่คนออกมาบ่น ว่ารสชาด ยังไม่ดี ก็รอต่อไป ....
ขอบคุณครับ กันNeR
หน้าร้านเดียวนี้อาจจะไม่เหมือนหน้าร้านเมื่อก่อน เมนูอาจจะมีแค่อย่างเดียว หรือคงต้องรอคนเข้ามาทานมารีวิว ^^

สีเทา

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 09:03:51 AM »
ผมว่าหลายคนที่หายไปเพราะมักเจอปัญหาว่างไม่ตรงกันมากกว่า ปัญหานี้ใหญ่ซะด้วยสิ แล้วเลี่ยงยากด้วยคือส่วนใหญ่ไม่ติดงานก็ติดเรียน พอว่างตรงกันน้องอาจบอกว่าไม่รับจ้างแล้ว

ผมเจอปัญหานี้หนักเลย แทบเรียกว่า 99%  ว่างไม่ตรงกัน ทักไปวันนี้ตอบกลับมาอีก3วัน. บางทีก็น้องว่างวันนี้แต่ผมดันไม่ว่าง. 

ส่วนปัญหาอื่นๆที่เจอคือ. ต่างคนต่างกลัว กว่าจะเริ่มต้นทักทายกัน กว่าจะตอบรับ กว่าจะได้คุยกัน บางคนมี1-2เดือน เรียกว่าทักไปจนลืมไปแล้ว
พอทักกันเสร็จ จะเริ่มแนะนำตัวตัวกัน. บ่อยครั้งที่เจอคือ น้องไม่ยอมแนะนำตัว. กลัวไปหมด. รูปก็ไม่ให้ดู บอกขอดูของเราก่อน ซึ่งบางคนพอเราส่งไปเค้าก็คุยต่อ บางคนเงียบไปเลย. บางคนมาถามเราจ้างเลยไหม! รูปก็ไม่มี เงื่อนไขก็บอกไปค้นเอาเอง อยู่ไหนก็ไม่รู้.   บางคนก็บอกว่า ขอคุยกับคนมีรูปที่โปรไฟล์ โธ่ น้องๆครับ นี่มันสังคมปกปิด. ถ้าขอก็จะส่งให้. แต่คงไม่ลงไว้หราหรอกครับเดี๋ยวอายุสั้น

ที่เล่าๆมาทั้งหมด. อาจเป็นเหตุให้ คนจ้างเอือมเบื่อและรู้สึกแปลก ที่จะต้องจ้างทั้งที ทำไมมันวุ่นวายขนาดนี้สู้โทรหาพริ๊ตตี้ทั่วไปง่ายกว่า ราคาก็เรียบๆไม่ต่างกับจ้างในนี้และมีความเป็นกันเองกว่าพวกมือสมัครเล่น   ส่วนน้องๆก็หายๆไปเพราะเห็นว่าไม่มีคนจ้าง
ขอบคุณครับ ท่าน pop2000
น่าจะเกิดการเปลี่ยนแปลงระหว่างพี่จ้างเที่ยวกับน้องจ้างเที่ยว หลังๆเหมือนวัตถุประสงค์เงื่อนไขเปลี่ยนไป น้องรับงานแรงเยอะขึ้น พี่จ้างงานแรงเพิ่มขึ้น หรือป่าว!! 55 ได้แต่เดา หรือพี่และน้องที่รับงานเที่ยวจริงๆ เคลียร์กันเองหลังไมค์ ไม่เข้าหน้าเวบ  **26**