ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าน้องหาคนช่วย ช่วยตรงเวลาก่อน จะดีมากเลยครับ  (อ่าน 2560 ครั้ง)

RedC

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
9 ใน 10 ต้องมาสาย
มีตั้งแต่สาย 30 นาที ไปจนสายสองชั่วโมง

วันนี้ก้อเช่นกัน
เฮ้ออออออ

รถติดน่ะก้อใช่นะครับ แต่ช่วยเผื่อเวลา ได้มั้ย

ขอบคุณครับ
ถ้าอยากเจอผี ต้องไปบ้างร้าง
แต่ถ้าอยากหนีความอ้างว้าง ให้มาค้างบ้านพี่

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ถ้าน้องหาคนช่วย ช่วยตรงเวลาก่อน จะดีมากเลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 09:46:58 AM »
      ตั้งแต่ผมนัดน้องๆ มาร่้วม 300 คน มีที่มาตรงเวลาไม่เกิน 20 คนครับ
นี่ขนาดนับว่าถ้ามาช้า 15 นาที ถือว่ามาตรงเวลานัดแล้วนะครับ

ผมเลยตั้งสมมุติฐานว่า ถ้าน้องๆ พวกนี้ดี มีวินัย ไม่มักง่ายในเรื่องการนัดหมาย
รวมถึงการใช้ชีวิต เราคงไม่ได้เจอสาวๆ แบบนี้ เพราะเค้าไม่ค่อยมีวินัย ไม่ค่อยใส่ใจ
ในเรื่องที่ควรทำ คิดอะไรเอาแบบง่ายๆ เราถึงได้มีสาวๆ มาหาเราแบบที่เราได้เจอครับ

บางท่านอาจจะคิดว่าผมมาว่าน้องๆ ซ้ำเติมใช่ไหม ขอบอกว่าไม่ใช่ซ้ำเติมครับ
จริงๆ ถ้าจะบอกว่า ถ้าน้องขยัน อดทนต่อความลำบากได้ดีกว่านี้ คิดเป็น .....
เราไม่ได้แอ้มน้องๆ ซักกี่คนหรอกครับ ดังนั้น อยากให้ท่านคิด่่า ที่ได้เจอคนสวยๆ
ก็เพราะเค้าเป็นคนแบบนี้แหละครับ สบายใจกับการได้เจอคนสวยๆ ดีกว่าครับ มาช้าบ้าง หายไปบ้าง ยังไงๆ
ก็ยังมีคนที่น่าไปเจอมาอีกมากมาย ตราบใดที่น้องๆ เค้าเป็นกันแบบนี้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Aunny.aun

• People Like This 277
Re: ถ้าน้องหาคนช่วย ช่วยตรงเวลาก่อน จะดีมากเลยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 01:03:46 PM »
โชคดีไม่เคยสายเกิน10นาที เข้าใจว่าเวลารอ มันน่าเบื่อแค่ไหน
ยกเว้นเกิดแอคซิเดน หรือไปในที่เราไม่คุ้นเคยจะกะเวลาไม่ค่อยถูก อาจเลท15นาที
ใจเค้าใจเรา พยายามฝึกวินัยตัวเอง
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

babynew

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 04:51:00 PM »
มีไปที่ไม่คุ้นอาจจะหลงๆหน่อย
พยายามจะไม่เลท
ถ้าเลทจะรายงานตลอด
กลัวพี่ๆหาว่าเบี้ยวนัด

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 09:46:56 PM »
เลท2ชม. ทิพคงให้พี่หักค่าขนมเป็นการลงโทษ
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

kaptan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 09:50:45 AM »
เลท2ชม. ทิพคงให้พี่หักค่าขนมเป็นการลงโทษ

หรืออยู่ต่อเพิ่มเวลาอีกก็ได้ พี่เค้าไม่ว่าหรอกมั้ง
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 09:51:26 AM »
โชคดีไม่เคยสายเกิน10นาที เข้าใจว่าเวลารอ มันน่าเบื่อแค่ไหน
ยกเว้นเกิดแอคซิเดน หรือไปในที่เราไม่คุ้นเคยจะกะเวลาไม่ค่อยถูก อาจเลท15นาที
ใจเค้าใจเรา พยายามฝึกวินัยตัวเอง

จริงเหรอ ดีใจแทนพี่เค้านะจ๊ะ

RedC

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 09:41:18 PM »
      ตั้งแต่ผมนัดน้องๆ มาร่้วม 300 คน มีที่มาตรงเวลาไม่เกิน 20 คนครับ
นี่ขนาดนับว่าถ้ามาช้า 15 นาที ถือว่ามาตรงเวลานัดแล้วนะครับ

ผมเลยตั้งสมมุติฐานว่า ถ้าน้องๆ พวกนี้ดี มีวินัย ไม่มักง่ายในเรื่องการนัดหมาย
รวมถึงการใช้ชีวิต เราคงไม่ได้เจอสาวๆ แบบนี้ เพราะเค้าไม่ค่อยมีวินัย ไม่ค่อยใส่ใจ
ในเรื่องที่ควรทำ คิดอะไรเอาแบบง่ายๆ เราถึงได้มีสาวๆ มาหาเราแบบที่เราได้เจอครับ

บางท่านอาจจะคิดว่าผมมาว่าน้องๆ ซ้ำเติมใช่ไหม ขอบอกว่าไม่ใช่ซ้ำเติมครับ
จริงๆ ถ้าจะบอกว่า ถ้าน้องขยัน อดทนต่อความลำบากได้ดีกว่านี้ คิดเป็น .....
เราไม่ได้แอ้มน้องๆ ซักกี่คนหรอกครับ ดังนั้น อยากให้ท่านคิด่่า ที่ได้เจอคนสวยๆ
ก็เพราะเค้าเป็นคนแบบนี้แหละครับ สบายใจกับการได้เจอคนสวยๆ ดีกว่าครับ มาช้าบ้าง หายไปบ้าง ยังไงๆ
ก็ยังมีคนที่น่าไปเจอมาอีกมากมาย ตราบใดที่น้องๆ เค้าเป็นกันแบบนี้ครับ

ถือเป็นมุมมองที่ดีครับ น่าคิด
แล้วที่ได้เจอวันก่อน น้องก็น่ารักและเทคแครเป็นอย่างดีครับ

โอเคครับ ยอมรอนิดบ้าง นานบ้าง
ขอให้มีน้องดีๆวนมาให้ช่วยอีกก้อโอเคครับท่าน
ถ้าอยากเจอผี ต้องไปบ้างร้าง
แต่ถ้าอยากหนีความอ้างว้าง ให้มาค้างบ้านพี่

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 09:47:41 PM »
น้องจ้างเที่ยวน่ารัก จะให้รอแค่ไหนก็ให้อภัยหมดแหละ...

**30**

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2017, 12:30:51 AM »
ถ้าพี่น่ารักรอน้องได้นานขนาดนั้น
น้องก้อคงไม่ไม่กล้ารับค่าจ้างแร้วละคะ
  **01** **01**